Breaking News

આઝાદી માટે નરેન્દ્ર મોદીએ કર્યો હતો સત્યાગ્રહ? જેલ પણ ગયા હતા? જાણો સત્ય

વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ આ દાવો બાંગ્લાદેશની રાજધાની Dhakaાકામાં કર્યો હતો, જેના કારણે ભારતમાં રાજકીય ઉથલપાથલ મચી ગઈ છે. ટ્વિટર પર પણ એક લડાઈ ફાટી નીકળી છે. પીએમ મોદીએ કહ્યું કે તેમણે બાંગ્લાદેશની આઝાદીની ચળવળમાં તેમના સાથીદારો સાથે હાથ મિલાવ્યા છે અને આ માટે તેઓ જેલમાં પણ ગયા છે. કોંગ્રેસ (કોંગ્રેસ) પણ પીએમ મોદીના આ દાવા પર તીવ્ર આકરા પ્રહારો કરી રહી છે. પીએમ મોદીના દાવાની પુરાવા પણ પ્રકાશમાં આવી છે.

કોંગ્રેસના ઘણા વરિષ્ઠ નેતાઓ અને કોંગ્રેસના શશી થરૂર, જયરામ રમેશ અને પવન ખેડા સહિતના અન્ય વિપક્ષી પાર્ટીઓએ પણ પીએમ મોદીના દાવાને ‘હાસ્યાસ્પદ’ અને બનાવટી ગણાવ્યા છે. તેના જવાબમાં પીએમ મોદી દ્વારા લખાયેલા પુસ્તકનું કવર પેજ શેર કરવામાં આવી રહ્યું છે.

પીએમ મોદી હાલમાં બાંગ્લાદેશના બે દિવસીય પ્રવાસ પર છે. અહીં, બાંગ્લાદેશની આઝાદીની th૦ મી વર્ષગાંઠ પ્રસંગે તેમણે કહ્યું હતું કે, બાંગ્લાદેશની આઝાદી માટેની આંદોલનમાં તેમણે પોતાના સાથીઓ સાથે હાથ મિલાવ્યો હતો અને તે માટે જેલમાં પણ ગયા હતા. તે સમયે તે માંડ માંડ 20-222 વર્ષનો હતો.

કોંગ્રેસ સહિત વિપક્ષનો વિરોધ

પીએમ મોદીના દાવા અંગે કોંગ્રેસના વરિષ્ઠ નેતા શશી થરૂરે કહ્યું, “અમારા વડા પ્રધાન બાંગ્લાદેશને ભારતીય બનાવટી સમાચારનો સ્વાદ આપી રહ્યા છે”. કારણ કે બધા જાણે છે કે બાંગ્લાદેશને કોણે મુક્ત કરાવ્યો.

કોંગ્રેસના પ્રવક્તા પવન ખેડાએ કહ્યું, “મિત્રો, રસીમાં કંઇ ખોટું નથી.” તો કોંગ્રેસના અન્ય દિગ્ગજ નેતા અને પૂર્વ કેન્દ્રીય પ્રધાન જયરામ રમેશે 1971 માં પાકિસ્તાન સૈન્યના તિહાસિક શરણાગતિ વિશે એક કાર્ટૂન શેર કર્યો હતો. જેમાં પીએમ મોદીને ભારતીય જનરલ શોમે માણેક શોની જગ્યાએ બેસતા બતાવવામાં આવ્યા છે.

કોંગ્રેસના સોશ્યલ મીડિયા વિભાગના રાષ્ટ્રીય સંયોજક સરલ પટેલે કહ્યું કે તેમણે મોદીના દાવા અંગે પીએમઓ પાસે માહિતી માંગી છે. આમ આદમી પાર્ટીના નેતા સંજયસિંહે કહ્યું કે ભારત સરકારે બાંગ્લાદેશને તેની આઝાદીમાં ટેકો આપ્યો. જો પાકિસ્તાન સાથે યુદ્ધ ચાલી રહ્યું હતું, તો મોદીને જેલમાં મોકલ્યો હતો? ભારત કે પાકિસ્તાન?

જો કે, વિરોધી પક્ષોના જવાબમાં, પીએમ મોદી દ્વારા લખાયેલ પુસ્તક ‘સંઘર મા ગુજરાત’. પાછળનું કવર શેર કરવામાં આવી રહ્યું છે. ઉપરાંત, તે સમયના કેટલાક અખબારના કાપવા પણ શેર કરવામાં આવી રહ્યા છે.

સામે પુરાવા મળી

વિપક્ષી નેતાઓએ પીએમ મોદીના દાવાને નકારી દીધો છે પરંતુ કેટલાક નવા તથ્યો સામે આવ્યા છે. રાજકીય વિશ્લેષક કંચન ગુપ્તાએ નરેન્દ્ર મોદીની 1978 નાં પુસ્તક ‘સંઘર મા ગુજરાત’ નું કવર અને બેક કવર પેજ શેર કર્યું છે. લેખકની રજૂઆતમાં તેમાં ગુજરાતીમાં લખેલી એક વાક્ય છે કે બાંગ્લાદેશના સત્યાગ્રહ દરમિયાન હર તિહરને જેલમાં મોકલવામાં આવ્યો હતો. જો કે, નરેન્દ્ર મોદીની વેબસાઇટ પર પુસ્તકના ફરીથી મુદ્રિત સંસ્કરણના પાછલા કવર પર આ કેસ નથી.

કંચન ગુપ્તાએ 25 મે 1971 ના રોજ બાંગ્લાદેશની આઝાદીના સમર્થનમાં જનસંઘની રેલીના ફૂટેજનો વીડિયો શેર કર્યો હતો. પૂર્વ વડા પ્રધાન અટલ બિહારી વાજપેયી તે સમયે જનસંઘના પ્રમુખ હતા. ગુપ્તાએ બાંગ્લાદેશ સરકાર તરફથી એક પત્ર શેર કરીને જનસંઘના પ્રમુખ તરીકે બાંગ્લાદેશની આઝાદીની લડતમાં વાજપેયીના યોગદાનની પ્રશંસા કરી હતી.

ઉત્તર પ્રદેશ ભાજપના પ્રવક્તા શલાભમણી ત્રિપાઠીએ કહ્યું કે આ મુદ્દો વધ્યો અને પાછળથી નિરાશ આત્માઓએ તેમના પર તિરાડ પાડી. તેમના જીવનનાં પાનાં ફાટેલા છે અને અંતે સત્ય બહાર આવે છે, જે મોદીએ કહ્યું હતું. બાંગ્લાદેશના મુદ્દા સાથે પણ એવું જ થઈ રહ્યું છે.

About gujju

Check Also

જો તમે કોરોનાકાળમાં ફરવા જવાનું વિચારી રહ્યા છો તો આ ખાસ જગ્યાઓની મુલાકાત લઈ શકો છો, જાણો…

ભારત અને કેટલાક દેશો વચ્ચે ટ્રાવેલ બબલ સિસ્ટમની રજૂઆતથી જ બોલિવૂડનો અભ્યાસક્રમ મુસાફરી કરવા લાગ્યો …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *