Breaking News

256 વર્ષીય આ વ્યક્તિએ કહ્યું લાંબી આયુષ્ય મેળવવાનું રહસ્ય, જેને જાણીને તમે રહી જશો દંગ…

શું કોઈની પાસે લાંબી જીંદગી જીવવા માટેની રેસીપી છે? તે કેવી રીતે થશે? આપણે બધા ઝડપની ગતિએ જીવન જીવીએ છીએ. આપણી પાસે પોતાનો સમય નથી, જે આપણા મગજમાં આવે છે, આપણે કંઈપણ ખાઈએ છીએ અને ખાઈને ક્યાંક જઇએ. જીવનના વાસ્તવિક તત્વ વિશેની માહિતી મળે ત્યાં સુધીમાં તે ખૂબ મોડું થઈ ગયું હોય છે. આપણી પાસે કે આપણા પરિવાર માટે ન તો સમય છે. શું ફક્ત પૈસા કમાવવાનું જીવન છે, પૈસા હોવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે, પરંતુ શું પૈસા આપણને લાંબું જીવન જીવવાનું ભાગ્ય સમજાવી શકે છે…

આપણું જીવન ખૂબ નાનું છે, આપણે આપણા જીવનના સપના પણ પૂર્ણ કરી શકતા નથી, જીવન કેમ આટલું નાનું છે આજ સુધી કોઈ જાણી શક્યું નથી. આપણે બસ જિંદગીમાં ભાગ દોડ કરીએ છીએ ને ત્યાં સુધી જિંદગી પુરી થઈ જાય છે. આપણા જીવનમાં એટલો સમય જ નથી રહેતો કે આપણે આપણા પરિવાર જોડે બેસીને થોડા વર્ષો વાત કરીએ, બસ જિંદગીમાં પૈસા કમાવામાં વ્યસ્ત રહીને જિંદગી પૂરી થઈ જાય છે.

આપણે આપણા ધંધાના વ્યવસાયમાં એટલા વ્યસ્ત થઈ ગયા છીએ, કે આપણે આપણા શરીરનું શું થશે જેમાં આપણે આખું જીવન જીવવાનું છે તે પણ ભૂલી ગયા છીએ. શું આપણે આ વિશે બિલકુલ વિચાર કરીએ છીએ. હાય ફાઇ જીવનશૈલીને વાસ્તવિક જીવન જીવીએ છીએ? એક વસ્તુ બાંધી રાખવી જોઈએ, જ્યાં સુધી શરીર ટેકો આપે છે, ત્યાં સુધી તમે પૈસા કમાવવા માટે સક્ષમ રહો છો, તમે ત્યાર સુધી મનોરંજક જીવન પણ જીવી શકો છો, જે દિવસે શરીર સાથ છોડે છે, ત્યારે પૈસા પણ જાય છે.

પરંતુ દરેકની સમાન વિચારસરણી નથી હોતી, ચીનના રહેવાસી યુને લગભગ 256 વર્ષ સુધી તેમનું જીવન જીવ્યું, જ્યારે તેને જ્યારે પૂછવામાં આવ્યું કે આટલા વર્ષો જીવવાનું રહસ્ય શું છે, ત્યારે તેણે કહ્યું કે તે લિંગજી, ગોજી બેરી જેવી ઔષધિઓનો ઉપયોગ કરે છે, જંગલી જીસોંગ, વુ અને ગોડુ કોલા અને ચોખાના વાઇન વગેરેને ખોરાક તરીકે લેવામાં આવ્યા હતા. તેમના જીવનને જીવવા માટેની પદ્ધતિઓનું સારી રીતે પાલન કર્યું, યોગ્ય નિંદ્રા લીધી અને યોગ્ય આહાર સાથે તંદુરસ્ત સંબંધનું યોગ્ય જ્ઞાન હતું, જેણે તેમને આટલું લાંબું જીવન આપ્યું.

About gujju

Check Also

આ પરિવાર ના ઘરમાં ૨ અઠવાડિયાથી આવી રહ્યો છે,રહસ્યમય અવાજ ડર ના કરને સૂતો નથી પરિવાર …

એકવીસમી સદી વૈજ્ઞાનિકો અંધશ્રદ્ધામાં નહીં માને છે, તેમ છતાં, લખનઉના અલીગંજ અવકાશમાં આરતીના ઘરે જે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *