ભારતની આં એવી જગ્યા છે જ્યાં મળે છે છોકરીઓ એક વર્ષ માટે ભાડા પર,કીમત જાણીને …

ભારત જેવા પ્રચંડ રાષ્ટ્રમાં, આવી વિવિધ પદ્ધતિઓ અને રિવાજો છે જે સુસંસ્કૃત સમાજની નજરમાં અયોગ્ય છે. તેમ છતાં, તે સંચાલનના નીચે નથી તેના અધિકૃત કોર્સને ધ્યાનમાં લીધા વિના. રાષ્ટ્રની અંદર વિવિધ દુષ્ટ પ્રથાઓ છે જે આડેધડ ચલાવવામાં આવી રહી છે. શું કોઈ એવું વિચારી શકે છે કે ભારતમાં મહિલાઓ જ્યાં બોલી લગાવે છે ત્યાં કોઈ સ્થળ હોઈ શકે છે.

મહિલાઓ એક વર્ષ માટે કાર્યરત છે
ખાતરી કરો કે, તે થાય છે. તે સામાન્ય રીતે ભારતના મધ્ય પ્રદેશ રાજ્યમાં હોય છે. હું તમને જણાવી દઈએ કે મધ્યપ્રદેશના શિવપુરી તરીકે ઓળખાતા સ્થળમાં “ધડિચા પ્રથા” ખૂબ વ્યાપક હોઈ શકે છે. આ લીઝની નીચે મહિલાઓ એક વર્ષ માટે સ્ટોર કરવામાં આવે છે. જેણે મહિલાને ભાડે રાખ્યો છે તે મહિલાની લીઝ માટે લગભગ 15,000 થી 25,000 ચૂકવે છે.

નાની છોકરીઓનાં ઘરોમાં કોઈ ખામી નથી
જો શિવપુરીમાં વાર્ષિક ધોરણે કોઈ મહિલાનું બજાર તૈયાર થાય છે, તો મહિલાઓના સંબંધોમાં કોઈ ખામી નથી. તેમ છતાં, આ બધું તેમની પોતાની સ્વતંત્ર ઇચ્છા પર થાય છે. અહીં અહી વાર્ષિક મહિલાઓ પત્નીઓ માટે વેચાય છે. મહિલા પરિવારના સભ્યો સદભાગ્યે મહિલાઓને એક વર્ષ માટે ભાડે આપે છે.

જો કાર્યરત વ્યક્તિ સ્ત્રીને કરારના અંતરાલ કરતા વધુ લાંબી જાળવણી કરવાની ઇચ્છા રાખે છે, તો સંબંધો સંમત થાય છે અને સ્ત્રીને તેની સાથે લગ્ન કરવા દે છે.

પૂર્ણ કાગળકામ પ્રાપ્ત કર્યું
મને જણાવી દઈએ કે આ ડીલ કાગળની કાર્યવાહી પૂર્ણ થયા પછી સંપૂર્ણ રીતે પૂર્ણ થઈ છે. આ માટે 10 રૂપિયાથી લઈને 100 રૂપિયા સુધીના સ્ટેમ્પ્સ છે. જેના પર ટ્રાન્ઝેક્શનને લગતા શબ્દસમૂહો અને સંજોગો લખ્યા છે.

આ અવલોકન ઘણા વર્ષોથી થઈ રહ્યું છે
મહિલાને નોકરી પર રાખવાનું અવલોકન હાલમાં ઘણા વર્ષોથી થઈ રહ્યું છે, ફક્ત હાલમાં જ નહીં. જો કે આજની તારીખ સુધી કોઈએ તેની તરફ વાત કરી નથી. છોકરીઓની સશક્તિકરણ સંસ્થાઓ પણ અવલોકન તરફ કંઇ કરી શકે નહીં.

મહિલાઓ સામાન્ય રીતે વ્યવહાર કરે છે
અહીંની મહિલાઓની સ્થિતિ એવી છે કે એકવાર તેઓ કોઈની સાથે એક વર્ષ માટે રહે છે. પછી તેમની બોલીઓ વધુ એક વખત કરવામાં આવે છે. તે પછી પણ તેણે એક વર્ષ માટે ઓફર કરી છે અને તે આખા વર્ષ સુધી તેના જીવનસાથીની શ્રદ્ધાનો અભ્યાસ કરે છે. હવે નીચે સૂચિબદ્ધ શ્રીમંત લોકો તેમના દુષ્ટતાને પરિપૂર્ણ કરવા માટે આ દુષ્ટ અવલોકનનો ઉપયોગ કરી રહ્યાં છે.

કરારને પણ નુકસાન થઈ શકે છે
ગરીબ મહિલાઓ આ અવલોકનનો સામનો કરે છે. આના પર આ વિસ્તારના શ્રીમંત લોકો તેમના વિકલ્પની મહિલા માટે બોલી લગાવે છે. ત્યારબાદ સમાધાનનું પાલન કરવામાં આવે છે. સામાન્ય રીતે કરાર 6 મહિનાથી 1 વર્ષ સુધીની હોય છે. કેન્દ્રની અંદર કરાર છોડવાનો વૈવિધ્યપૂર્ણ છે. જેને ‘છોડ-રજા’ તરીકે ઓળખવામાં આવે છે. કરારનું કેન્દ્ર છોડીને, મહિલાએ બાકીનો જથ્થો કરાર કરનાર પતિને પરત કરવો પડશે.

આ અવલોકન પાછળનું કારણ શું છે
અવલોકન માં સંભોગ રેશિયો આ અવલોકન પાછળનું સૌથી મહત્વપૂર્ણ કારણ છે. સ્ત્રીની ભૃણ હત્યાના પરિણામે સ્ત્રીઓની વિવિધતા દરરોજ ઘટી રહી છે. આ કારણ છે કે વ્યક્તિઓ આ અવલોકનને અપનાવે છે. આ અવલોકન ફક્ત મધ્યપ્રદેશમાં જ નહીં પણ ઘણાં બધાં જુદા જુદા રાજ્યોમાં પણ પ્રગટ થયું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *