Breaking News

આ છે ભારતની સૌથી નાની ઊંચાઈ વાળી વકીલ, લોકો મજાક ઉડાવીને કરતા ડિમોટિવેટ, જાણો આ વકીલની ખાસિયત વિશે…

સમાજમાં કેટલાક લોકોને ખૂબ જ ખરાબ ટેવ હોય છે. તેઓ રંગ, જાતિ, ધર્મ, વજન, ઊંચાઈ વગેરે વસ્તુઓ વિશે લોકોની ઘણી વાર મજાક ઉડાવે છે. ઉલટાનું તે એવું હોવું જોઈએ કે વ્યક્તિને પ્રતિભા અને વર્તનનું નિરીક્ષણ કરીને સંપૂર્ણ માન આપવું જોઈએ. ભગવાન તમને જે આપે છે તેના પર તમારે કોઈ ટિપ્પણી કરવી જોઈએ નહીં.

હવે માત્ર 24 વર્ષીય હરવિંદર કૌર ઉર્ફે રૂબીને પંજાબના જલંધરના રામામંડીમાં રહે છે. હરવિંદરની ઊંચાઈ 3 ફુટ 11 ઇંચ છે. તેના લંબાઈના કારણે, તેની શાળા, મોહલ્લા, સાર્વજનિક સ્થળ પર બધે મજાક ઉડાવવામાં આવી હતી. સોશિયલ મીડિયા પર અનેક અવિનય ટિપ્પણીઓ કરવામાં આવી હતી. પરંતુ આ બધાથી તેણે પોતાને ડિમોટિવ થવા દીધું નહીં અને તે એક ચોક્કસ સ્થાને પહોંચી ગઈ અને દરેકનું મોં બંધ કરી દીધું.

3 ફુટ 11 ઇંચની હરવિન્દર હાલમાં પંજાબના જલંધર કોર્ટમાં એડવોકેટ છે. તે ભારતની સૌથી નાની વકીલ છે. હરવિંદરનું બાળપણ ખૂબ જ મુશ્કેલ હતું. તેનો શારીરિક વિકાસ થતો ન હતો. આવી સ્થિતિમાં, માતાપિતાએ તેને ઘણા ડોકટરોને બતાવ્યું, દવાઓ કરાવી, મધ્યસ્થી કરાવી, પણ તેનો કોઈ ફાયદો થયો નહીં.

હરવિન્દર નાનપણથી જ એર હોસ્ટેસ બનવા માંગતી હતી, પરંતુ તેની ઊંચાઈ ઓછી હોવાને કારણે તેણે પોતાનું સપનું છોડી દીધું હતું. ઊંચાઈ ઓછી હોવાને કારણે હરવિન્દરને એટલી બધી વાતો સાંભળવી પડી કે તે આત્મહત્યા વિશે વિચારવા લાગી. જો કે, તેની જિંદગીમાં અસલ પરિવર્તન ત્યારે આવ્યું જ્યારે તેણે 12 મી પૂરી કર્યા પછી મોટિવેશનલ વીડિયો જોવાની શરૂઆત કરી.

આ વીડિયો જોઈને તેને આત્મવિશ્વાસ મળ્યો. તેઓએ તેઓની જેમ પોતાને સ્વીકારી. તેને નક્કી કર્યું કે તે તેના જીવનમાં કંઈક સારું કરશે. પછી કોલેજ જીવનમાં તેમનું જીવન થોડું સરળ બન્યું. તેણે કાયદાના અધ્યયન પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવાનું શરૂ કર્યું. આખરે તેની સખત મહેનત રંગ લાવી અને વકીલ બની છે. હવે તે ભવિષ્યમાં પણ જજ બનવા માંગે છે.

હરવિન્દર કહે છે કે જ્યારે પણ તે બહાર હોય ત્યારે જે લોકો તેને ઓળખતા નથી તે તેની સાથે બાળકની જેમ વર્તે છે. ઘણી વખત લોકો તેને બાળક માને છે અને તેમને હાથમાં ટોફી-ચોકલેટ આપે છે. એકવાર કોર્ટ રૂમમાં, વાચકે વકીલોને કહ્યું હતું કે આ છોકરી વકીલના કપડા કેમ પહેરે છે? બાદમાં, તેની સાથેના વકીલોએ કહ્યું કે તે વકીલ છે.

હરવિન્દરે જલંધર કોર્ટમાં ગુનાહિત કેસ લડ્યો હતો. તેણે ગયા વર્ષે એલએલબી પૂર્ણ કર્યું હતું. 23 નવેમ્બર 2020 ના રોજ તેમને ‘બાર કાઉન્સેલિંગ ઓફ પંજાબ અને હરિયાણા’ દ્વારા લાઇસન્સ અને નોંધણી પ્રમાણપત્ર આપવામાં આવ્યું છે. વકીલની નોકરીની સાથે તે ન્યાયિક સેવાઓ માટેની પણ તૈયારી કરી રહી છે. તેના પિતા શમશેર સિંહ ફીલૌર ટ્રાફિક પોલીસમાં એએસઆઈ છે. માતા સુખદીપ કૌર ગૃહિણી છે.

About gujju

Check Also

47 વર્ષની ઉંમરે એક દીકરીની માતા બનવા માંગે છે મલાઇકા કહી દિલની વાત….

બોલિવૂડ એક્ટ્રેસ મલાઇકા અરોરા તેની પ્રોફેશનલ લાઇફ તેમજ તેની પર્સનલ લાઇફ વિશે ખૂબ ચર્ચામાં છે. …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *