Breaking News

હવે બજારમાં વાદળી કેળા આવી ગયા છે, જેની લંબાઈ 7 ઇંચ હોય છે,અનેટેસ્ટ એકદમ વેનીલા આઈસ્ક્રીમ

આપણે દરરોજ નવી તકનીકીઓ જોવી જોઈએ. સ્માર્ટફોન, ટીવી, બાઇક, કાર, કમ્પ્યુટર્સ સહિત લગભગ દરેક ક્ષેત્રમાં નવી નવીનતાઓ અને સુવિધાઓ ઉપલબ્ધ છે. આલમ એ છે કે શાકભાજી જેવી ચીજોમાં પણ ફળોનો ઉપયોગ કરવામાં આવી રહ્યો છે. લોકો ફળો અને શાકભાજીનું સંકર કરે છે અને નવી જાતિ પણ તૈયાર કરે છે. હવે ઉદાહરણ તરીકે, વાદળી કેળા કે જે બજારમાં આવ્યા છે તે લો.

સામાન્ય રીતે કેળા વિશે સાંભળીને લીલી પીળી કેળાની તસવીર આપણા મગજમાં આવે છે. તમે પણ ઘણી વાર આ રંગોના કેળા ખાધા હશે. પરંતુ તમે ક્યારેય વાદળી બનાના પરીક્ષણ કર્યું છે? જો પૂર્ણ ન થયું હોય, તો તમારે તે ચોક્કસપણે કરવું જોઈએ. તેની તપાસ સામાન્ય પીળા કેળા કરતા એકદમ અલગ અને વધુ સ્વાદિષ્ટ હોય છે.

સોશિયલ મીડિયા પર આ દિવસોમાં બ્લુ કેળાનું વર્ચસ્વ છે. આ કેલોની ખેતી નિયમિત થાય છે. જેમ પીળા કેળા કરે છે. જો કે, તેઓ મોટે ભાગે એવા દેશોમાં ઉગાડવામાં આવે છે જ્યાં તાપમાન ઓછું હોય છે. આ વાદળી કેળા દક્ષિણ અમેરિકામાં સૌથી વધુ પાક ધરાવે છે.

તમને આશ્ચર્ય થશે કે વાદળી બનાનાનો સ્વાદ વેનીલા આઈસ્ક્રીમ જેવો છે. જ્યારે તમે તેને ખાશો, ત્યારે તમને એક ભરણ મળશે જેવું તમે વેનીલા આઈસ્ક્રીમ ખાતા હોવ. માર્ગ દ્વારા, આ કેળા મોટાભાગે આઇસક્રીમ, સોડામાં અને વિવિધ પ્રકારનાં ડેજાર્ડમાં પણ વપરાય છે.

હવાઈમાં તે આઈસ્ક્રીમ બનાવવા તરીકે ઓળખાય છે. તે જ સમયે, ફીજીમાં, તેને હવાઇયન બનાવવાનું કહેવામાં આવે છે. આ સિવાય કેટલીક જગ્યાએ તેને ‘બ્લુ જાવા’ પણ કહેવામાં આવે છે. એ જ રીતે, વિશ્વના અન્ય ભાગોમાં તેના નામ જુદાં છે.

જે વૃક્ષ પર આ કેળા ઉગે છે તેની લંબાઈ 6 મીટર સુધીની હોઇ શકે છે. તે જ સમયે, આ વૃક્ષો પર લગાવવામાં આવેલા કેળાની લંબાઈ 7 ઇંચ સુધી વધી શકે છે. તેમની ખેતી થોડી ધીમી ગતિએ થાય છે. તે ખેતરમાં રોપવામાં આવે છે અને ફળ સુધીના બે વર્ષ જેટલો સમય લે છે. તેથી, તેઓ સામાન્ય કેળા કરતા પણ વધુ ખર્ચાળ છે.

તમને ભારતમાં વાદળી કેળા ભાગ્યે જ જોવા મળશે. જો કે, તમે તેમને સરળતાથી વિદેશમાં જોઈ શકો છો. સ્વાદ સિવાય આ કેળા પણ ખૂબ જ આકર્ષક લાગે છે. આ જોઈને, લોકો તેમની જીભને લલચાવવાનું શરૂ કરે છે. માર્ગ દ્વારા, તમને આ વાદળી બનાના કેવી રીતે લાગે છે, કૃપા કરીને ટિપ્પણી બ inક્સમાં અમને કહો.

About gujju

Check Also

મંદિરમાં પૂજા કરવા માટે આવેલી મહિલા સાથે પૂજારીએ કર્યું કંઈક એવું કે

બિહારના દરભંગામાં એક પૂજારીએ મંદિરમાં પૂજા કરવા આવેલી મહિલાને માર માર્યો હતો. આ ઘટનાનો વીડિયો …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *