લગ્ન પહેલા કન્યાની તબિયત બગડી, વરરાજા સાથે સ્વસ્થ થવા માટે આખી રાતની રાહ જોતો રહ્યા જાનયા, પછી સવારે …

ઉત્તર પ્રદેશના કન્નૌજમાં જ્યારે દુલ્હનની તબિયત દરવાજાની પૂજા સમયે બગડી ત્યારે તે વરરાજાની કાર લઈ ને  મેડિકલ કોલેજમાં લઈ ગયો, જ્યાંથી તેને કાનપુર રિફર કરાયો. કાનપુરની એક ખાનગી હોસ્પિટલના બચવાની આશાને જોઈને ડોક્ટરે તેને ઘરે મોકલી આપ્યો.

તેમ છતાં, વરરાજા સ્વસ્થ થવાની આશામાં બારાતીઓ સાથે રહ્યો. થોડા સમય પછી દુલ્હનનું અવસાન થયું. પોલીસે મૃતદેહનું પોસ્ટમોર્ટમ કરાવ્યું હતું, જેમાં ફેફસાના રોગથી મોતની પુષ્ટિ થઈ હતી. રાજકિશોર બાથમની પુત્રી વિનિતા (19) ના લગ્ન શુક્રવારે થથિયા પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારના ભગતપુરવા ગામે થવાના હતા

કાનપુર દેહતનાં રસુલાબાદ પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારના અમરુહિયા ગામથી રાત્રે સાડા આઠ વાગ્યે વરરાજા સંજયનો પુત્ર સંતોષ ભગતપુરવા પહોંચ્યો હતો. વરરાજા બેન્ડબાજા સાથે દરવાજા પાસે પહોંચ્યો, વરરાજાની પૂજા માટેની તૈયારીઓ ચાલી રહી હતી. દરમિયાન દુલ્હન વિનીતાની તબિયત લથડતી હતી.

પરિવારજનો તેને વરરાજાની કારમાંથી મેડિકલ કોલેજ તિરવા લઈ ગયા હતા, હાલત ગંભીર જણાતા તબીબોએ તેમને કાનપુર રિફર કર્યા હતા. કાનપુરની એક ખાનગી હોસ્પિટલમાં ડ doctorક્ટરે સ્થિતિને ગંભીરતાથી લઈ ઘરે લઈ જવાની સલાહ આપી. પરિવાર બપોરે 2 વાગ્યાની આસપાસ વિનિતાને ઘરે લઈ આવ્યો હતો. વરરાજા અને બારાતી ઘરે હાજર હતા. રાત્રે ત્રણ વાગ્યે વિનિતાનું મોત નીપજ્યું.

બાતમી મળતાં પોલીસ સ્ટેશનના પ્રભારી વિજય બહાદુર વર્મા અને સબ ઈન્સ્પેક્ટર શૈલેન્દ્ર કુમારે પરિવારજનો પાસેથી માહિતી મેળવી મૃતદેહને પોસ્ટ મોર્ટમ માટે મોકલી આપ્યો હતો. દુલ્હનના મોત પછી વરરાજા તૂટી પડ્યો. જ્યારે તે સવારનો હતો, ત્યારે તે સ્નાન કર્યા પછી તેના ઘરે પાછો ગયો પોલીસ સ્ટેશનના પ્રભારી વિજય બહાદુર વર્માએ જણાવ્યું હતું કે પોસ્ટમોર્ટમ રિપોર્ટમાં વિનીતાનું મોત ફેફસામાં નિષ્ફળતાથી થયાનું જાણવા મળ્યું છે. તે લગભગ છ મહિનાથી ફેફસાના રોગથી પીડિત હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *