Breaking News

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર જીવનમાં કેટલાંક કર્મો કેમ ન જ કરવાં …

એવું ઘણીવાર થાય છે કે જો આપણા જીવનમાં કોઈ સમસ્યા આવે છે, તો આપણે તેનું કારણ જાણી શકતા નથી. જો આપણે થોડું કામ કરીએ અને તે કામમાં સફળતા ન મળે, તો એવું નથી કે મહેનતનો અભાવ છે, જ્યારે આપણે પૂરતી મહેનત કરીએ છીએ, ત્યારે પણ તંદુરસ્તી નબળી, ખરાબ હોય તો પણ આપણે સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડે છે, ત્યાં પિતૃપ્રધાન છે ખામી. પિતૃસત્તાને લીધે, નાનાથી મોટી સમસ્યાઓ ઘણીવાર પસાર થવી પડે છે.

મોટે ભાગે આપણે પિતૃસત્તાના કારણ હોઈએ છીએ, આપણે આપણા કાર્યોને કારણે આ સમસ્યાનો સામનો કરવો પડ્યો છે, તેથી ચાલો આપણે જાણીએ કે જો આપણે પિતૃસત્તાની સમસ્યાથી પીડાતા નથી માંગતા, તો શું કરવું જોઈએ.

એવું કહેવામાં આવે છે કે સાપને મારી નાખવું એ સૌથી મોટા પાપ છે. તે ભગવાન શિવનો પ્રિય માનવામાં આવે છે. જાણી જોઈને કે આકસ્મિક રીતે તેમની હત્યા કરીને, આ બંને બાબતો તમને પિતૃસત્તા તરફ દોરી જાય છે. આ કરવાથી માતાપિતા ગુસ્સે થાય છે અને તેનાથી ઘરમાં મુશ્કેલીઓભી થઈ શકે છે.

ગૌહત્યાને હિંદુ ધર્મમાં ખૂબ જ ખરાબ અને અમાનવીય ગણાવવામાં આવી છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે ગાયના શરીરમાં બધા હિન્દુ દેવીઓ રહે છે. આપણે ગાયની પૂજા કરીએ છીએ કારણ કે આપણે બાળપણથી જ શાસ્ત્રોમાં અભ્યાસ કરીએ છીએ કે ગાયમાં દેવી-દેવીઓનો વાસ છે, તેથી જ તેની પૂજા કરવામાં આવે છે, આપણે જે ગાય પીએ છીએ તેનું દૂધ પીવું ખોટું છે.

હિન્દુઓ ગાયની પૂજા કરે છે. તેથી જ ગાયની હત્યા કરવી એ પરિવારમાં પિતૃસત્તા લાવવાનું માનવામાં આવે છે. તે માત્ર મારવા જ નહીં પણ આકસ્મિક રીતે ગાયને મારવાનું પણ પાપ માનવામાં આવે છે.

હિન્દુ શાસ્ત્રોમાં જણાવ્યું છે કે દરેક કુળમાં એક દેવી હોય છે, જેને આપણે કુલાદેવી કહીએ છીએ, દરેક પૂજા દરમિયાન કુળદેવીને પ્રાર્થના કરવી જરૂરી છે. તેમને અવગણવું અથવા તેમને પ્રાર્થના કરવાનું ભૂલી જવું તે એક પાપ માનવામાં આવે છે. આમ કરવાથી પૂર્વજોના ક્રોધને આમંત્રિત કરવું મુશ્કેલ છે. તે સાચું છે કે આપણે આ આપણા વડીલો પાસેથી સાંભળ્યું જ હશે, તે પિતૃસત્તા તરફ દોરી શકે છે.

હિન્દુ ધર્મમાં ઉલ્લેખ છે કે વ્યક્તિના મૃત્યુ પછી શ્રાદ્ધ કર્મ કરવો ફરજિયાત છે. જો મૃત પૂર્વજોનું શ્રાદ્ધ કર્મ ન કરવામાં આવે તો તે પિતૃસત્તાનું કારણ બને છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે જો શ્રાદ્ધ ન કરવામાં આવે તો આત્મા મોક્ષ પ્રાપ્ત કરી શકતો નથી. આમ, મૃત્યુ પછી અથવા પિતૃસત્તા દરમિયાન આદર કરવો ફરજિયાત છે. જો શ્રધ્ધ કાર્ય કરવામાં આવે તો માતાપિતાને મુક્તિ અને સંતોષ બંને મળે છે.

હિન્દુ ધર્મમાં, પીપળ અને વદ બંનેને પવિત્ર માનવામાં આવે છે. જેમ આપણે દેવી-દેવતાઓને પૂજા અને પાણી પીએ છીએ, તેવી જ રીતે આ વૃક્ષોની પણ પૂજા-અર્ચના કરવામાં આવે છે. તેથી જો જીવનમાં કોઈ સમસ્યા ન આવે તો આ બંને ઝાડને કાપવા જોઈએ નહીં, ઘણા લોકો દર વર્ષે ઉગેલા આ ઝાડને કાપી નાખે છે, કાર્ય માતાપિતાને ગુસ્સે કરવા માટે સમાન છે, તેથી તે ન કરો. સાચું કહેવું, કોઈ પણ નાના ઝાડ કાપવાનો પ્રયાસ ન કરવો તે સમજદાર છે.

પવિત્ર સ્થળોએ કોઈપણ પ્રકારની અશુદ્ધિઓ ફેલાવવી, ગમે ત્યાં ગંદા વાસણો ફેંકી દેવું, ગંદા કપડા ધોવા અથવા ખાસ કરીને પવિત્ર સ્થળની નજીક અનૈતિક કાર્યો કરવાનું અપમાન માનવામાં આવે છે. આ કૃત્યો પૂર્વજોના ક્રોધનું કારણ બને છે, આમ કરવાથી પિતૃસત્તા ઉત્પન્ન થઈ શકે છે.

તમારા જીવનસાથીને છેતરવું એ હિન્દુ ધર્મ અનુસાર સૌથી ખરાબ અને સૌથી મોટું પાપ માનવામાં આવે છે. ખાસ કરીને જો કોઈ પુરુષ તેની પત્ની સિવાયની કોઈ સ્ત્રી સાથે સંભોગ કરે છે, તો તે કૃત્ય તેને પિતૃસત્તા તરફ દોરી જાય છે. કસુવાવડ અથવા નિર્દોષ આત્માની હત્યા પણ પિતૃસત્તા તરફ દોરી શકે છે. તેથી ક્યારેય એવું ન કરો કે તમે માતાપિતાને નારાજ કરવા માંગતા નથી.

About gujju

Check Also

28 મે સુધી વૃષભ રાશિમાં રહેશે શુક્ર, આ 5 રાશિના લોકોને થશે શુભ અસર…

4 મેના રોજ શુક્રનો સંક્રમણ વૃષભમાં થયો છે, અને આ ગ્રહ 28 મે સુધી આ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *