સ્નાન કરવા પહેલા કોઈપણ મહિલા અને પુરુષે નહિ કરવા જોઈએ આ કામ, નહીં તો પરિણામ…..

આપણા ભારતમાં તે એક કસ્ટમાઇઝ્ડ છે કે જે મૂળ દિવસનો છે, તમારે સૌ પ્રથમ શૌચ અને સ્નાન કરીને પોતાને શુદ્ધ કરવું જોઈએ, ત્યારબાદ વિવિધ ક્રિયાઓ શરૂ થાય છે. હિન્દુ ધર્મગ્રંથોના પરિણામ રૂપે, ફૂટપાથ પર એક વ્યક્તિગત સ્ટ્રોલિંગ અડધા નકામું ધ્યાનમાં લેવામાં આવે છે. તે છે, જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ નિદ્રાધીન થઈ જાય છે, ત્યારે તે કંઇક જાણતો નથી, જેમ કે તેને મરણ પછી કંઈક ખબર નથી.

ઊંઘમાંથી ઉભા થયા પછી તે જ કારણ છે, કોઈ પણ કાર્ય કરતાં પહેલાં સ્નાન લેવું જોઈએ. નિદ્રાધીન થયા પછી, માનવ શરીર એક જાતનું ભૂત છે, જેમાં આત્મા તરત જ પ્રવેશ કરે છે. આ જ કારણ છે કે કોઈ પણ શુભ કાર્યો કરતાં પહેલાં શરીરને શુદ્ધ કરવું આવશ્યક છે.

સ્નાન કરીને બહાર નીકળવું એ રાક્ષસો અને રાક્ષસોની કવાયત છે:

તે ઉલ્લેખિત છે કે દંતવલ્ક સાફ કર્યા પછી અથવા પીસવા પછી વપરાશ શક્તિ આપે છે. અને બહાર સ્નાન સાથે વપરાશ એ રાક્ષસો અને રાક્ષસોની ક્રિયાઓની શરૂઆત કરે છે. આપણા તિહાસિક શાસ્ત્રો અનુસાર, આત્મા માનવ શરીરમાં બે પદ્ધતિઓથી રહે છે. શુદ્ધ અંદરની એક અને કુલ રાજ્યની વિરુદ્ધ. આપણે સૂઈ ગયા પછી આપણો શુદ્ધ આત્મા શરીરના વિચારોના ગ્રહ પર ભટકાય છે, અને ભવિષ્યના પ્રસંગોના લક્ષ્યો પ્રગટ કરે છે.

તમે ઘરના પાછલા માણસને એવું કહેતા સાંભળ્યા હશે કે ફુવારો લેવા કરતાં પહેલાં કોઈ પણ રીતે ખાવાનું શ્રેષ્ઠ નથી. આ માટે આધ્યાત્મિક તર્ક છે તેમ છતાં, તેની પાછળ વૈજ્ .ાનિક હેતુ હોઈ શકે છે. તેમ છતાં, આ દિવસોમાં આ વસ્તુઓ કોઈ નોંધપાત્ર રીતે લેતું નથી. વૈજ્ .ાનિકોના જણાવ્યા અનુસાર, શરીરના દરેક ભાગને સ્નાન કર્યા પછી નવું જીવન મળશે.

શરીરની સંપૂર્ણ સફાઇ કરવાથી તમે વધારાની ભૂખ અનુભવો છો:

એકવાર તમે સવારની અંદર ઉઠો, પછીના દિવસે તમારા શરીરમાં રહેલી કોઈપણ ગંદકી ખાલી સ્નાન કરીને દૂર થઈ જાય છે. નહાવાથી માત્ર શારીરિક શુદ્ધ થતું નથી, પરંતુ તે ઉપરાંત તમને એક નવી તાજગી અને જોમ મળે છે. જ્યારે તમારું શારીરિક સંપૂર્ણ રીતે શુદ્ધ થાય છે, ઉપરાંત, તમે ખરેખર રોબોટિકલી ભૂખ લાગે છે.

આ ક્ષણે ભોજન ન લેવામાં આવે તે આપણા શરીર પર વધુ અસર કરે છે. તમે પ્રાયોગિક રૂપે જોઈ શકો છો કે ટબનું સેવન કરવાથી એક રોટલું ઓછું ખાય છે, જ્યારે શાવર પછી સેવન કરવાથી અનેક રખડુ ખાય છે.

નહાવા કરતા પહેલાં ન ખાવાનું બીજું એક બહાનું એ છે કે જો તમે નહાવા કરતા પહેલાં કંઇક ખાશો, તો તમારું શરીર તેને પચાવવાનું શરૂ કરે છે. અને સેવન કર્યા પછી તરત જ સ્નાન કરવાથી તમારા શરીરને ઠંડક મળે છે. અને તમારા શરીરનું લોહી ખાવું ભોજન પચાવવાના વિકલ્પ તરીકે શરીરને ગરમ કરવા માટે થાય છે.

આમ કરવાથી તમારું પાચન ધીમું થાય છે. આ આપણી આંતરડાને નબળી પાડે છે અને ઘણી જુદી જુદી શારીરિક બિમારીઓ ઉપરાંત કબજિયાતનું કારણ બને છે. તે જ કારણ છે કે તેને સ્નાન કરતાં પહેલાં ખાવાની મનાઈ છે. જો અતિશય માત્રામાં આવશ્યકતા હોય તો તમે સ્નાન કરતા પહેલા પ્રવાહી લઈ શકશો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *