જો પાન કાર્ડને લઈને કરી હશે આ ભૂલ તો ભરવું પડશે ૧૦,૦૦૦ રૂપિયાનું દંડ…

નવી દિલ્હી. શું તમે જાણો છો કે PAN એ એક અનોખો નંબર છે અને બે લોકો અથવા બે કંપનીઓનો PAN સમાન હોઈ શકે નહિ. જો કોઈને બે પાનકાર્ડ મળે તો તેમની સામે કડક કાયદાકીય કાર્યવાહી થઈ શકે છે. જો કોઈ પાસે એક કરતા વધારે PAN હોય તો તેને આવકવેરા કાયદા 1961 હેઠળ 10,000 રૂપિયાનો દંડ થઈ શકે છે.

જો તમારી પાસે ભૂલથી એક કરતા વધુ પાનકાર્ડ છે, તો તમે તરત જ પાનકાર્ડ સમર્પિત કરી દયો. ચાલો અમે તમને કહીએ કે તમે કેવી રીતે PAN સમર્પિત કરી શકો છો. કોઈ કાયદેસરની કાર્યવાહીમાં ફસાઈ જતા પહેલા વધારે પડતા પાનથી છૂટકારો મેળવવો વધુ સારું છે.
આવી સ્થિતિમાં શું કરવું, ટેક્સ નિષ્ણાતો કહે છે કે એક કરતા વધારે પાન શરણાગતિ માટે ઓનલાઈન અને ઑફલાઈન બંને પદ્ધતિઓ લાગુ કરી શકાય છે. આ માટે, એનએસડીએલ વેબસાઇટ અથવા ઓફિસ પર જાઓ અને વિનંતી ફોર ન્યુ પાનકાર્ડ અથવા / અને ફેરફારો અથવા સુધારો પેન ડેટા પર ક્લિક કરો. આ ફોર્મ ભરો અને સબમિટ કરો.

>> તમે આ ફોર્મમાં ચાલુ રાખવા માંગતા હો તે પાનનો ઉલ્લેખ કરો, તેને ટોચ પર કરો અને ફોર્મની આઇટમ નંબર 11 માં બાકીની પાન માહિતી ભરો. આ સિવાય જે પેન ફોર્મ સાથે રદ થવાની છે તેની નકલ કરો.

>> કેટલાક લોકો વિવિધ કાર્યો માટે જુદા જુદા પેન બનાવે છે. ડીમેટ ખાતા માટે અલગ પાન અને આવકવેરાની ચુકવણી અને વળતર માટે અલગ પાનકાર્ડ બનાવો.

>> આ સિવાય ઘણા લોકો જૂનું PAN ખોવાઈ જાય તો નવા માટે અરજી કરે છે. આને કારણે, તેમની પાસે ઘણાં પાન હોય છે.

>> જો ડીમેટ અને આવકવેરા માટે એક અલગ પાન તૈયાર કરવામાં આવે છે, તો એક પાન સમર્પિત કરવું પડશે. આ બંને શરણાગતિમાં પાન, જે આવકવેરાના હેતુ માટે વપરાય છે. બીજો પાન સમર્પિત કરો અને તેમને તમારા મૂળ પાનની માહિતી મોકલો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *