Breaking News

ટિમ ઈંડિયા ના આ ખેલાડી ના ઘરે વિરાટ કોહલી પણ જમીન પર બેસી ને જમે છે

જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ સરળતાથી સફળતા મેળવે છે, ત્યારે તે જમીનથી આકાશમાં જવા જેટલું આનંદ નથી. આવી જ એક autoટો રિક્ષા ચાલકનો પુત્ર મોહમ્મદ સિરાજની મુસાફરી હતી, જે 24 વર્ષની ઉંમરે ક્રિકેટના શ્રેષ્ઠ બોલર બનવા માટે હૈદરાબાદની ગલીઓમાંથી નીકળી ગયો હતો. સિરાજને ઓસ્ટ્રેલિયામાં-મેચની વનડે સિરીઝ માટે પસંદ કરવામાં આવ્યો હતો અને તે ટીમમાં જસપ્રીત બુમરાહની જગ્યા લઈ રહ્યો છે.

સિરાજ પાસે આ સુવર્ણ તક હતી જેમાં તે પોતાની જાતને સાબિત ચુક્યા, પરંતુ તેનાથી પણ વધુ મહત્ત્વની વાત એ છે કે સિરાજ જેવા હીરાનો વિકાસ થયો છે. તેમણે આર્થિક સંકટને જીવનના માર્ગમાં અવરોધ ન બનવા દીધું અને આગળ વધતા રહ્યા. આજે ટીમ ઈન્ડિયાનો તે ખેલાડી જેનું ઘર જમીન પર બેસીને વિરાટ કોહલીને ખાય છે, તેના પિતા ઓટો ડ્રાઇવર છે અને આની સાથે જ તેનું જીવન જીવી રહ્યા છે.

ટીમ ઈન્ડિયાનો ખેલાડી વિરાટ કોહલી, જેનું ઘર જમીન પર બેસીને ખાય છે

ટીમમાં મોહમ્મદ સિરાજની પસંદગી થતાં સોશિયલ મીડિયા પર તેની રુચિ વધી છે. સિરાજના પિતા પહેલા ઓટો ચલાવીને ઘર ચલાવતા હતા, પરંતુ હવે સિરાજ તેના ઘરની જરૂરિયાતો પૂરી કરે છે. સોશ્યલ મીડિયા પર એક તસવીર વાયરલ થઈ રહી છે, જેમાં વિરાટ કોહલી અને અન્ય ખેલાડીઓ પોતાની માતાના હાથની હૈદરાબાદી બિરયાની મજા લઇને મેદાન પર બેઠા છે.

ગયા વર્ષે આ તસવીર વાયરલ થઈ હતી જ્યારે તે દિવસોમાં આઈપીએલમાં સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદ અને રોય ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર વચ્ચે ભીષણ મેચ થઈ હતી, પરંતુ રસપ્રદ વાત એ છે કે મેચ પહેલા કોહલી સિરાજના ઘરે પહોંચ્યો હતો. સિરાજ પોતે હૈદરાબાદનો છે પણ તે રોયલ ચેલેન્જર્સ તરફથી રમે છે. હૈદરાબાદના ટોલી ચોકમાં સિરાજના ઘરે જમીન પર બેસતા વિરાટ કોહલી અને તેના બાકીના સાથી ખેલાડીઓએ જમ્યા. રમત અને મિત્રતાની આવી ભાવના ભાગ્યે જ જોવા મળે છે અને આ વાતાવરણ સિરાજના ઘરે જોવા મળ્યું હતું.

મોહમ્મદ સિરાજના પિતા મોહમ્મદ ગૌસ ખૂબ કમાણી કરી શક્યા નહીં કારણ કે તે ઓટો ડ્રાઇવર છે, પરંતુ તેણે આર્થિક સંકટ પછી પણ સિરાજના સપના પૂરા કર્યા. ઘણી મુશ્કેલીઓ પછી, મોહમ્મદ ગૌસે તેમના પુત્ર માટે મોંઘી ક્રિકેટ કીટ ખરીદી હતી અને સિરાજ પણ જાણે છે કે ગરીબી શું છે. તેથી જ તેઓ જરૂરિયાતમંદ બાળકોને મફતમાં ક્રિકેટ કોચિંગ આપે છે.

આ રીતે મોહમ્મદ સિરાજને તેનો પ્રથમ બ્રેક મળ્યો

આઈપીએલમાં સિરાજનો ક્રિકેટ જગતનો પહેલો બ્રેક હતો. ટુર્નામેન્ટની દસમી સિઝનમાં સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદે તેને 26 કરોડમાં ખરીદ્યો અને ત્યારબાદ તે 23 વર્ષનો હતો. સિરાજે હૈદરાબાદ માટે ખૂબ સારું પ્રદર્શન આપ્યું હતું અને સારી રમતને કારણે કોહલી સાથેની મિત્રતા પણ આ દરમિયાન બની હતી.

સિરાજના જીવનની પહેલી કમાણી માત્ર 500 રૂપિયા હતી અને સિરાજે એક ઇન્ટરવ્યૂમાં કહ્યું હતું કે, “તે એક ક્લબ મેચ હતી અને મારા મામા ટીમના કેપ્ટન હતા. મેં 25 ઓવરમાં 20 રન આપીને 9 વિકેટ લીધી હતી અને મારા કાકા ખુશ હતા. અમે તે મેચ જીતી હતી અને મામાએ મને ઇનામ રૂપે 500 રૂપિયા આપ્યા હતા.

અને તે ક્રિકેટર તરીકે મારી પહેલી કમાણી અને સન્માન હતું. ” 7 વર્ષની ઉંમરે સિરાજે ક્રિકેટ રમવાનું શરૂ કર્યું. તેણે વર્ષ 2015 માં પ્રથમ વખત ક્રિકેટ બોલથી બોલિંગ કરી હતી. 2017 માં, તેણે ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની ટી -20 મેચમાં આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં પ્રવેશ કર્યો.

About gujju

Check Also

મંદિરમાં પૂજા કરવા માટે આવેલી મહિલા સાથે પૂજારીએ કર્યું કંઈક એવું કે

બિહારના દરભંગામાં એક પૂજારીએ મંદિરમાં પૂજા કરવા આવેલી મહિલાને માર માર્યો હતો. આ ઘટનાનો વીડિયો …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *