Breaking News

PM નરેન્દ્ર મોદીએ કર્યો ગુજરાતના આ બે સ્થળોનો…

વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ આજે ​​તેમના માસિક રેડિયો કાર્યક્રમ ‘મન કી બાત’ની 75 મી આવૃત્તિમાં રાષ્ટ્રને સંબોધન કર્યું હતું. પીએમ મોદીએ કોરો રોગચાળા વચ્ચે હોળીની સલાહ પણ આપી હતી. આથી આ સમયગાળા દરમિયાન તેમણે કઠોરતા અને દવા પર પણ ભાર મૂક્યો હતો. પીએમ મોદીએ મન કી બાત કાર્યક્રમની બે જગ્યાઓનો ઉલ્લેખ કર્યો. તેથી મહિલા ક્રિકેટર મિતાલી રાજ વિશે વાત કરવી જરૂરી હતી.

કાર્યક્રમનું ઉદ્ઘાટન કરતાં પીએમ મોદીએ કહ્યું કે, હું પહેલા મન કી બાતને સફળ અને સમૃધ્ધ બનાવવા અને તેની સાથે સંકળાયેલ રહેવા બદલ તમામ શ્રોતાઓનો આભાર વ્યક્ત કરવા માંગુ છું. તેમણે કહ્યું કે મન કી બાત કાર્યક્રમની શરૂઆત વર્ષ 2014 માં વિજયાદશમીના દિવસે કરવામાં આવી હતી. આ 75 એપિસોડ દરમિયાન, બિલાડી ઘણી થીમ્સમાંથી પસાર થઈ. કેટલીકવાર તે નદી વિશે છે, તો ક્યારેક તે હિમાલયના શિખરો વિશે છે, તો તે રણ વિશે છે, તો ક્યારેક કુદરતી આફતો વિશે છે, માનવ સેવાની અસંખ્ય વાર્તાઓને સાકાર કરવા વિશે છે, કેટલીકવાર તે ટેકનોલોજીની શોધ વિશે છે. , ક્યારેક તે અનુભવ વિશે હોય છે. અજાણ્યા ખૂણામાં કંઇક નવું કરવું.

તે ઉગાડી હોય, કે પુથુંડુ, ગુડી પાડવા હોય કે બિહુ, નાવરરે હોય કે પોઇલા બોઇસાખ હોય કે બૈસાખી, આખો દેશ ઉત્સાહ, ઉત્સાહ અને નવી આશાઓના રંગમાં ડૂબી જશે. આ સમયે, કેરળ પણ વિશુની ઉજવણી કરે છે. હું આ ઉત્સવો માટે દેશવાસીઓને અભિનંદન આપું છું: વડા પ્રધાન મોદી pic.twitter.com/oWxnR6xVb5

– એએનઆઈ (@ એએનઆઈ) 28 માર્ચ, 2021

તેમણે કહ્યું, “તે એક મોટો સંયોગ છે કે આજે મને 75 મી મન કી બાત પ્રસંગે બોલવાની તક મળી અને આ મહિનો પણ આઝાદીની 75 મી વર્ષગાંઠની શરૂઆત છે.” અમૃત મહોત્સવ દાંડીયાત્રાના દિવસથી શરૂ થયો હતો અને 15 ઓગસ્ટ 2023 સુધી ચાલુ રહેશે. અમૃત મહોત્સવને લગતા કાર્યક્રમો આખા દેશમાં યોજવામાં આવી રહ્યા છે. લોકો વિવિધ સ્થળોએથી આ ઘટનાના ફોટા અને માહિતી શેર કરી રહ્યાં છે. તેમણે કહ્યું કે, જો કોઈ સ્વાતંત્ર સેનાનીની લડતની કથા છે, જો કોઈ સ્થાનનો ઇતિહાસ છે, જો કોઈ દેશની સાંસ્કૃતિક કથા છે, તો તમે તેને અમૃત મહોત્સવ દરમિયાન દેશમાં લાવી શકો છો. દેશવાસીઓને તેની સાથે જોડવાનું કોઈ સાધન હોઈ શકે છે.

તે ઉગાડી હોય, કે પુથુંડુ, ગુડી પાડવા હોય કે બિહુ, નાવરરે હોય કે પોઇલા બોઇસાખ હોય કે બૈસાખી, આખો દેશ ઉત્સાહ, ઉત્સાહ અને નવી આશાઓના રંગમાં ડૂબી જશે. આ સમયે, કેરળ પણ વિશુની ઉજવણી કરે છે. હું આ ઉત્સવો માટે દેશવાસીઓને અભિનંદન આપું છું: વડા પ્રધાન મોદી pic.twitter.com/oWxnR6xVb5

– એએનઆઈ (@ એએનઆઈ) 28 માર્ચ, 2021

વિશાળ કર્ફ્યુ વખાણ

પીએમ મોદીએ કહ્યું કે ગયા વર્ષે માર્ચ મહિનામાં જ દેશમાં પહેલીવાર “પબ્લિક કર્ફ્યુ” શબ્દ સંભળાયો હતો. પરંતુ જો આપણે આ મહાન દેશના મહાન લોકોની મહાન શક્તિના અનુભવને જોઈએ, તો પછી મોટા પાયે કરફ્યુ આખી દુનિયા માટે આશ્ચર્યજનક બની ગયું. આ શિસ્તનું અભૂતપૂર્વ ઉદાહરણ હતું અને આવનારી પે generationsીઓને આ એક વસ્તુનો ગર્વ થશે. તે જ રીતે, કોરોના વોરિયર્સ પ્રત્યેનો અમારો આદર, પ્લેટ વગાડવી, તાળીઓ પાડવી, દીવો પ્રગટાવવી… તમને ખબર જ નથી કે આ બધાથી કોરોના યોદ્ધાઓ કેટલા સ્પર્શ્યા હતા અને તેથી જ તેઓ લાંબા સમય સુધી રહ્યા.

દવા પણ .. કઠોર પણ

પીએમ મોદીએ ફરી કોરોના સામેની લડતનો નારા લગાવ્યો. તેમણે કહ્યું કે આ બધાની વચ્ચે કોરોના સામેની લડતનો મંત્ર યાદ રાખવો જોઈએ. ‘દવા પણ, કઠોરતા’ પણ.

About gujju

Check Also

વાવાઝોડાના સમયે હવામાન કાર્યાલય કેવી રીતે નક્કી કરે છે દરિયાકિનારે કયા નંબર નું સિગ્નલ લગાવું

‘મહા’ વાવાઝોડાની રાજ્યમાં વ્યાપક અસર થવા લાગી છે. વાવાઝોડાને કારણે થયેલા વાતાવરણ વગરના વરસાદને પગલે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *