Breaking News

આ મોટી કંપની ના બોનસ માં કોઈક ને મળી એક રાત માટે પોર્ન સ્ટાર તો કોઈક ને મળી ચન્દ્ર પાર આટલી જમીન

એક સારી કંપની તે છે જે સમય સમય પર તેની મહેનતનાં બદલામાં તેના કર્મચારીઓને ઈનામ અથવા બોનસ આપતી રહે છે. હવે આ કિસ્સામાં કેટલીક કંપનીઓ બોનસના નામે શોપિંગ વાઉચર છીનવી લે છે. તે જ સમયે, કંઈક એટલું સારું છે કે તે તેના વફાદાર કર્મચારીઓને તે છીણી છાપીને બોનસ આપે છે. આમાંથી કેટલાક નાણાંને બદલે, તેઓ પ્રકારનાં બોનસ પણ આપે છે.

લ્યુના સોસાયટી આંતરરાષ્ટ્રીય: ચંદ્ર પર 1 એકર જમીન

થોડા સમય પહેલા લુના સોસાયટી ઇન્ટરનેશનલ દ્વારા નોઇડાના રહેવાસી ઇફ્તેખર રહેમાનિને ચંદ્ર પર 1 એકર જમીનની ભેટ આપી હતી. ખરેખર, આ કંપની ફક્ત ચંદ્ર પર જમીન ખરીદવા અને વેચવાનું કામ કરે છે. તેણે આ ભેટ ઈફતેખર રહેમાનીને આપી અને તેનાથી ખુશ.

લિંક્ડઇન: એક અઠવાડિયાની પેડ રજા

વ્યવસાયિક લોકો સોશિયલ મીડિયા લિંક્ડઇને તાજેતરમાં જ તેના 15,900 કર્મચારીઓને એક અઠવાડિયાની પેડ રજા આપી છે. તેણીએ આવું કર્યું કારણ કે તેણી તેના કામદારોને કામના ભારથી થોડો વિરામ આપીને આરામ કરવા માગે છે.

જિયાંગ્સી વેસ્ટ ડાજીઉ આયર્ન એન્ડ સ્ટીલ કોર્પોરેશન: બધા કર્મચારીઓને કાર

ચીનની સ્ટીલ કંપની, જિઆંગ્સી વેસ્ટ દિઆહુ આયર્ન અને સ્ટીલ નિગમે તેના દરેક 4116 કર્મચારીને એક કાર આપી છે. એટલું જ નહીં, આ તમામ વાહનોના લાઇસન્સ પ્લેટ, વીમા અને કાર ટેક્સ જેવા ખર્ચ પણ તેમણે લીધા છે. આ 2020 નો મામલો છે.

હરિ કૃષ્ણ નિકાસ: કાર અને ફ્લેટ્સ

પ્રખ્યાત ગુજરાતી ઉદ્યોગપતિ સવજી ધોળકિયાએ વર્ષ 2018 માં તેના તમામ 600 કર્મચારીઓને મોટી ભેટો આપવા બદલ કાર બોનસ તરીકે ભેટમાં આપી હતી. સવજીની કંપની હરિકૃષ્ણ એક્સપોર્ટમાં 3 લોકો હતા જે 25 વર્ષથી કામ કરી રહ્યા હતા, તેમને તે મર્સિડીઝ કારની ભેટમાં મળી. આ પહેલા, તેઓએ તેમના કર્મચારીઓને ભેટોમાં ફ્લેટ પણ આપ્યા છે.

લક્ઝોટિકા: કંપનીના શેર્સ

ઇટાલીની ચશ્માં બનાવનારી કંપની લક્ક્સોટિકા (લક્સોટટિકા) ના માલિકે તેમના 80 માં જન્મદિવસ પર 8,000 કર્મચારીઓને ભેટ તરીકે 1,40,000 શેર આપ્યા. તેણે આ બતાવવા માટે કર્યું કે તેની સાથે કામ કરતા બધા લોકો કેટલા મહત્વપૂર્ણ છે અને એક પરિવાર જેવા છે.

ગૂગલ: મૃત્યુ પર ભાગીદારી કરવા માટે 10 વર્ષ 50% પગાર

ગૂગલ કંપની એક પોલિસી લઈને આવી છે, જેમાં જો તેમનો કર્મચારી મરી જાય છે, તો કંપની તેના પગારનો 50% મૃતકના ભાગીદારને દસ વર્ષ માટે આપશે.

કિહૂ 360: પોર્નસ્ટાર સાથેની ગોલ્ડન નાઇટ

ચીનની ક્યૂહૂ    કંપની કર્મચારીઓને બોનસ અપાવવાની દિશામાં ગઈ હતી. 2015 માં તેણે કર્મચારીઓને બોનસ તરીકે પ્રખ્યાત પોર્નસ્ટાર જુલિયા ક્યોકા સાથે રાત વિતાવવાની તક આપી. જો કે, જ્યારે આ સમાચાર સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયા ત્યારે તેની ઘણી ટીકા થઈ હતી. આવી સ્થિતિમાં કંપનીએ આ બોનસ ઓફર પાછી ખેંચી લીધી હતી.

About gujju

Check Also

જે બાળકને હું ટ્યુશન ભણાવું છું તેના પપ્પા બહુ ગમે છે, તો શું એની ઉપર ચડીને સુખ માણું?

આજના યુવાનો કઈ દિશામાં જઈ રહ્યા છે, કહી શકાય તેમ નથી. તમે આજે આવા ઘણા …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *