ક્રિકેટમાં ખેલાડીઓની ટી-શર્ટની પાછળ નંબર કેમ લખેલો હોય છે ?જાણો એનું કારણ……

જો તમે ક્રિકેટ જોવા માટે ઉત્સુક છો, તો તમારે તે જોવું જરૂરી છે કે દરેક ક્રૂના રમનારાઓ તદ્દન જુદી જુદી સંખ્યામાં ટી-શર્ટ લગાવે છે અને તે ક્ષેત્ર પર ઉપલબ્ધ છે. દાખલા તરીકે, ધોનીએ ટી-શર્ટનો જથ્થો 7, રોહિત શર્માનો જથ્થો 45 45 અને વિરાટનો જથ્થો ૧ we પહેરેલો છે. તમે ક્યારેય આશ્ચર્યચકિત થયા છો કે તે રમનારાઓના ટી-શર્ટ પરના જથ્થાની પસંદગી કોણ કરે છે? જો તમારે ક્રિકેટ જોવું જોઈએ, તો આ પ્રકારની ક્વેરી તમારા વિચારોમાં આવી હોવી જોઈએ.

રમનારાઓની ટી-શર્ટ વિવિધતા કોણ નક્કી કરે છે:
મને જણાવી દઈએ કે બીસીસીઆઈ અને આઈસીસીનું આ અંગે કોઈ કામગીરી નથી. રમનારાઓ તેમના ટી-શર્ટની જાતે જ ઉકેલે છે. જો કે આ ઉપરાંત એક નિયમ પણ હોઈ શકે છે કે સમાન ક્રૂમાંથી બે રમનારા ટી-શર્ટની સમાન વિવિધતા મૂકી શકતા નથી. તમે જોયું જ હશે કે જ્યારે કોઈ નવો ભાગ લેનાર વિશ્વવ્યાપી ક્રિકેટમાં પ્રવેશ કરે છે, ત્યારે તેને કેપ્ટન દ્વારા કેપ આપવામાં આવે છે. જે દર્શાવે છે કે તે રાષ્ટ્ર માટેની મેચોમાં ભાગ લેવા કેટલા રમનારાઓ છે.

આ સાથે તમારે અવલોકન કરવું આવશ્યક છે કે દરેક સહભાગીની ટી-શર્ટ તેની ઓળખ અને તેના પર એક જથ્થો લખેલો હોય છે. જે સહભાગી પોતાને પસંદ કરે છે. તેમ છતાં પરિસ્થિતિ એ હોઈ શકે છે કે માત્રા પહેલાથી પસંદ કરેલી નથી. રમનારાઓ માટે ટી-શર્ટના જથ્થા કે તેના નસીબના જથ્થા અથવા તેની ડિલિવરીની તારીખ અને તેનાથી આગળના નિર્ણય માટેના અસંખ્ય કારણો છે. અમને હવે તમને કેટલાક મોટા ભારતીય ક્રિકેટરો વિશે જણાવવા દે છે કે તેઓએ કેવી રીતે તેમનો ટી-શર્ટ જથ્થો પસંદ કર્યો છે.

1. સચિન તેંડુલકર:
10 નો જથ્થો ક્રિકેટના ભગવાન સચિન તેંડુલકરની ટીશર્ટ પર લખાયો હતો. તેણે પોતાના વ્યવસાયમાં 100 સદી ફટકારી અને તે જ રીતે 10 ટી-શર્ટનો જથ્થો પહેર્યો. તેના માટે માત્રા 10 ખૂબ જ ભાગ્યશાળી સાબિત થઈ. તેણે એક ઇન્ટરવ્યુ દરમ્યાન જણાવ્યું હતું કે તેની અટકમાં જથ્થો 10 ઉપલબ્ધ છે, તેથી તેણે તેના ટી-શર્ટ પર 10 નો જથ્થો પસંદ કર્યો.

2. વિરાટ કોહલી:
હાલના ભારતના કેપ્ટન વિરાટ કોહલીના પપ્પાએ 18 ડિસેમ્બર, 2006 ના રોજ સોંપ્યું, તેથી તે ટી-શર્ટ પર 18 નો જથ્થો પહેરે છે. જેને તે ખૂબ ભાગ્યશાળી માને છે. વિરાટે એક ઇન્ટરવ્યૂમાં ઉલ્લેખ કર્યો છે કે આ જથ્થાના ટી-શર્ટ વહન કરવાથી તે ખરેખર તેના પિતાની આસપાસ અનુભવે છે.

3. મહેન્દ્રસિંહ ધોની:
દરેક ક્રિકેટ પ્રેમી કેપ્ટન મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીની ટીશર્ટ વિવિધતાથી વાકેફ હોય છે. તેની ટી-શર્ટ પર તેની પાસે જથ્થો 7 છે જે તેણે પોતે પસંદ કર્યો છે. નંબર 7 ધોની માટે ખૂબ નસીબદાર ધ્યાનમાં લેવામાં આવે છે. હું તમને જણાવી દઇએ કે તેનો જન્મદિવસ સાતમા મહિનાની સાતમી તારીખે હોઈ શકે છે અને ઘણી વાર તે સાતમા ક્રમે બેટ શામેલ ન કરે. આ સિવાય, તેનો પ્રિય ફુટબોલર રોનાલ્ડો વધુમાં તેના જેવા જથ્થાના 7 ટી-શર્ટ વહન કરે છે.

4. વીરેન્દ્ર સહેવાગ:
વિરેન્દર સેહવાગે ભાગ લેવાનું શરૂ કર્યું ત્યારે તે જથ્થો 44 ટી-શર્ટ લઈ રહ્યો હતો. જોકે, થોડા સમય પછી તેણે જથ્થો 44 ટી-શર્ટ વહન કરવાનું બંધ કરી દીધું અને જ્યોતિષના કહેવાથી 46 જથ્થો લઈ લીધો. જો કે આ જથ્થો પણ તેમના માટે ખૂબ નસીબદાર ન હતો. ત્યારબાદ સેહવાગે નિશ્ચય કર્યો કે તે અસમાન નંબરવાળી ટી-શર્ટ પહેરી લેશે. કેટલાક વર્ષો સુધી તેણે સંખ્યા વિનાનું ટી-શર્ટ વહન કર્યું અને તેવી જ રીતે ઘણી માહિતી સેટ કરી.

5. રોહિત શર્મા:
ઘણીવાર હિટમેન તરીકે ઓળખાતા રોહિત શર્મા 45 ટી-શર્ટનો જથ્થો પહેરે છે. રોહિતને ખરેખર તેની જથ્થો 9 ટી-શર્ટ મૂકવાની જરૂર હતી જો કે આ જથ્થો પાર્થિવ પટેલને પહેલેથી જ આપવામાં આવ્યો હતો. જે બાદ રોહિતની મમ્મીએ તેને 45 ની માત્રામાં નિર્ણય લેવાનું સૂચન કર્યું અને આ જથ્થો તેમના માટે ખૂબ નસીબદાર હતો.

6. હાર્દિક પંડ્યા:
ભારતીય ઓલરાઉન્ડર હાર્દિક પંડ્યાએ તેમના વિશાળ ફોટોગ્રાફ્સ સાથે તેમના અનુયાયીઓના હૃદયમાં પોતાને માટે નામના બનાવી છે. જો તેની ટી-શર્ટની માત્રા પસંદ કરવાની વાત આવે તો તેણે અંડર -16 મેચમાં 228 રન બનાવીને તેના ક્રૂને વિજય અપાવ્યો. ત્યારબાદથી હાર્દિક પંડ્યા 228 ટી-શર્ટનો જથ્થો લઈ રહ્યો છે. તેમ છતાં, પ્રસંગોએ, હાર્દિક the ટી-શર્ટનો જથ્થો લઈ જતા જોઇ શકાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *