Breaking News

એક સમયે આવા ઘરમાં રેહતો હતો મહેન્દ્રસિંહ ધોની પરંતુ અત્યારનું ઘર જોય અચક પામી જશો,જુઓ તસવીરો….

ભારતના પૂર્વ કેપ્ટન મહેન્દ્ર સિંહ ધોની છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી રજા પર છે.ધોની જુલાઈમાં  રજા પર હતો ત્યારથી જ જુલાઈમાં ઈંગ્લેન્ડમાં ભારતની વનડે વર્લ્ડ કપ સેમિફાઇનલ મેચમાંથી બહાર નીકળી હતી અને ત્યારથી તે ભારતીય ટીમ સાથે રમ્યો નથી. આજની દુનિયામાં ક્રિકેટ એટલી લોકપ્રિય થઈ ગઈ છે. દરેકને રમત મોટા, નાના ગમે છે.

જ્યારે પણ ક્રિકેટનું નામ આવે છે ત્યારે પહેલું નામ જે આવે છે તે મહેન્દ્રસિંહ ધોની છે. મહેન્દ્રસિંહ ધોનીએ આંતરરાષ્ટ્રીય કક્ષાએ ક્રિકેટના ક્ષેત્રે ઘણી પ્રસિદ્ધિ મેળવી છે. તે માત્ર ભારતમાં જ નહીં પણ વિદેશમાં પણ જાણીતો છે, કારણ કે હરીફો હારે ત્યાં સુધી તે જીતવા માટે પોતાની ટીમને છોડતો નથી. તમને જણાવી દઈએ કે મહેન્દ્રસિંહ ધોની ટીમ ઈન્ડિયાને તે મુકામ પર લઈ ગયો છે. તે અપેક્ષિત નથી. આ ભારતનો એકંદરે કેપ્ટન ખૂબ ખુશ મૂડમાં નથી.

તે તેની વિશેષતા છે જેણે દરેકને તેના માટે દિવાના બનાવ્યા છે. આજે અમે તમને કેપ્ટનના જીવનની કેટલીક તસવીરો બતાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેના પર તમે વિશ્વાસ કરી શકતા નથી કે ધોની આ દુનિયામાં રહ્યો હતો. મોટાભાગના લોકોએ વિચાર્યું હશે કે જ્યારે કોઈ મોટો નિર્ણય લેવામાં આવે છે, ત્યારે તે ખૂબ વધારે થઈ જાય છે.

ખાસ કરીને, તે નિર્ણય હોઈ શકે છે જે આપણા ભાવિ જીવનને બદલી દે છે. આવી સ્થિતિમાં, મોટાભાગના લોકો નિંદ્રા ગુમાવે છે. પરંતુ આ વિશ્વમાં, ઘણા લોકોને તે ગમે છે. એક એવું પણ છે કે જેની આ પરિસ્થિતિઓ સાથે કંઈ લેવા-દેવા નથી અને તેમ છતાં. તે ફરક પાડે છે, તેના ચહેરા પર કોઈ ફેરફાર નથી. ટીમ ઈન્ડિયાના પૂર્વ કેપ્ટન મહેન્દ્રસિંહ ધોનીની આ હાલની સ્થિતિ છે. તમને જણાવી દઈએ કે મહેન્દ્રસિંહ ધોની એક નાનકડા શહેરમાંથી બહાર આવ્યો છે અને તેણે ક્રિકેટર બનવા માટે ઘણી મુશ્કેલ પરિસ્થિતિઓનો સામનો કરવો પડ્યો છે.

સોનું બનો ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના સૌથી સફળ કેપ્ટન પૈકીના એક મહેન્દ્ર સિંહ ધોની 7 જુલાઈએ પોતાનો જન્મદિવસ ઉજવી રહ્યો છે. અહીં ધોનીના જન્મદિવસ વિશે કેટલીક રસપ્રદ તથ્યો છે. ભારતીય ક્રિકેટ ટીમનો સૌથી સફળ કેપ્ટન જેણે ત્રણેય મોટી આઇસીસી ટ્રોફી જીતી લીધી છે.

ધોનીની કેપ્ટનશીપ હેઠળ ભારતે 2007 માં ટી 20 વર્લ્ડ કપ, 2011 માં વનડે વર્લ્ડ કપ અને 2013 માં ચેમ્પિયન્સ ટ્રોફી જીતી હતી. ધોનીએ 2004 માં બાંગ્લાદેશ સામે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં પ્રવેશ કર્યો હતો. ધોનીનો જન્મ રાંચીમાં થયો હતો. એમએસ ધોનીનો જન્મ જુલાઈમાં થયો હતો. 7, 1981 રાંચીમાં. ધોનીના પિતા રાંચીમાં પમ્પ તરીકે નોકરી કરતા હતા. ધોનીનો પરિવાર રાંચીની મેકોન કોલોનીમાં રહેતો હતો.

જોકે, ધોની હવે રાંચીના રીંગરોડ પરના તેમના ફાર્મ હાઉસમાં રહે છે. ધોનીએ 90 ટેસ્ટમાં 4876 રન બનાવ્યા છે. આ દરમિયાન તેણે 6 સદી ફટકારી છે. તેણે 318 વનડેમાં 9967 રન બનાવ્યા છે. ધોનીએ 91 ટી -20 મેચોમાં 1455 રન બનાવ્યા છે. તેને ક્રિકેટ રમવાનો પ્રથમ મોકો મળ્યો. 13. ધોનીનો જન્મ શ્યામાલી, રાંચીમાં થયો હતો. ધોનીએ શ્યામલીના જવાહર વિદ્યા મંદિરમાં પ્રારંભિક અભ્યાસ કર્યો હતો. બહુ ઓછા લોકોને ખ્યાલ આવશે કે ધોની ક્રિકેટને નહીં પણ ફૂટબોલને પસંદ છે.

સ્કૂલમાં ભણતા તે ફૂટબોલ મેચમાં ગોલકીપર તરીકે રમ્યો હતો. પરંતુ એક દિવસ સ્કૂલમાં ક્રિકેટ મેચ દરમિયાન ટીમના વિકેટકીપર ન રહેલા કોચ કેશવ રંજન બેનર્જીએ 13 વર્ષના ધોનીને વિકેટ રાખવા પ્રોત્સાહન આપ્યું હતું. 13 વર્ષીય ધોની અગાઉ ક્યારેય ક્રિકેટ રમ્યો નથી. આ તકથી ધોનીની આખી જિંદગી બદલાઈ ગઈ. ધોનીના પિતાના પગાર ઓછા હોવાને કારણે તેમની પાસે તે સમયે કોચિંગ અને ક્રિકેટ કીટ માટે પૈસા નહોતા. તે ઉછીના ગ્લોવ્સ સાથે ક્રિકેટ રમતો હતો.

ઓપનિંગમાં મચવી ધમાલને તક મળી. વિકેટકિપર ધોની પહેલીવાર ક્રોસોડ્સ પર ઉદઘાટન પર મેદાનમાં ઉતર્યો હતો અને તેણે બેટિંગમાં વાપસી કરી હતી. આ મેચમાં ધોનીએ 150 બોલમાં 23 ચોગ્ગા અને 6 છગ્ગાની મદદથી 214 રન બનાવ્યા હતા. 1999 માં ધોનીને સેન્ટર પોલ પ્રી લિમિટેડમાં સ્થાન મળ્યું, જેમાં તે મેચ રમવા માટે દર મહિને 2200 રૂપિયા મેળવતો હતો.

તેને રેલ્વેમાં નોકરી મળી પણ ક્રિકેટના શોખીન રહ્યા. જ્યારે ધોની બિહાર રણજી ટીમમાં રમી રહ્યો હતો, ત્યારે તેને રેલ્વેમાં નોકરી મળી અને ખડગપુર રેલ્વે સ્ટેશન પર પોસ્ટિંગ મળી. ધોનીએ રેલ્વે રણજી ટીમમાં રમવાનો પ્રયાસ કર્યો, પરંતુ તે અસફળ રહ્યો. બે વાર પસંદ કરો. બાદમાં ધોનીએ તેના પરિવારની નબળી આર્થિક સ્થિતિને કારણે રેલ્વેમાં નોકરી સ્વીકારી હતી. 2001 થી 2003 સુધી, ધોનીએ ટિકિટ કલેક્ટર તરીકે કામ કર્યું. ખડકપુર / દુર્ગાપુરમાં ધોનીની પોસ્ટિંગ ક્રિકેટને વધારે સમય આપી શક્યો નહીં.

તેથી તે નોકરી છોડીને પાછા રાંચી આવી ગયો અને ક્રિકેટ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવાનું શરૂ કર્યું. તેને ફૂટબોલમાં રસ હતો. શરૂઆતમાં ધોની ક્રિકેટ પ્રત્યે ગંભીર નહોતો. ધોનીને ફૂટબોલ અને બેડમિંટનમાં વધારે રસ હતો. આ રમતમાં તેની ક્લબ અને જિલ્લા કક્ષાની ટીમમાં પણ પસંદગી કરવામાં આવી હતી, તે ગોલકિપર હતો. ધોની એક ફૂટબોલર હતો. તે તેની શાળાની ટીમમાં ગોલકિપર હતો. તે આઈએસએલ લીગમાં ચેન્નાઈન એફસીનો પણ માલિક છે. ધોનીએ 2004 માં બાંગ્લાદેશ સામે ડેબ્યૂ કર્યું હતું.

એમએસ ધોનીએ 23 ડિસેમ્બર 2004 ના રોજ બાંગ્લાદેશ સામે વનડે ડેબ્યૂમાં પ્રવેશ કર્યો હતો. ધોની મેચના પહેલા બોલ પર 0 રને આઉટ થયો હતો. શ્રીલંકા-પાકિસ્તાન સામે આક્રમક રમત રમવામાં આવી હતી. કોઈપણ વિકેટકીપર દ્વારા બનાવવામાં આવેલું આ શ્રેષ્ઠ સ્કોર છે. 2006 માં ધોનીએ 5 મી ટેસ્ટમાં સદી ફટકારી હતી.

ધોનીએ 23 જાન્યુઆરી 2006 ના રોજ પાકિસ્તાન સામે ફૈસલાબાદમાં 148 રન બનાવ્યા હતા. ગાંગુલીને કારણે ધોની ટીમમાં આવ્યો હતો. એમએસ ધોનીને ટીમમાં લાવવાનો શ્રેય ગાંગુલીને જાય છે. ગાંગુલીએ ઝારખંડ તરફથી રમવાની ધોનીની પ્રતિભાને માન્યતા આપી હતી. પાકિસ્તાન સામેની શ્રેણીમાં ગાંગુલીએ ધોનીને ત્રીજા નંબર પર રમવાની તક આપી અને ધોનીએ 148 રન બનાવ્યા.

આજે તે ધોની જેટલી જ ઉંચાઈએ પહોંચી ગયો છે. તેની પાછળ ગાંગુલીનું મહત્વનું યોગદાન છે. ભારતે ટી -20 વર્લ્ડ કપ અને વન ડે વર્લ્ડ કપ જીત્યો. 24 સપ્ટેમ્બર 2007 ના રોજ, ધોનીની કપ્તાની હેઠળ, ભારતે પાકિસ્તાનને હરાવીને વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશિપ જીતી હતી. ટી -20 વર્લ્ડ કપ જીતનાર વિશ્વનો પહેલો કેપ્ટન બન્યો.

2011 ના વર્લ્ડ કપ ફાઇનલમાં, ધોનીએ શ્રીલંકાને હરાવીને બીજી વખત વર્લ્ડ ચેમ્પિયન બન્યું હતું. ફાઇનલમાં ધોનીએ 91 રન બનાવ્યા હતા. ધોનીના મિત્રએ તેને સમોસાને બદલે ચોપર શોટ શીખવ્યાં. એમ.એસ. ધોનીને તેના મિત્ર સંતોષ દ્વારા તેના હસ્તાક્ષર હેલિકોપ્ટર શોટ શૂટ કરવાનું શીખવ્યું હતું. જો કે 2013 માં બીમારીથી તેમનું અવસાન થયું હતું.

જ્યારે ધોની અને સંતોષ ટેનિસ બોલ ટૂર્નામેન્ટ રમી રહ્યા હતા, ત્યારે ધોની સંતોષના શોટથી ભ્રમિત થઈ ગયો હતો, જેને તેણે સ્લેપ શોટ કહ્યો હતો. આ શોટ આજે ધોનીના હેલિકોપ્ટર તરીકે ઓળખાય છે. પરંતુ દુર્ભાગ્યે, ધોનીને પ્રખ્યાત શોટ શીખવવાની આ દુનિયામાં કોઈ સંતોષ નથી. એક્યુટ પેક્લિટેક્સલમાં 2013 માં સંતોષનું અવસાન થયું હતું. ધોની ટીમ ઈન્ડિયા સાથે પ્રવાસ પર હતો, તેને તેની હાલત હોવાના સમાચાર મળ્યા. આ પછી ધોનીએ સંતોષને વહન માટે રાંચીથી દિલ્હી એર એમ્બ્યુલન્સની કોલ કરીને વ્યવસ્થા કરી હતી.

તે પછી, સંતોષનું દિલ્હીની એપોલો હોસ્પિટલમાં નિધન થયું. ધોનીની સારવાર ધોની દ્વારા ઉઠાવવામાં આવી હતી. હેરસ્ટાઇલનો ક્રેઝ છે. કેટલીક વાર ધોની, જે તેના લાંબા વાળ માટે જાણીતો છે, સમય સમય પર તેની હેરસ્ટાઇલ બદલી નાખે છે. બોલિવૂડ એક્ટર જોન અબ્રાહમના વાળથી ધોની દિગ્દર્શિત હતો. ધોનીના લાંબા વાળ જોઈને પાકિસ્તાનના ભૂતપૂર્વ રાષ્ટ્રપતિ પરવેઝ મુશર્રફે તેને કાપવાની ના પાડી દીધી, જોકે, તેની પત્ની સાક્ષીએ તેને તેને કાપવાનું કહ્યું.

ધોનીએ સાક્ષી સાથે લગ્ન કર્યા. એમએસ ધોનીએ 4 જુલાઈ 2010 ના રોજ સાક્ષી રાવત સાથે લગ્ન કર્યા. મહેન્દ્રસિંહ ધોની અને સાક્ષી કોલકાતાની ફાઇવ સ્ટાર હોટલ તાજમાં મળ્યા હતા. મહેન્દ્રસિંહ ધોની અને સાક્ષીએ એક સાથે રાંચીમાં અભ્યાસ કર્યો. આ પછી સાક્ષી દહેરાદૂન ગયો. . બંનેની મુલાકાત 2008 માં કોલકાતાની ફાઇવ સ્ટાર હોટલ તાજમાં થઈ હતી. ધોની ભારત અને પાકિસ્તાન વચ્ચે કોલકાતામાં ટેસ્ટ મેચ રમી રહ્યો હતો અને ટીમ હોટેલ તાજમાં રોકાઈ હતી.

સાક્ષીએ હોટલ મેનેજમેન્ટનો અભ્યાસક્રમ લીધો છે અને હોટેલમાં ઇન્ટર્નશિપનું કામ કરતો હતો. ધોની અને સાક્ષીની જીવા નામની પુત્રી છે. 2011 માં, ધોનીને ભારતીય સૈન્યમાં માનદ લેફ્ટનન્ટ કર્નલ બનાવવામાં આવ્યા હતા. ધોનીએ ઘણી વાર કહ્યું છે કે ભારતીય સૈન્યમાં જોડાવું એ તેનું બાળપણનું સ્વપ્ન હતું. ધોનીને કાર અને બાઇકનો ખૂબ શોખ છે. ધોની પાસે 2 ડઝનથી વધુ બાઇકો છે. તેમની પાસે હમર જેવી મોંઘી કાર પણ છે. એમએસ ધોની ભારતીય રેલ્વેમાં ટિકિટ કલેક્ટર તરીકે કામ કરતો હતો. ત્યારબાદ તેને એર ઇન્ડિયામાં નોકરી મળી, ત્યારબાદ તે એન શ્રીનિવાસનની કંપની ઇન્ડિયા સિમેન્ટમાં અધિકારી બન્યો.

મિત્રો જાણે છે કે દિગ્ગજ ક્રિકેટર ધોની વિશે શું વિચારે છે. સચિન તેંડુલકર: એમએસ ધોની હું અત્યાર સુધીની સર્વશ્રેષ્ઠ કેપ્ટન છું. ગિલક્રિસ્ટ: મને ધોનીનું બેટ જોવાની મજા આવે છે. તે હવે પછીનો એડમ ગિલક્રિસ્ટ નહીં પરંતુ પ્રથમ એમએસ ધોની છે. સ્ટીવ વોંગ: જો હું મારી પસંદની ટીમ બનાવું તો તેમાં સચિન તેંડુલકરને ઓપનર તરીકે અને એમએસ ધોનીનો કેપ્ટન તરીકે સમાવેશ થશે.

કપિલ દેવ: ધોની મારો હીરો છે. અમે સમય-સમય પર તેંડુલકર-સેહવાગ વિશે વાત કરીએ છીએ, પરંતુ આ યુવાનની પાસે અન્ય દિગ્ગજોની જેમ પ્રતિભા છે. માઇકલ હસી: એમ.એસ. ધોનીના નેતૃત્વમાં રમવું મારા માટે ભેટથી ઓછું નથી. રાહુલ દ્રવિડ: ધોની એક મહાન નેતા છે, બેંચમાર્ક સેટ કરો. મેં હંમેશાં તેની ક્ષમતાની પ્રશંસા કરી છે કારણ કે તે શાંત અને સંતુલિત છે. ધોનીએ જીવનમાં ઘણો સંઘર્ષ કર્યો છે.

About gujju

Check Also

IT ની નોકરી છોડીને શરૂ કર્યો શેરડીના રસનો ધંધો હવે દર મહિને કમાય છે ૭ લાખ રૂપિયા જાણો કેવી રીતે

સફળતા પ્રાપ્ત કરવા માટે ખૂબ જ સંઘર્ષ કરવો પડે ત્યારે ખૂબ ઓછા લોકો સફળ થાય …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *