હવે પોસ્ટ ઓફિસમાં બનશે ડ્રાઈવિંગ લાઈસન્સ, પાન કાર્ડ, રાશન કાર્ડ… જાણો સંપૂર્ણ વિગત.

નવી દિલ્હી. પોસ્ટ ઑફિસ સીએસસી: હવે તમારે ડ્રાઇવિંગ લાઇસન્સ, પાનકાર્ડ, રેશનકાર્ડ મેળવવા વિવિધ સ્થળોએ જવાની જરૂર નથી. હવે તમે આ બધા માટે પોસ્ટ ઑફિસ પર જ અરજી કરી શકો છો. કેન્દ્ર સરકારે પોસ્ટ ઑફિસ કોમન સર્વિસ સેન્ટર શરૂ કર્યું છે. સામાન્ય સેવા કેન્દ્ર દ્વારા લોકો ડી.એલ., પાનકાર્ડ, રેશનકાર્ડ જેવા પોતાનાં કામ સરળતાથી કરી શકશે. એટલું જ નહીં, સીએસસી પર તમને કેન્દ્ર અને રાજ્ય સરકારના સામાન્ય લોકોથી સંબંધિત કુલ 73 સેવાઓનો લાભ મળશે.

પોસ્ટ ઓફિસમાં કોમન સર્વિસ સેન્ટર શરૂ થતાં લોકોને એક જગ્યાએ બધી સુવિધા મળશે. કોમન સર્વિસ સેન્ટરએ ડીએલ, પાનકાર્ડ, રેશનકાર્ડ, બર્થ સર્ટિફિકેટ, ડેથ સર્ટિફિકેટ અને ખાટૌની માટે કાયમી ફી ભરવાની રહેશે.
પ્રથમ તબક્કામાં, સેવા શહેરી વિસ્તારોમાં શરૂ કરવામાં આવી છે, જે પછી તેને ગ્રામીણ વિસ્તારોમાં પોસ્ટ ઑફિસમાં લાગુ કરવામાં આવશે.

તમે પોસ્ટ ઑફિસ પર કોમન સર્વિસ સેન્ટર દ્વારા ડી.એલ., પાનકાર્ડ, રેશનકાર્ડ માટે અરજી કરી શકો છો. પહેલા લોકોને આ બધા માટે અલગથી ભટકવું પડતું હતું. આ ઉપરાંત રેશનકાર્ડ બનાવવામાં ઘણી મુશ્કેલી પડી હતી. પરંતુ હવે આ તમામ બાબતો પોસ્ટ ઑફિસના કોમન સર્વિસ સેન્ટરથી સરળતાથી કરવામાં આવશે.

પોસ્ટ ઓફિસમાં કોમન સર્વિસ સેન્ટર દ્વારા પાણી અને વીજળીના બીલ પણ એકત્રિત કરવામાં આવશે. આ ઉપરાંત ગેસ જેવા યુટિલિટી બિલ પણ જમા કરાશે. રિચાર્જ પણ કરી શકાય છે. ત્યાં લોકો ઇન્ટરનેટ દ્વારા પણ ટ્રેન અથવા વિમાનની ટિકિટ બુક કરાવી શકશે. આ ઉપરાંત પોસ્ટ ઑફિસમાંથી પણ જન્મ અને મૃત્યુનાં પ્રમાણપત્રો બનાવી શકાય છે. આ સેવા હાલમાં સામાન્ય સેવા કેન્દ્રમાં ઉપલબ્ધ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *