જો તેમને લગ્ન કરવાનું મન ન થાય, તો પછી આ 5 બહાને છોકરીઓ બનાવે છે, માતાપિતાએ પણ પાલન કરવું પડશે

આપણા દેશમાં, જો છોકરી 21 વર્ષની વટી  ગઈ હોય, તો પરિવારના વધુ સંબંધીઓ લગ્ન માટે પૂછપરછ કરવાનું શરૂ કરે છે. એટલું જ નહીં, અભ્યાસ પૂરો થતાંની સાથે જ લગ્ન માટેનો સંબંધ શરૂ થઈ જાય છે. તે જ સમયે, તેમના ઘરોની માતા પણ પુત્રીઓને ઝડપથી રસોઇ કેવી રીતે બનાવવી તે શીખવવાનું શરૂ કરે છે જેથી સાસુ-સસરા તરફથી કોઈ ફરિયાદ ન આવે. તે જ સમયે, છોકરીઓ આ બધા પ્રશ્નોથી અસ્વસ્થ થવાનું શરૂ કરે છે. જ્યારે લગ્ન થાય છે, ત્યારે છોકરાઓ અને છોકરીઓ બંને ગભરાવવા લાગે છે. જો કે, છોકરીઓ લગ્નને વધુ માથાનો દુખાવો લાગે છે કારણ કે તેઓને લાગે છે કે તેમની સ્વતંત્રતા તેમનાથી છીનવી લેવામાં આવશે. આવી સ્થિતિમાં, છોકરીઓ લગ્નને ટાળવા માટે ઘણી બધી વાતો કહે છે, જે તેમના માતાપિતાએ પાળવી પડે છે.

જો કોઈ પોતાનું લગ્ન મુલતવી રાખવા માંગે છે, તો અભ્યાસ કરતાં વધુ કોઈ બહાનું નથી. માતા – પિતા ઘણીવાર અભ્યાસની દ્રષ્ટિએ પણ પીછેહઠ કરે છે. આવી સ્થિતિમાં છોકરાઓ કરતા વધારે છોકરીઓ આ બહાનું કાઢે  છે. મોટેભાગે તેઓ કહે છે કે ચાલો તેઓ પોતાનો અભ્યાસ પૂર્ણ કરે અને પછી લગ્ન કરે. ઘણી વાર છોકરીઓ લગ્નજીવનથી એટલી ડરતી હોય છે કે તેઓ ના ઇચ્છતા પણ ભણવાનું શરૂ કરે છે.

નાણાકીય સ્થિતિ મજબૂત બનાવવાની છે

પહેલાના સમયથી આજકાલ સુધી ઘણા તફાવત છે. હવે છોકરીઓ પૈસા માટે પતિ પર નિર્ભર રહેતી નથી. આજના સમયમાં છોકરીઓ જાતે પૈસા કમાવવા માંગે છે. આવી સ્થિતિમાં તે લગ્ન પહેલાં પોતાની આર્થિક સ્થિતિને મજબૂત રાખવા માગે છે. આને કારણે છોકરીઓ લગ્નથી ભાગી જાય છે.

કરિયર સ્થિર રહે

ઘણી છોકરીઓનું લક્ષ્ય ફક્ત પૈસા કમાવવાનું નથી, પરંતુ તેઓ જીવનમાં મોટી બનવા માંગે છે. આવી સ્થિતિમાં તેઓ લગ્નજીવનને અડચણરૂપ માને છે. આને કારણે, છોકરીઓ તેમના પરિવારના સભ્યોને સ્પષ્ટ રીતે કહે છે કે તેઓ તેમના લક્ષ્યોને પ્રાપ્ત ન કરે ત્યાં સુધી તેઓ લગ્ન નહીં કરે. ઘણીવાર ઘરના લોકો પણ છોકરીઓની આ વસ્તુ સ્વીકારે છે.

લવ એક્સ

ઘરોમાં જ્યાં લોકો સંબંધો પર ખુલ્લેઆમ વાતો કરે છે, છોકરીઓ આ બહાને સરળ બનાવે છે. ઘણીવાર છોકરીઓ તેમના માતાપિતાને ખુલ્લેઆમ કહે છે કે તેઓ તેમનો એક્સ ભૂલી શકશે નહીં. આને કારણે તે માનસિક રીતે તૈયાર નથી અને લગ્ન કરી શકતી નથી. પરિવારના મનમાં એવો ડર પણ છે કે લગ્ન પછી કોઈએ પણ આવા પગલા ભરવા ન જોઈએ, તેથી તેઓ લગ્ન કરવાનો આગ્રહ છોડી દે છે.

વધુ સારી રીતે જોઈએ છે

મોટે ભાગે, છોકરીઓ તેમના માતાપિતાને ખુલ્લેઆમ કહે છે કે તેઓ હજી સુધી કોઈને મળ્યા નથી. તે વ્યવસ્થિત લગ્નની વ્યવસ્થા કરવા માંગતી નથી અને જ્યાં સુધી તેણી સપનાનો રાજકુમાર નહીં શોધે ત્યાં સુધી તે લગ્ન નહીં કરે. તે કોઈ છોકરા સાથે લગ્ન કરી શકતી નથી, જેને તેણી જાણતી નથી.કવાર પરિવારજનોએ તેમની પુત્રીની સમાન વસ્તુ સ્વીકારી લેવી પડે છે અને તેઓ થોડા સમય માટે સંબંધ વિશે વાત કરવાનું બંધ કરે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *