પ્રથમ વખત રિયા ચક્રવર્તીએ આદિત્ય ઠાકરે પર ખુલ્લું નિવેદન આપતા કહ્યું – ‘આદિત્ય અને હું…’

સુશાંત સિંહ રાજપૂત કેસમાં રિયા ચક્રવર્તી સિવાય શિવસેનાના નેતા આદિત્ય ઠાકરેનું નામ પણ સતત ઉમેરવામાં આવી રહ્યું છે. હવે આ કેસમાં રિયા ચક્રવર્તીના વકીલનું નિવેદન બહાર આવ્યું છે. તેમણે કહ્યું કે, ‘રિયા આદિત્ય ઠાકરેને પણ ઓળખતી નથી અને આજદિન સુધી તેઓને ક્યારેય મળી નથી.’ રિયાના વકીલનું કહેવું છે કે, “રિયાએ ક્યારેય આદિત્ય ઠાકરે સાથે ફોન પર વાત કરી નથી અને તેમને ફક્ત શિવસેનાના નેતા તરીકે જ ઓળખે છે.” તેમણે વધુમાં કહ્યું કે, રિયા દિનો મોરિયાને જાણતી અને મળી હતી, કારણ કે દીનો આ ઉદ્યોગમાં એક વરિષ્ઠ અભિનેતા છે ‘.

રિયા ચક્રવર્તીએ મૌન તોડ્યું

તેમના વકીલ કહે છે, “સુપ્રીમ કોર્ટની અગાઉની સુનાવણીમાંના નિરીક્ષણોથી સ્પષ્ટ થાય છે કે આ કેસ સત્ય કરતા વધુ રાજકીય બન્યો છે.” ઇચ્છિત અને હાસ્યાસ્પદ વસ્તુઓ રજૂ કરવામાં આવી રહી છે. બિહારમાં ચૂંટણી પહેલા ઘણા નેતાઓએ આ કેસનો લાભ લેવાનો પ્રયાસ કર્યો છે. તેમણે વધુમાં કહ્યું હતું કે ‘રિયા ચક્રવર્તી તે મુંબઈ પોલીસ છે કે ઇડી છે તે તપાસમાં સંપૂર્ણ સહયોગ આપી રહી છે.’

રિયાના વકીલ દ્વારા જારી કરાયેલા નિવેદનમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે, “રિયા ચક્રવર્તી ભારતીય સૈન્યમાં સર્જનની પુત્રી છે અને તેની માતા મહારાષ્ટ્રિયન ગૃહિણી છે.” રિયાને મહારાષ્ટ્ર પોલીસ અને સેન્ટ્રલ એજન્સી એન્ફોર્સમેન્ટ ડિરેક્ટોરેટ દ્વારા અનેક વખત પૂછપરછ માટે બોલાવવામાં આવી છે અને તે તપાસમાં સહકાર આપવા દર વખતે પહોંચી છે. ‘

રિયાએ તપાસમાં સહકાર આપ્યો છે

આ નિવેદનમાં એમ કહેવામાં આવ્યું છે કે મુંબઈ પોલીસ અને ઇડીએ રિયા અને સુશાંત વચ્ચેના સંબંધને લઈને પ્રશ્નો પૂછ્યા હતા અને પૈસાના વ્યવહારને લઈને પણ ઘણા સવાલો ઉભા થયા છે. એટલું જ નહીં, મુંબઇ પોલીસ અને ઇડીએ આ કેસમાં ઇલેક્ટ્રોનિક, ફોરેન્સિક અને ડીએનએ નમૂના લીધા છે. બંને એજન્સીઓ પાસે રિયાનું બેંક સ્ટેટમેન્ટ, આઈટીઆર ફાઇલ, સીસીટીવી ફૂટેજ, ક callલ રેકોર્ડ્સ અને અન્ય ડેટા છે, પરંતુ હજી સુધી તેમની સામે કંઇ મળ્યું નથી.

નિવેદનમાં વધુમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે, ‘મુંબઈ પોલીસે પણ સીલબંધ પરબિડીયામાં રિપોર્ટ સુપ્રીમ કોર્ટને આપ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં જો કોઈ ત્રીજી એજન્સી પણ રિયા ચક્રવર્તી સાથે પૂછપરછ કરશે તો તે તેમાં સહકાર આપશે. આજના ઇલેક્ટ્રોનિક્સના યુગમાં કોઈ પુરાવા સાથે ચેડા કરી શકાતા નથી.

આ વાત આદિત્ય ઠાકરેએ જણાવ્યું છે

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે સુશાંતની હત્યા અંગે મહારાષ્ટ્રના મુખ્યમંત્રી ઉદ્ધવ ઠાકરેના પુત્ર આદિત્ય ઠાકરેનું નામ પણ પ્રકાશમાં આવી રહ્યું છે. ત્યારબાદ, આદિત્ય ઠાકરેએ કહ્યું, ‘સુશાંત સિંહ રાજપૂતની મોત મામલે તેમને અને તેમના પરિવારને નિશાન બનાવવામાં આવી રહ્યા છે’. તમને જણાવી દઇએ કે મહારાષ્ટ્ર સરકારમાં, પર્યટન પ્રધાન આદિત્યએ બેવકૂફ રીતે કહ્યું છે કે આ મામલે તેમની પાસે કાંઈ લેવા દેવા નથી.

આદિત્ય ઠાકરેએ કહ્યું કે, ‘તેઓ શિવસેનાના સ્થાપક બાલ ઠાકરેના પૌત્ર છે, તેથી મહારાષ્ટ્ર અને તેમનો પરિવાર તેમની છબી અને વિશ્વસનીયતાને દૂષિત કરનારા કોઈ કાર્ય કરી શકશે નહીં. શિવસેનાના નેતાએ કહ્યું કે આ મામલે થોડી રાજનીતિ કરવામાં આવી રહી છે. કોઈનું નામ લીધા વિના તેમણે કહ્યું હતું કે હતાશાના કારણે પેટમાં દુheખાવો ભોગવતા લોકો હવે આક્ષેપોનો સામનો કરી રહ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *