રિયા ચક્રવર્તીની સમસ્યાઓ વધવા જઇ રહી છે, હવે ટૂંક સમયમાં જ બીજો કેસ દાખલ કરવામાં આવશે

ઈડી ટૂંક સમયમાં રિયા ચક્રવર્તી વિરુદ્ધ કેસ દાખલ કરી શકે છે. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે ઇડી પીએમએલએ એક્ટ હેઠળ કેસ નોંધાવવાની વિચારણા કરી રહી છે અને આ માટે કાનૂની સલાહ લેવામાં આવી રહી છે. ખરેખર, નાર્કોટિક્સ કંટ્રોલ બ્યુરોની તપાસ બાદ આ કેસ ડ્રગ્સની ખરીદી અને વેચાણ સંબંધિત પુરાવાના આધારે નોંધવો પડશે. આ વિશે વધુ માહિતી આપતાં ઇડીના વરિષ્ઠ અધિકારીએ કહ્યું કે તે આ અંગે કાનૂની સલાહ માંગે છે અને ટૂંક સમયમાં જ કેસ નોંધવામાં આવી શકે છે. નવા કેસ હેઠળ, ઘણા આરોપીઓ વિરુદ્ધ કાર્યવાહી કરીને તેની ગેરકાયદેસર સંપત્તિ જોડી શકાય છે.

ઇડી હાલમાં સુશાંત સિંહના પૈસા અંગેના કેસની તપાસ કરી રહી હતી. પરંતુ હવે આ કેસમાં ડ્રગ એંગલ પ્રકાશમાં આવ્યા બાદ, ઈડી રિયા ચક્રવર્તી, શોવિક ચક્રવર્તી, સેમ્યુઅલ મિરાન્ડા અને જોડાયેલા અન્ય ઘણા આરોપીઓની સંપત્તિની તપાસ કરી શકે છે. જોકે, ઇડી એનડીપીએસ (એનડીપીએસ) મની લોન્ડરિંગ મામલાની તપાસ કરી રહી છે અને ભવિષ્યમાં કેસ હાથ ધરીને પીએમએલએ એક્ટ હેઠળ કાર્યવાહી કરશે.

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે, ઈડીની તપાસ દરમિયાન બહાર આવ્યું હતું કે રિયા ડ્રગ ખરીદતી હતી. ખરેખર, ઇડીની ટીમે રિયાનો ફોન કબજે કર્યો હતો અને તપાસ દરમિયાન ઇડીને રિયાના વોટ્સએપ પર ડ્રગ્સની ખરીદી અને વેચાણ સંબંધિત ચેટ મળી હતી. જે બાદ ઇડી ડિરેક્ટર દ્વારા આ મામલો નાર્કોટિક્સ કંટ્રોલ બ્યુરો (એનસીબી) ને જાણ કરવામાં આવ્યો હતો. નાર્કોટિક્સ કંટ્રોલ બ્યુરોએ ડ્રગ એંગલથી કેસની તપાસ કરી હતી અને આ મામલે અત્યાર સુધીમાં 10 લોકોની ધરપકડ કરવામાં આવી છે. જેમાં રિયા ચક્રવર્તી પણ શામેલ છે. નાર્કોટિક્સ કંટ્રોલ બ્યુરો અનુસાર, રિયા ચક્રવર્તી ડ્રગ્સ ખરીદતી હતી. જોકે, રિયા કહે છે કે તે સુશાંત અને તેના ઇશારે ડ્રગ્સ ખરીદતી હતી. તેણે ક્યારેય ડ્રગ્સનું સેવન કર્યું નથી.

જામીન અરજી પર સુનાવણી થાય છે

રિયાની જામીન અરજી પર આજે સુનાવણી થવાની છે. રિયાના વકીલે કોર્ટમાં 9 પેપરની જામીન અરજી કરી છે અને કોર્ટને કહ્યું છે કે રિયા વિરુદ્ધ નાર્કોટિક્સ કંટ્રોલ બ્યુરો પાસે કોઈ મોટા પુરાવા મળ્યા નથી. તેથી રિયાને છોડી દેવી જોઈએ. રિયા સિવાય આજે રિયાના ભાઈ શૌવિકની જામીન અરજીની પણ સુનાવણી છે. રિયાના ભાઈના રિમાન્ડ ગઈકાલે સમાપ્ત થયા હતા. જ્યારે રિયાને 14 દિવસની કસ્ટડીમાં મોકલવામાં આવી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *