દરેક વ્યક્તિને કોરોનાથી ડરવાની જરૂર નથી, ફક્ત આવા લોકો કોરોનાને પોતાનો શિકાર બનાવી રહ્યા છે

આજે, આખી દુનિયા કોરોના વાયરસથી વાકેફ છે, ઘણા લોકો આ વાયરસનો શિકાર બન્યા છે, આ વાયરસના કારણે હજારો લોકો મરી ગયા છે, આ વાયરસને કારણે 300000 થી વધુ લોકો ચેપ લગાવી ચૂક્યા છે, આ વાયરસ દુનિયાભરના લોકોને ડરાવતા, લોકોથી ડરવું પણ યોગ્ય છે, કારણ કે આ વાયરસ કોઈપણ વ્યક્તિમાં ફેલાય છે અને કોઈપણ તેના દ્વારા ચેપ લગાવી શકે છે, વિજ્ scienceાન અને તબીબી ટીમ મળીને તેનો અભ્યાસ કરી રહી છે, પરંતુ તેનું હજી સુધી કોઈ સારવાર મળી નથી અને આ સૌથી મોટું કારણ છે કે લોકો આ વાયરસથી ડરતા હોય છે.

સરકારે લોકોને ઘર છોડવાની પણ મનાઈ ફરમાવી છે, આ માટે, આખા ભારતમાં લ -ક-ડાઉન અને કર્ફ્યુ છે, આ વાયરસને લીધે આ રોગનો કોઈ ઈલાજ નથી અને આજ સુધી કોઈ રસી પણ બનાવવામાં આવી નથી. આને અવગણવા માટે, નિષ્ણાતો માને છે કે વારંવાર હાથ ધોવા અને ચેપગ્રસ્ત વ્યક્તિથી અંતર રાખવાનું છે, જો તમે આ વાયરસથી બચવા માંગતા હો, તો હું તમને જણાવી દઇએ કે ફક્ત આ વાયરસ બીમાર વ્યક્તિના સંપર્કમાં આવશે અને મેકાબ્રે ફોર્મ લેશે. તે કરે છે, જોકે આ વાયરસ કોઈને પણ શિકાર બનાવી શકે છે, આ ગંભીર રોગથી પોતાને બચાવવું ખૂબ મુશ્કેલ છે, જો તમારા શરીરની પ્રતિરક્ષા નબળી છે, તો પછી આ વાયરસ તમને શિકાર બનાવી શકે છે, જો તમે ફરીથી બીમાર થશો, તો તમારે વિશેષ સાવચેતી રાખવાની જરૂર છે.

કોરોનાવાયરસ પરના સંશોધન મુજબ, જાણવા મળ્યું છે કે આ ખતરનાક વાયરસ ભીડના શ્વાસ દ્વારા ફેલાઈ રહ્યો છે અને અન્ય વ્યક્તિ સાથે સંપર્ક કરે છે, જો તમે પણ આ વાયરસથી બચવા માંગતા હો, તો ઘરે જ રહીને લીલી શાકભાજી અને રોગપ્રતિકારક શક્તિ ખાઓ. વધારો |

જો તમે ઘરે રહીને સાવચેતી રાખશો નહીં, તો પછી આ વાયરસ તમને થઈ શકે છે, આવી સ્થિતિમાં, તમારે ઘરના લોકો સાથે હાથ મિલાવવાનું ટાળવું જોઈએ, જો કોઈ કામ કરે છે, તો તરત જ સાબુથી હાથ ધોવા અને નખ કાપવાનું ટાળવું જોઈએ, જો તમે કોઈની અથવા કોઈના સંપર્કમાં આવશો, તો તરત જ તમારા હાથને સેનિટાઈઝર અને શુધ્ધ પાણીથી ધોઈ લો, આ એકમાત્ર રસ્તો છે કે તમે આ વાયરસથી દૂર રહી શકો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *