Breaking News

કોઈક સમયે શેરીઓમાં ચાલી ચાલીને વેચવા પડતા હતા કોલસા, આજે ઓડી જેવી ઘણી લક્ઝરી કારના છે માલિક…

આજકાલ સમય વધુ આગળ ચાલે છે. લોકો નવી તકો શોધી રહ્યા છે જેથી તેઓ પોતાનો સિક્કો ચલાવી શકે. પરંતુ સફળતાના માર્ગમાં ઘણા સંઘર્ષનો સામનો કરવો પડે છે. ઘણા લોકો ફક્ત આ સંઘર્ષો દ્વારા પ્રેરણાદાયક બન્યા છે. આજે અમે એવી એક સ્ત્રી વિશે વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ. તો ચાલો જાણીએ કોણ છે આ મહાન સ્ત્રી…

હકીકતમાં તે એક સ્ત્રી છે, સવિતાબેન કોલવાલી ગુજરાતમાં પ્રખ્યાત છે. તેમનું નામ સવિતાબેન દેવજીભાઇ પરમાર છે. તે દેશ વિદેશમાં તેની સફળતાથી જાણીતા છે. પણ એક સમય એવો હતો જ્યારે સવિતાબેન ઘરે ઘરે જઈને કોલસા વેચતા, પણ આજે તે કરોડપતિ બની ગયા છે.

ગુજરાતની રાજધાની અમદાવાદની સવિતાબેન ખૂબ ગરીબ પરિવારમાંથી હતી. તેનો પતિ અમદાવાદ મ્યુનિસિપલ ટ્રાન્સપોર્ટ સર્વિસમાં કંડક્ટર તરીકે નોકરી કરતા હતા, પરંતુ તે આખા પરિવારનું ભરણપોષણ કરી શકતા ન હતા. આવી સ્થિતિમાં સવિતાબેને નક્કી કર્યું કે હવે તે પોતાની સ્થિતિ સુધારશે.

જોકે સવિતાબેન જુદી જુદી જગ્યાએ ગયા અને તેમને કામ મળ્યું, પરંતુ અભણ હોવાને કારણે તેમને કોઈ સારૂ કામ મળ્યું નહીં, તેણે નક્કી કર્યું કે હવે તે પોતાનું થોડું કામ શરૂ કરશે. પહેલેથી જ તેના માતાપિતા કોલસો વેચવાનો ધંધો કરતા હતા. આવી સ્થિતિમાં સવિતાએ પણ કોલસો વેચવાનું કામ શરૂ કરવાનું વિચાર્યું.

પછી, પૈસા એકત્ર કરવા માટે, તેણે પ્રથમ કોલસાના કારખાનાઓમાંથી બાળીને કોલસો વેચવાનું શરૂ કર્યું અને એક કાર્ટ પર લઈ ઘરે ઘરે વેચવાનું શરૂ કર્યું.

તેમને કહ્યું કે તેમને ઘણાં દાંડા આપવામાં આવ્યા હતા, કોલસાના વેપારીઓ કહેશે – “આ એક દલિત મહિલા છે, કાલે જો માલ લઇને ભાગી જાઈશે તો અમે શું કરીશું.” પરંતુ આ સતાવણી પછી ધીરે ધીરે ગ્રાહકો પણ વધવા લાગ્યા. આ રીતે, તેમનો નફો પણ વધ્યો. હાથ પર કોલસા વેચ્યા પછી તેણે કોલસાની એક નાનકડી દુકાન ખોલી.

દુકાન ખોલ્યાના કેટલાક મહિના પછી, તેને નાની ફેક્ટરીઓમાંથી ઓર્ડર મળવાનું શરૂ થયું. પછી એક દિવસ એક સિરામિક માણસે તેને મોટો ઓર્ડર આપ્યો અને વર્ષ 1991 માં સ્ટર્લિંગ સિરામિક્સ લિમિટેડ નામની કંપનીની સ્થાપના કરી અને વિદેશી દેશોમાં પણ સિરામિક ઉત્પાદનોની નિકાસ શરૂ કરી.

જોકે સવિતાબેનનું નામ ભારતની સૌથી સફળ મહિલા ઉદ્યોગપતિની યાદીમાં સામેલ થયું છે. આજે સવિતાબેન પાસે ઓડી, પાજેરો, બીએમડબ્લ્યુ અને મર્સિડીઝ જેવી લક્ઝરી કારનો સંગ્રહ છે. સવિતાબેન એક મહિલા છે જે અભણ છે પણ તેની ઇન્ડસ્ટ્રીમાં કોઈ મેચ નથી. સવિતા એ બધી સ્ત્રીઓ માટે જીવંત ઉદાહરણ છે.

About gujju

Check Also

પેરિસ ની છોકરીને ભારતીય ગાઈડ સાથે પ્રેમ થઈ ગયો,હાલમાં આ ગામમાં તે ગાઈડ સાથે પોતાનું જીવન પસાર કરે છે….

ભારત વિશ્વનો સૌથી પ્રાચીન સંસ્કૃતિ ધરાવતો દેશ છે. ભારતીય સંસ્કૃતિના મહત્વના તત્વો સારા કુટેવ, શિષ્ટાચાર, …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *