અંબાણીના ઘરમાં છે એવો કમરો કે જે કરાવે છે યુરોપના પર્વતીય વિસ્તારનો અહેસાસ,જુઓ અહીં ફોટા

આ દિવસોમાં, એશિયાના ઘણા ધનિક લોકોમાંના એક મુકેશ અંબાણી છે, જે રિલાયન્સનો માલિક છે. તે સંભવત: ફક્ત ભારત અથવા એશિયામાં જ નહીં, પણ પૃથ્વી પરના એક ધનિક લોકોમાંનો એક છે. છે.

તમને જણાવી દઈએ કે રિલાયન્સના પ્રોપરાઇટર મુકેશ અંબાણી મુંબઈમાં તેમના સંપૂર્ણ ઘર સાથે સાથે રહે છે, જેને મયાનગરી તરીકે ઓળખવામાં આવે છે. વૈભવી ઘરો સાથે પણ સંબંધિત, તેનું પ્રથમ બિરુદ આવે છે. અંબાણીનું ઘરનું શીર્ષક ‘એન્ટિલિયા’ છે, જે સંભવત  મુંબઇના સૌથી વૈભવી અને મોંઘા મકાનોમાંનું એક છે. બાંધકામમાં 27 ફ્લોરિંગ છે. તેમાં તમામ વૈભવી સુવિધાઓ છે.


તમને જણાવી દઈએ કે જુદા જુદા આંતરરાષ્ટ્રીય સ્થળોએ હિમવર્ષા મુકેશ અંબાણીના ઘરે હોઈ શકે છે. આ લક્ઝરી હોમમાં એક બર્ફીલું ઓરડો છે. અંબાણીએ તેના ઘરમાં બર્ફીલા ઓરડાઓ બનાવ્યા છે જે ખૂબ જ ખાસ છે. આ સમયે અમે તમને મુકેશ અંબાણીના ઘર અને વિવિધ વિકલ્પો વિશે જણાવીશું. તેનો ઉલ્લેખ છે કે એન્ટિલિયાએ તેના પોતાના નિવાસસ્થાનમાં આ બર્ફીલા એમ્બિયન્સ બનાવ્યું છે.

આ બર્ફીલા ઓરડાઓ સંપૂર્ણપણે સીલ કરવામાં આવ્યા છે. અહીંનું તાપમાન માઈનસમાં હોઈ શકે છે. આવા રૂમમાં ઠંડકવાળી વનસ્પતિ, પમ્પ્સ, સાધનો, ફૂટપાથની સલામતી, બરફ બનાવવાની ગિઅર અને કોમ્પ્યુટરાઇઝ્ડ ઉપકરણોની વ્યવસ્થા હોય છે. તમને જણાવી દઈએ કે મુકેશ અંબાણીનું ઘર 2010 માં પૂર્ણ થયું હતું.


ઉલ્લેખનીય છે કે અંબાણીનું ઘર એન્ટિલિયા 6,000 કરોડ રૂપિયાના ખર્ચે બનાવવામાં આવ્યું હતું. જ્યારે ઘણી મીડિયા સ્ટોરીઝમાં ઘરની કિંમત 12,000 કરોડ રૂપિયા છે. સંભવત: તે પૃથ્વી પરના સૌથી કિંમતી ઘરોમાંનું એક છે. તેમજ, અંબાણી ઘરના લોકો સૌથી વધુ 6 ફ્લોરિંગ પર રહે છે.

પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, એન્ટિલિયાને અંદરથી કમળનું ફૂલ અને સૂર્ય આકારની ડિઝાઇન આપવામાં આવી છે. અંબાણીનું ઘર એટલું વિશાળ અને ખર્ચાળ છે કે આ સમયે તેનો અંદાજ લગાવવો તેના કરતાં મુશ્કેલીકારક છે. ઉલ્લેખનીય છે કે 170 ઓટો પાર્ક થઈ શકે છે, આટલી મોટી પાર્કિંગની જગ્યા. આ ઉપરાંત ઘરની એક લાક્ષણિકતા એ છે કે તે કદાચ આઠ રિએક્ટરની તીવ્રતાના ધરતીકંપનો સામનો કરી શકે છે.

આ બાંધકામમાં એક આઈસ્ક્રીમ પાર્લર છે. તેમજ, છત પર ત્રણ હેલિપેડ બનાવવામાં આવ્યા છે. અંબાણી પાસે વધુમાં વધુ 27 માળના અને ખર્ચાળ બાંધકામોની દેખરેખ રાખવા અને સાફ કરવા માટે 600 જેટલા સેવકોના કામદારો છે, જેમાં ડ્રાઇવરો, માખીઓ, કૂક્સ અને અન્ય ઘણા લોકો શામેલ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *