Breaking News

માત્ર સાડી પહેરાવાના લે છે લાખો રૂપિયા, નીતા અંબાણી પણ છે તેમના દિવાના, જાણો કોણ છે આ…

એવું કહેવામાં આવે છે કે જો મનુષ્ય ઇચ્છે છે તો શું નથી કરી શક્તિ, તે નાનામાં નાની સામાન્ય બાબતોને પણ વિશેષ બનાવી દે છે અને જો આપણે સાડીઓ પહેરવાની વાત કરીએ, તો અહીંની લગભગ બધી જ મહિલાઓ સાડી પહેરવાનું પસંદ કરે છે.

જે તેમની સુંદરતામાં સુંદરતાનો વધારો કરે છે. પરંતુ જો આ જ સાડી બરાબર બાંધી નથી, તો તે સુંદરતા ઘટાડવાનું પણ કામ કરે છે. સાડીને સુંદર રીતે પહેરવાની કુશળતા દરેક જણ જાણતા નથી, અને આ કુશળતાને માન્યતા આપીને આ મહિલા કરોડો રૂપિયાની કમાણી કરે છે. તેની પ્રતિભાને વ્યવસાય બનાવ્યો અને આજે તે 25 હજારથી લઈને લાખો રૂપિયા સુધી સાડી પહેરાવામાં સક્ષમ છે.

એટલું જ નહીં, તેમની સાડીઓ પહેરવાની શૈલી એટલી સુંદર અને અનોખી છે કે હસ્તીઓ પણ આંગળીઓનો જાદુ અપનાવ્યા વિના જીવી શકશે નહીં.

અમે વાત કરી રહ્યા છીએ સાડી પહેરાવા વારી ડોલી જૈનની, જેમને પ્રિયંકા ચોપડા, દીપિકા પાદુકોણ, ઇશા અંબાણી, નીતા અંબાણી, આશા ભોંસલે અને શ્રીદેવી સહિત હજારો લોકોને સાડી પહેરાવી છે. જ્યારે આ લોકોને ક્યાંક પાર્ટી અથવા કાર્યક્રમમાં જવું પડે છે, તો તેમની પ્રથમ પસંદગી ડોલી હોય છે.

આની પાછળ એક ખાસ કારણ છે કે ડોલીનું નામ લિમ્કા બુક ઓફ રેકોર્ડ્સમાં પણ નોંધાયેલું છે. તેણે સમાન સાડીને 325 જુદી જુદી રીતે બાંધીને અને ફક્ત 18 સેકન્ડમાં સાડી બાંધવાનો રેકોર્ડ બનાવ્યો છે.

જેમ તમે જાણો છો, ઉપરની એક ચોક્કસપણે થોડી પ્રતિભા આપે છે. પરંતુ તે પ્રતિભાને ઓળખવા, આગળ વધવા માટે, વ્યક્તિને ક્યાંકથી પ્રેરણા મળે છે. ત્યારે જ તે તેને ઓળખે છે. ડોલી સાથે પણ આવું જ કંઇક થયું, જે જણાવે છે કે “લગ્ન પહેલાં તેને સાડી પહેરવી જરાય પસંદ નહોતી. તે ઘણીવાર જીન્સ પહેરતી હતી.

પરંતુ લગ્ન પછી તેને ઘરની સાડી સિવાય બીજા કોઈ કપડાં નતા પહેર્યા અને તે સાડીને અલગ રીતે પહેરવા લાગી. તે ધીમેથી તેમાં પારંગત થઈ ગઈ. ત્યારબાદ તેણે સાડી અને લહેંગા પહેરવાની ઘણી અનન્ય રીતો જાતે શોધી કાઢી. ત્યાંથી તેમને આ પ્રતિભાની ઓળખ મળવાનું શરૂ થયું. શરૂઆતમાં, તેણે નાના લગ્નમાં સાડીઓ અને લહેંગા પહેરાવાનું શરૂ કર્યું અને પોતાનું નામ લિમ્કા બુક ઓફ રેકોર્ડ્સમાં નોધાવ્યું.

પરંતુ સ્વપ્ન હજુ બાકી હતું. એકવાર ડોલીના એક સગાએ તેને મુંબઇના લગ્નમાં બોલાવી હતી, જ્યાં તેણે શ્રીદેવીને પહેલીવાર જોઇ હતી. તેને શ્રીદેવી જેવા સુપરસ્ટારને સાડી પહેરવાનો મોકો મળ્યો છે.

\સાડી પહેર્યા પછી શ્રીદેવીએ ડોલીને એક માત્ર વાત કહી દીધી હતી કે ‘તમારી આંગળીઓ જાદુઈ છે’ બસ, ત્યારે જ ડોલીએ આ સિરીઝ લેવાનું શરૂ કર્યું અને વિચાર્યું કે જ્યારે આટલો મોટો સ્ટાર મારી પ્રશંસા કરી રહ્યો છે, તો કઈ ચોક્કસ હશે મારામાં. ત્યારબાદ તે ફરીથી મુંબઈ આવી અને વ્યવસાયિક રૂપે અહીં આ સાડીઓ અને ડ્રેસ પહેરાવાનું શરૂ કર્યું.

આ એપિસોડમાં, એકવાર ડોલી લગ્નમાં કન્યાને લહેંગો પહેરાવ્યો હતો. ત્યાં તેની ચૂનરી ફરીને નીચે સરકી રહી હતી. પછી ડોલીએ તેની પસંદગીઓ એવી સેટ કરી કે તે નાચ્યા પછી પણ પડી ન જાય. ડોલીના પ્રખ્યાત ફેશન ડિઝાઇનર અબુ જાની સંદીપ ખોસલાને નોટિસ છે.

આ પછી ડોલીએ તેના ઘણા ગ્રાહકોને સાડી અને લહેંગા પહેરવાનું શરૂ કર્યું. તેને સબ્યસાચી જેવા મોટા બ્રાન્ડ માટે કામ કરવાની તક પણ મળી. આ સાથે તેની પોતાની એક ટીમ છે. હાલ તે લાખો રૂપિયા કમાય છે તેમાંથી, અને સુખીનું જીવન જીવે છે.

About gujju

Check Also

ઓક્સિજન નું કમીને દૂર કરવા માટે ખુબજ તાકતવર છે પીપલના પાન, જાણો તેના ચમત્કારી ગુણ વિશે

કોરોનાવાયરસને રોકવા માટે દેશભરમાં રસીકરણ ચાલુ છે, પરંતુ હવે ઓક્સિજનની અછત એ હોસ્પિટલોના મોટાભાગના દર્દીઓ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *