Breaking News

28 કેન્સર દર્દી બાળકોનો સહારો બન્યા ગીતા શ્રીધર, માતા બનીને રાત-દિવસ કરી રહ્યા છે સેવા…

આજના સમયમાં, ઘણા લોકો છે જે કોઈક રોગને કારણે પરેશાન રહે છે. જો કે તમામ રોગો ખૂબ જ ખતરનાક હોય છે, પરંતુ કેન્સરનો રોગ જીવલેણ રોગ માનવામાં આવે છે. જો તે પ્રારંભિક તબક્કે બહાર આવે છે, તો તે મટાડવામાં આવે છે પરંતુ જેમ જેમ આ સમસ્યા વધતી જાય છે, ત્યારે તે ખૂબ ગંભીર બને છે અને તેનો સામનો કરવો ખૂબ મુશ્કેલ બની જાય છે.

દેશભરમાં એવા ઘણા લોકો છે કે જે કેન્સરથી ગ્રસ્ત છે અને તે તેમની સારવાર કરાવી શકતા નથી પરંતુ એવું નથી કે લોકો આ લોકોની મદદ માટે આગળ ન આવે. આજે અમે તમને ગીતા શ્રીધર વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ, જેમણે લોકોની સેવામાં પોતાનો જીવ આપ્યો છે. મુંબઈમાં રહેતી ગીતા શ્રીધર બાળકોને ભણાવતા હતા, પરંતુ આ દરમિયાન તેના પિતાની તબિયત લથડવાનું શરૂ થયું.

જ્યારે ગીતાને તેના પિતાની તબિયત લથડતા હોવાના સમાચાર મળ્યા, ત્યારે તેને તુરંત તમિલનાડુમાં તેના ગામ જવું પડ્યું. તે દિવસો ગીતાના જીવનનો સૌથી હતાશ દિવસ હતો.

ગીતાએ તેના પિતાને તેની આંખો સામે કેન્સરમાં ગુમાવતા જોયા હતા. તે દિવસોને યાદ કરતાં ગીતા કહે છે કે “બધું ફક્ત 20 દિવસમાં થઈ ગયું છે.” માંદગીની શોધ અને મારા પિતા અમને છોડીને ગયા. તે ખૂબ જ સારા વ્યક્તિ હતા.

પિતાના અવસાન બાદ ગીતા શ્રીધર મુંબઇ પરત ફર્યા હતા. પિતાના અવસાન પછી ગીતાએ લોકોની સેવા કરવાનું શરૂ કર્યું. બાદમાં, ગીતા ડૉક્ટર સાથે પુનાના એક અનાથાશ્રમમાં ગઈ હતી. ત્યારબાદ ગીતા શ્રીધરે ત્યાં કેન્સર સામે લડતા બાળકોની સેવા કરવાનું નક્કી કર્યું. તેઓએ જોયું કે 2 થી 5 વર્ષની વયના બાળકો કેન્સર સામે લડતા હતા.

ગીતા શ્રીધરને લાગ્યું કે આ બાળકોને આર્થિક મદદ કરતાં વધુ મળીને જરૂર છે. આ કારણોસર ગીતાએ આ બાળકોની સંભાળ લેવાનું વિચાર્યું. તેની સાથે 28 બાળકો લઈને મુંબઇ આવ્યા અને તેમને એક ફ્લેટમાં બેસાડ્યા.

ગીતા તેની સાથે આશ્રમમાંથી જે 28 બાળકો લઈ આવ્યા હતા તેની સંભાળ રાખવા તેણે પોતાનું આખું જીવન સમર્પિત કર્યું હતું. કેન્સરને કારણે આ બાળકોને ઝડપી અને ભારે ડોઝ મળે છે. ગીતા આ બાળકોને માતા કરતા વધારે પ્રેમ કરે છે. આ તમામ બાળકોની સારવાર માટે તેણે તેની બધી સંચિત મૂડી ખર્ચ કરી. આ મુશ્કેલ સમયમાં ગીતાને મદદ કરવા તેના ઘણા મિત્રોએ મદદનો હાથ પણ લંબાવ્યો હતો.

ગીતા આ બાળકોને દિવસ અને રાત 24 કલાક સેવા આપે છે અને તેમને કંઇપણ અભાવ થવા દેતા નથી. ગીતા 12 વર્ષથી આ બાળકોની સેવા કરી રહી છે. ગીતાએ દરેક મુશ્કેલીમાં આ બાળકોને સાથ આપ્યો. આજે એ જ બાળકો તેને ગીતુ મા નામે બોલાવે છે.

About gujju

Check Also

પાડોશી ના ઘરમાંથી આવી વસ્તુની ચોરી કરતો હતો આ વ્યક્તિ,જયારે મકાન માલિકને ખબર પડી ત્યારે અંદર જઈને કર્યું એવું…..

ભોપાલ: મધ્યપ્રદેશના ભોપાલમાં એક અનોખો કિસ્સો પ્રકાશમાં આવ્યો છે, જ્યાં એક 17 વર્ષીય શખ્સે દંપતીના …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *