Breaking News

10 મી પાસ છોકરાએ ગાર્ડની નોકરી કરતા કરતા બનાવી એક એપ્લિકેશન, મહેનત આવી કામ, જુઓ પછી શું થયું…

તે સાચું કહેવામાં આવે છે કે જો મનુષ્ય પ્રયત્ન કરે તો તે દરેક મુશ્કેલીને સરળતાથી પાર કરી શકે છે. આખી દુનિયામાં ઘણા લોકો છે જેઓ તેમના જીવનમાં સફળતા મેળવવા માટે રાત-દિવસ સખત મહેનત કરે છે પરંતુ મહેનતથી કંઇ થતું નથી, સફળતા મેળવવા માટે દ્રઢતા હિંમત અને જુસ્સો હોવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. ફક્ત ઉચ્ચ આત્મા દ્વારા જ વ્યક્તિ તેના જીવનમાં સફળ થઈ શકે છે.

તમે ઘણી સફળતાની વાર્તાઓ સાંભળી હશે, એ જાણ્યા પછી કે તમે ખૂબ પ્રભાવિત થયા હશો. આ પ્રકારની વાર્તાઓ લાખો લોકોને પ્રેરણા આપે છે. આજે અમે તમને અબ્દુલ અલીમની આવી જ એક વાર્તા કહેવા જઈ રહ્યા છીએ. તમને જણાવી દઈએ કે અબ્દુલ અલીમ ચેન્નાઈ સ્થિત જોહો સ્ટાર્ટઅપમાં સિક્યુરિટી ગાર્ડ તરીકે કામ કરતો હતો. તેણે ફક્ત દસમા ધોરણ સુધી અભ્યાસ કર્યો છે.

અબ્દુલ અલીમની વાર્તા બધા લોકો માટે એક ઉદાહરણ છે. તમને જણાવી દઈએ કે હાલમાં અબ્દુલ અલીમ જોહો કંપનીમાં સોફ્ટવેર ડેવલપમેન્ટ એન્જિનિયર છે, પરંતુ અગાઉ તે આ કંપનીમાં સિક્યુરિટી ગાર્ડ તરીકે કામ કરતો હતો. સિક્યુરિટી ગાર્ડ તરીકે કામ કરતા અબ્દુલ અલીમે એક એપ્લિકેશન બનાવી છે જે તેની કંપનીના લોકોને ખૂબ પ્રભાવિત કરે છે.

તમને જણાવી દઇએ કે એક સમય હતો જ્યારે અબ્દુલ અલીમ જોહો સ્ટાર્ટઅપમાં સિક્યુરિટી ગાર્ડ તરીકે કામ કરતો હતો અને આજે તે જ કંપનીમાં ટેક ઓફિસર છે. અબ્દુલ અલીમ 8 વર્ષ પહેલા તકનીકી ટીમમાં જોડાયો હતો. અબ્દુલે તેની મહેનત દ્વારા આ સિદ્ધિ હાંસલ કરી છે.

અબ્દુલ આજે તકનીકી અધિકારી હોવા છતાં પણ તે જુના દિવસોને ખૂબ જ સારી રીતે યાદ કરે છે. સોશિયલ મીડિયા પર એક શેર પોસ્ટ કરતા અબ્દુલને તેના વીતેલા દિવસો યાદ આવે છે.

અબ્દુલ અલીમે લખ્યું છે કે, “2013 માં, હું માત્ર 1000 રૂપિયા લઇને મારું ઘર છોડીને 800 રૂપિયાની ટ્રેનમાં ટિકિટ લઈને શહેરમાં પહોંચ્યો હતો. અહીં 2 મહિના શેરીઓમાં ફરવા પછી, મને સિક્યુરિટી ડેકમાં નોકરી મળી.

એક દિવસ કામ દરમિયાન કંપનીના એક વરિષ્ઠ કર્મચારીએ મારું નામ પૂછ્યું અને કહ્યું- અલીમ, હું તમારી નજરમાં ઘણું જોઉં છું. ” તેણે આગળ તેણીને તેના અભ્યાસ વિશે પૂછ્યું અને અલીમના કમ્પ્યુટર નોલેજ વિશે પણ પૂછ્યું.

અબ્દુલ અલીમે આગળ લખ્યું છે કે “જ્યારે મેં તેમને કહ્યું કે મેં સ્કૂલમાં એચટીએમએલ વિશે થોડું વાંચ્યું છે, ત્યારે તેણે કહ્યું કે તમે વધુ શીખવા માંગો છો.” મેં કહ્યું હા અને મારો અભ્યાસ શરૂ થયો. ” અબ્દુલે વધુમાં કહ્યું કે, “દરરોજ મારી 12 કલાકની ફરજ પૂર્ણ કર્યા પછી, મેં વરિષ્ઠને સમય આપવાનું શરૂ કર્યું. લગભગ 8 મહિના પછી તે છેવટે એક નાની એપ્લિકેશન બનાવવામાં સફળ થાય છે.

આ એક એપ્લિકેશન છે જે વપરાશકર્તા ઇનપુટ લે છે અને તે જ વિઝ્યુલાઇઝેશન કરે છે. આગળ મારા વરિષ્ઠે તેમને કંપનીનું સંચાલન બતાવ્યું. ત્યાંથી ગ્રીન સિગ્નલ મળ્યા પછી, મારો ઇન્ટરવ્યુ લેવામાં આવ્યું અને તેમાં હું સફળ રહ્યો.

તમને જણાવી દઈએ કે અબ્દુલ અલીમે જોહોમાં આઠ વર્ષ પૂરા કર્યા છે. તે તેની સફળતાથી ખૂબ જ ખુશ છે. અબ્દુલ 8 વર્ષ પહેલાં તેમની પ્રતિભાને માન્યતા આપતા વરિષ્ઠ જોહો વરિષ્ઠ આભાર માને છે. અબ્દુલની આ વાર્તા સોશિયલ મીડિયા પર એકદમ વાયરલ થઈ રહી છે.

About gujju

Check Also

જાણો હનુમાનજી એ ભીમને સામાટે આપ્યા હતા પોતાના ૩ વાળ,જાણો તેની કહાની….

મહાભારત અને રામાયણમાં વિવિધ રહસ્યો અને તકનીકો છુપાયેલા છે. આવી મહાભારતનો રોમાંચક છે. તે તે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *