લગ્ન પહેલા એક દંપતી એક જ પલંગ પર આ રીતે સૂતા , તેનું કારણ જાણીને તમને ગર્વ થશે

આ દિવસોમાં, દરેક જગ્યાએ લગ્નના દ્રશ્યો જોવા મળે છે. જે ગલીમાંથી મોહલ્લા પસાર થાય છે ત્યાં શેહરીયનો પડઘો સંભળાય છે. દરેક વ્યક્તિનું સ્વપ્ન ભવ્ય રીતે લગ્ન કરવાનું છે. આ સપનાને પૂરા કરવા માટે તે લાખોથી કરોડો રૂપિયા ખર્ચ કરે છે. મોટા લગ્ન હ hallલ, 56 પ્રકારની વાનગીઓ, ખર્ચાળ સજાવટ, ડીજે, સંગીતનાં સાધનો, મહેમાનોને ભેટો અને શું નહીં જાણવું. આ બધી બાબતોમાં આપણે પાણીની જેમ પૈસા વહાવીએ છીએ.આજે લગ્નજીવનને વિશાળ અને વૈભવી બનાવવાનો ટ્રેંડ ચાલુ છે. અહીં, લોકો ફક્ત એક દિવસનો ખોટો ગર્વ બતાવવા માટે તેમની આજીવન આવક બગાડે છે. પરંતુ શું તમે ક્યારેય વિચાર્યું છે કે તમારા જીવનના આ નવા તબક્કે તમારે સમાજ માટે પણ કંઈક કરવું જોઈએ. સામાન્ય રીતે, કોઈ પણ તેના વિશે વિચારતો નથી. તેઓ ફક્ત તેઓ બતાવે છે તે લાવણ્યની કાળજી લે છે..

પરંતુ તેઓ કહે છે કે વિશ્વનો દરેક માનવી એક સરખો હોતો નથી. કેટલાક સારા દિલના લોકો પણ છે જે સમાજ વિશે વિચારે છે. આજે અમે તમને આવી જ એક ઉમદા દિલની અને સમાજની સભાન કન્યા સાથે પરિચય કરવા જઈ રહ્યા છીએ, જેમણે તેના લગ્નના દિવસે આવું કૃત્ય કર્યું છે, જેનાથી તમે બધા ગર્વ અનુભવો છો.

હકીકતમાં, તાજેતરમાં, મધ્ય પ્રદેશના શહેર ઉજ્જૈનમાં લગ્નમાં વરરાજા અપવાદ સાબિત થયો. આ વરરાજા તેના લગ્ન પ્રસંગે સમાજ માટે કંઈક કરવા માંગતો હતો. તેથી, તેની સાથે સફર લેતા પહેલા, તેણે દુલ્હન સાથે કંઈક એવું કર્યું કે ત્યાં હાજર દરેકને આશ્ચર્ય થયું.

કન્યાએ તેના લગ્નમાં રકદાનનો પ્રોગ્રામ મૂક્યો

હકીકતમાં, લગ્નની બધી ધાર્મિક વિધિઓ કર્યા પછી દુલ્હન સાત ફારુઓ માટે જઇ રહી હતી, ત્યાં ડોકટરોની એક ટીમ ત્યાં આવી પહોંચી. આ ડોક્ટરોને જોઇને લોકો ગભરાઈ ગયા હતા. પછી કન્યા શાંત થઈ અને તેના હૃદયની ઇચ્છા જણાવી. વરરાજાએ કહ્યું કે તેઓ થેલેસેમિયાથી પીડિત બાળકો માટે રક્તદાન કરવા માગે છે. તેથી, જે કોઈપણ મારી ઇચ્છાથી આ રક્તદાનમાં મદદ કરવા માંગે છે તે આગળ આવી શકે છે અને તેનું રક્ત આપી શકે છે.

આ પછી, લગ્નની ઘણી સરઘસોએ રક્તનું કેટલાક એકમ રક્તદાન કર્યું હતું. આ પછી, કન્યાએ દુલ્હન સાથે તેનું લોહી પણ આપ્યું. આ લોહીનો ઉપયોગ થેલેસેમિયાથી પીડિત બાળકોની તબીબી સહાય મેળવવા માટે કરવામાં આવશે.

શરૂઆતમાં, ત્યાં હાજર બધા લોકો દુલ્હનની આ કૃત્યથી આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા, પરંતુ જ્યારે કન્યાએ તેમની ઇચ્છા વિશે બધાને વિગતવાર સમજાવી ત્યારે દરેકના ચહેરા પર સ્મિત આવી ગયું. ત્યાં શું હતું તે જોયા પછી, આ ઉમદા કાર્ય અને કન્યાના અનોખા લગ્નના સમાચાર ઉજ્જૈન અને મધ્ય પ્રદેશમાં ફેલાઈ ગયા. દરેક વ્યક્તિ સ્ત્રીની આ ઉમદા વિચારની પ્રશંસા કરી રહી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *