Breaking News

આ મહાન દસ ક્રિકેટર, કે જેમને પોતાનો જીવ પીચ પાર જ ગુમાવ્યો, No.6 તો છે ભારતીય….

બેશક ક્રિકેટ એ વિશ્વની સૌથી પ્રેમની રમત છે. જ્યારે લોકો તેમની મનપસંદ ટીમ રમતા અને તેમના વિરોધીને પછાડતા જુએ છે ત્યારે લોકો પાગલ થઈ જાય છે. પરંતુ કેટલીકવાર, બધી ઉત્તેજના અને રોમાંચની વચ્ચે, કંઈક દુ: ખદ બને છે જે આપણને સંપૂર્ણ સ્તબ્ધ કરી દે છે. જ્યારે ઘણા ખેલાડીઓ મેદાન પર બીભત્સ લડાઇમાં ઉતર્યા હતા, ત્યારે કેટલાક ખેલાડીઓ મેદાનમાં આરામ કરવા બોલાવતા દુ .ખદ મૃત્યુ પામ્યા હતા. મેચ રમતી વખતે પિચ પર મરી ગયેલા ક્રિકેટરોની સૂચિ અહીં છે.

1. ફિલિપ હ્યુજીસ (ઓસ્ટ્રેલિયા) – 2014

ઘરેલુ મેચમાં સીન એબ ofટના બાઉન્સરને ખેંચવાનો પ્રયાસ કરતી વખતે ઓસ્ટ્રેલિયન બેટ્સમેનને ગળામાં વાગ્યું હતું. તે બોલ ચૂકી ગયો અને તે તેના ગળા પર ત્રાટક્યો. તેને એક ભંગાણવાળી ધમનીનો સામનો કરવો પડ્યો હતો જેના કારણે મગજની હેમોરેજ થઈ હતી. ડોકટરોએ તેને દુર્ઘટનાના દુર્લભ પ્રકારના અને તે ક્રિકેટના ઇતિહાસમાં નોંધાયેલું પહેલું નોંધ્યું હતું.

2. ડેરીન રેન્ડલ (દક્ષિણ આફ્રિકા) – 2013

દક્ષિણ આફ્રિકાની ઘરેલુ મેચમાં ભાગ લેતી વખતે વિકેટકિપર-બેટ્સમેન ડેરીન રેન્ડલને માથાના ભાગે એક ઘા માર્યો હતો. તે એક શોટ ખેંચવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો હતો અને તે જ સમયે જ્યારે બોલ તેના માથા પર આવ્યો. તે પિચ પર પડ્યો હતો અને તાત્કાલિક તેને હોસ્પિટલમાં ખસેડવામાં આવ્યો હતો પરંતુ આગમન પર તે ફરી શક્યો ન હતો.

3. ઝુલ્ફીકર ભટ્ટી (પાકિસ્તાન) – 2013

પાકિસ્તાની બેટ્સમેન ઝુલ્ફિકર ભટ્ટી ઘરેલું રમત રમી રહ્યો હતો જ્યારે તે બોલથી છાતીમાં પટકાયો હતો. તે જમીન પર sedળી પડ્યો હતો અને તાત્કાલિક હોસ્પિટલમાં લઈ જવામાં આવ્યો હતો. આગમન સમયે તેને મૃત જાહેર કરાયો હતો.

4. રિચ્રાડ બ્યુમોન્ટ (ઇંગ્લેંડ) – 2012

બ્યુમોન્ટે તેની ઝડપી બોલિંગથી પાંચ વિકેટની ઉજવણી કર્યાના એક દિવસ પછી, તે શંકાસ્પદ હાર્ટ એટેકથી પીડ પર પડી ગયો. ઝડપી બોલરને બર્મિંગહામની ક્વીન એલિઝાબેથ હોસ્પિટલમાં ખસેડવામાં આવ્યો હતો, પરંતુ તે તેના આગમન પછી જ મૃત જાહેર કરવામાં આવ્યો હતો.

5. વસીમ રાજા (પાકિસ્તાન) – 2006

વસીમ રાજા એક પાકિસ્તાની ડાબોડી બોલર અને ઉપયોગી હતો, જેણે સુરીમાં -૦ ઓવરની સ્પર્ધામાં રમતા પિચ પર મોતને ભેટ્યું હતું. માત્ર 2-3- 2-3 ઓવરમાં બોલિંગ કર્યા બાદ તેણે બેચેનીની ફરિયાદ કરી હતી. જલ્દીથી તે મેદાન પર sedળી પડ્યો, અને ભારે હાર્ટ એટેકથી ઝૂકી ગયો.

6. રમણ લામ્બા (ભારત) – 1998

ભારતીય ક્રિકેટર, રમણ લામ્બાનો અકસ્માત એ તેના પોતાના પ્રકારનો એક હતો, જેના પરિણામે તેનું મોત નીપજ્યું હતું. ઢાકામાં ક્લબ મેચ દરમિયાન ફિલ્ડિંગ કરતી વખતે તેના માથા પર હુમલો થયો હતો. તેને મગજની ગંભીર ઇજા પહોંચાડી હતી અને અકસ્માતના ત્રણ દિવસ બાદ તે કોમામાં ગયો હતો. ભારત સિવાય લામ્બાએ બિનસત્તાવાર વનડે મેચોમાં આયર્લેન્ડનું પ્રતિનિધિત્વ કર્યું હતું.

7. ઇયાન ફોલી (ઇંગ્લેંડ) – 1993

વર્કિંગટોન સામે ડર્બીશાયરની ઘરેલુ મેચમાં બેટિંગ કરતી વખતે ઇયાન ફોલી અકસ્માતમાં આંખની નીચે ગયો હતો. તે હોસ્પિટલમાં એનેસ્થેટિક હેઠળ હતો અને તે જ સમયે જ્યારે તેને હાર્ટ એટેક આવ્યો અને તેનું મૃત્યુ થયું.

8. વિલ્ફ સ્લેક (ઇંગ્લેંડ) – 1989

ગાંબીયાની રાજધાની બંજુલમાં મેચમાં બેટિંગ કરતા હતા ત્યારે ડાબા હાથનો આ ઓપનર અચાનક ધરાશાયી થઈ ગયો અને તેનું મોત નીપજ્યું. અગાઉની મેચોમાં મેદાનમાં હતા ત્યારે તેને ચાર બ્લેકઆઉટ્સનો સામનો કરવો પડ્યો હતો, પરંતુ ડક્ટરોએ પરીક્ષણો કર્યા છતાં તેઓ તેમના મૃત્યુનું કારણ નિદાન કરવામાં અસમર્થ હતા.

9. અબ્દુલ અઝીઝ (પાકિસ્તાન) – 1959

પાકિસ્તાનના કરાચીમાં વિકેટકિપર-બેટ્સમેન ઘરેલું મેચમાં રમી રહ્યો હતો ત્યારે તે બેટિંગ કરતી વખતે છાતીમાં પટકાયો હતો. તેને તાત્કાલિક નજીકની હોસ્પિટલમાં ખસેડવામાં આવ્યો હતો પરંતુ આગમન સમયે તેને મૃત જાહેર કરાયો હતો.

10. જ્યોર્જ સમર (ઇંગ્લેંડ) – 1870

જ્યોર્જ સમર મેદાન પર મૃત્યુ પામનાર પહેલા ક્રિકેટરોમાંનો એક હતો. લોર્ડ્સમાં એમસીસી સામે નોટિંગહામશાયર માટે ઘરેલું મેચ રમતી વખતે, તેના માથા પર હુમલો થયો હતો. તેણે ફિલ્ડમાં પાયાની સારવાર લીધી અને બાદમાં હોસ્પિટલમાં ગયા વિના ઘરે જતો રહ્યો. ચાર દિવસ બાદ તે ઈજાને કારણે તેનું મોત નીપજ્યું હતું.

 

About gujju

Check Also

ઉત્તરપ્રદેશમાં આ ભેંસે ઉકેલ્યો ચોરીનો કેસ,જાણો કેવી રીતે….

યુપીમાં ભેંસ ચોરીનો કેસ હલ થયો, જાણો કેવી રીતે થયું આ ઘટના?કન્નૌજ ઉત્તર પ્રદેશમાં ચોરીના …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *