Breaking News

જ્યાં કોરોના છે ત્યાં ‘મિની’ લોકડાઉન છે……

જ્યાં કોરોના છે ત્યાં ‘મિની’ લોકડાઉન છે

ત્રીજી તરંગ દ્વારા પ્રથમ કોરોના જેલ કરતા ત્રણ ગણો ઝડપી: 24 કલાકમાં 88988 કેસ!

એઈમ્સ ડીઆરએસના ડાયરેક્ટર. રણદીપ ગુલેરિયાએ કહ્યું કે અટકાયત ઝોન જાહેર કરવો જરૂરી છે જ્યાં આ મામલો વધશે અને ‘મિની’ લોકડાઉન લગાડવામાં આવશે.

ભારતમાં કોરોના તરંગની ત્રીજી તરંગ પ્રથમ તરંગ કરતા ત્રણ ગણી વધુ ઝડપથી છે. દેશમાં કોવિડ 19 ના શુક્રવારે એક જ દિવસે 88988 કેસ સામે આવ્યા છે. છેલ્લા 24 કલાકમાં 10,000 થી વધુ કેસ નોંધાયા છે. સપ્ટેમ્બર 2020 માં આ પહેલી વાર બન્યું. છેલ્લે 26 સપ્ટેમ્બરના રોજ એક જ દિવસમાં કોરોનાનાં 10,000 નવા કેસ નોંધાયા હતા.

દેશભરના ઘણા રાજ્યોમાં કોરોના ચેપની સંખ્યા ઝડપથી વધી રહી છે. કેન્દ્ર અને રાજ્ય સરકારો તેને રોકવા માટે તમામ પ્રયત્નો કરી રહી છે, પરંતુ છેલ્લા 24 કલાકમાં કોરોનાના 80,000 થી વધુ કેસ નોંધાયા છે. લોકોમાં ભય વધી રહ્યો છે અને તેમના મનમાં અનેક સવાલો ઉભા થઈ રહ્યા છે. આ પ્રશ્નોના જવાબો આપવા માટે એઈમ્સના ડિરેક્ટર ડો. રણદીપ ગુલેરિયા

“મને ડર છે કે આ વર્ષે કોરોનાની પસંદ 10 મિલિયનને પાર કરી શકે,” એમ્સે કહ્યું. જોકે આપણે ગયા વર્ષે ઘણું શીખ્યા છીએ. કોવિડ ઇન્ફેક્શન, રસી સપોર્ટને કેવી રીતે અટકાવવું તે વિશે અમને એક વિચાર છે.

પરંતુ ચેપના વધતા જતા ડેટા સાથે, તે કહેવું ખોટું નથી કે કોરોના ગયા વર્ષનો ટોચનો રેકોર્ડ તોડશે. તે પછી, જેમ જેમ કોરોના કેસ વધશે, હોસ્પિટલો પર દબાણ વધશે. જ્યારે કોવિડ અને નોવિડ દર્દીઓની એક સાથે સારવાર કરવી પડે ત્યારે આ ખૂબ ગંભીર સ્થિતિ હશે.

ડો.ગુલેરિયાએ કહ્યું, “દેશભરમાં કોરોના બંધનું અનુભવું મુશ્કેલ છે.” પરંતુ કોરોનાના અન્ય કિસ્સાઓ ક્યાંથી આવી રહ્યા છે. ક્ષેત્ર જેને આપણે સંરક્ષણ ક્ષેત્ર કહીએ છીએ

તે કરવું પડશે. ત્યાં ‘મીની’ લોકડાઉન જેવી પરિસ્થિતિ હોવી જોઈએ જેથી લોકો તે વિસ્તારની બહાર ન જાય અને ચેપ દૂર થઈ શકે. આ ‘મીની’ લdownકડાઉન ત્યાં સુધી ચાલશે જ્યાં સુધી આપણે કહી ન શકીએ કે આ વિસ્તારમાંથી લોકડાઉન દૂર કરવામાં આવી રહ્યું છે. ભવિષ્યમાં આપણને લ lockકડાઉનની જરૂર પડી શકે છે. પરંતુ લોકઆઉટ આખા દેશમાં વધુ સારું નહીં કરે.

કોરોનાની ત્રીજી તરંગમાં, એવો અંદાજ કરી શકાય છે કે માત્ર 20 દિવસમાં દૈનિક કેસની સંખ્યા 80 હજારને વટાવી ગઈ છે. 12 માર્ચે કોરોનાની દૈનિક બાબતો માત્ર 20,000 રૂપિયા હતી. 1 એપ્રિલના રોજ તે 80,000 ને પાર કરી ગયો છે. આમ કોરોનાની ત્રીજી તરંગ પ્રથમ તરંગ કરતા ત્રણ ગણી ઝડપી છે.

ગુજરાત સહિત 11 રાજ્યોમાં પરિસ્થિતિ વિકટ છે
કોરિનાની દૈનિક કેસોની સંખ્યામાં ભયજનક વૃદ્ધિને ધ્યાનમાં રાખીને કેવિડની સમીક્ષા બેઠક કેબિનેટ સચિવની અધ્યક્ષતામાં મળી હતી. કેબિનેટ સચિવ રાજીવ ગૌબા, જે તમામ રાજ્યો અને કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશોના મુખ્ય સચિવો, ડીજીપી અને આરોગ્ય સચિવો સાથે ઉચ્ચ-સ્તરની સમીક્ષા બેઠકની અધ્યક્ષતા છે, તેઓને કોરોના નિયંત્રણ માટે કડક પગલા ભરવા નિર્દેશ આપ્યો.

આરોગ્ય વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, કોરોના 11 રાજ્યમાં મહારાષ્ટ્ર, પંજાબ, કર્ણાટક, કેરળ, છત્તીસગ,, ચંદીગ,, ગુજરાત, મધ્યપ્રદેશ, તમિળનાડુ, દિલ્હી અને હરિયાણામાં ગંભીર પરિસ્થિતિનું કારણ છે.
પોલીસ અધિનિયમ, ડિઝાસ્ટર મેનેજમેન્ટ એક્ટ અને નિયમોનું પાલન ન કરનારાઓને સજા કરવા માટેની અન્ય કાનૂની અને વહીવટી જોગવાઈઓ જેવા મુદ્દાઓને પણ આ બેઠકમાં દૂર કરવામાં આવ્યા હતા.

About gujju

Check Also

ગુજરાતમાં રાત્રી કર્ફ્યુનો બદલાયો સમય, જાણો ગુજરાતમાં કોરોનાની શું સ્થિતિ છે

ગુજરાત સરકારે છેલ્લા કેટલાક દિવસોમાં ઘણા ફેરફાર કર્યા છે. ઘણા નહીં પણ બધા બદલાઈ ગયા …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *