Breaking News

આ છે ભારતના 7 સૌથી ધનિક ક્રિકેટર્સ, છતાં તેઓએ કરવી પડે છે સરકારી નોકરી, જાણો કેવી રીતે…

ભારતના ક્રિકેટર અને ક્રિકેટ એસોસિએશન વિશ્વનું સૌથી ધનિક માનવામાં આવે છે. આપણા દેશમાં જેવી ક્રિકેટની લોકપ્રિયતા ભાગ્યે જ કોઈ દેશમાં જોવા મળે છે. આ જ કારણ છે કે દર્શકો ક્રિકેટમાં અસહ્ય પૈસા વાપરે છે. પરંતુ તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે આટલી સંપત્તિ હોવા છતાં કેટલાક ક્રિકેટરો સરકારી નોકરી પણ કરે છે. હકીકતમાં, તે તેના જુસ્સાને કારણે સરકારી વિભાગ સાથે જોડાયેલ છે. ચાલો આવા ખેલાડીઓ વિશે વાત કરીએ.

મહેન્દ્રસિંહ ધોની…
ટીમ ઈન્ડિયાના ભૂતપૂર્વ અને સૌથી સફળ કેપ્ટન એમ.એસ. ધોની તેની સમજદાર અને રમત માટે જાણીતા છે. 2015 માં, ધોનીની ભારતીય સેનાના લેફ્ટનન્ટ કર્નલ તરીકે નિમણૂક કરવામાં આવ્યા હતા. ધોની ભારતીય સૈન્યના જવાનો સાથે પણ સમય આપે છે અને આ સમય દરમિયાન, તેના ફોટા સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયા છે.

સચિન તેંડુલકર…
ભારતીય ટીમના માસ્ટર બ્લાસ્ટર સચિન તેંડુલકરને ક્રિકેટ જગતનો ભગવાન માનવામાં આવે છે. જણાવી દઈએ કે સચિને તેની સફળતા માટે ભારતીય વાયુ સેના તરીકે સન્માનિત કર્યા હતા અને વર્ષ 2010 માં સચિનને ​​ભારતીય વાયુ સેનાના ગ્રુપ કેપ્ટન પણ બનાવવામાં આવ્યા હતા.

હરભજનસિંહ…
ભારતીય ટીમના ફોરમર સ્પિન બોલરોમાં હરભજનનું વિશેષ સ્થાન છે. રસપ્રદ વાત એ છે કે હરભજને ટેસ્ટમાં 700 થી વધુ વિકેટ ઝડપી છે અને આ યોગદાન બદલ તેને પંજાબ પોલીસમાં ડીએસપી પદથી નવાજવામાં આવ્યા હતા.

કપિલ દેવ…
દિગ્ગજ ખેલાડી કપિલ દેવ ભારતના કેપ્ટન હતા જેમણે ભારતને પ્રથમ વર્લ્ડ કપ આપ્યો હતો. 2008 માં, તેમને ભારતીય સૈન્યમાં લેફ્ટનન્ટ કર્નલના પદની જવાબદારી સોંપવામાં આવી હતી. આ ઉપરાંત કપિલ દેવને તેમના માનમાં 2019 માં હરિયાણા સ્પોર્ટ્સ યુનિવર્સિટીના કુલપતિ તરીકે પણ નિમણૂક કરવામાં આવ્યા હતા.

ઉમેશ યાદવ…
ઉમેશ યાદવે ઝડપી બોલર તરીકે ભારતીય ટીમ માટે ઘણી સિધ્ધિઓ હાંસલ કરી છે. ઉમેશ પોલીસ અને સેનામાં નોકરી કરવા માંગતો હતો. પરંતુ, તેને ચોક્કસપણે 2017 ની આઈસીસી ચેમ્પિયન્સ ટ્રોફી પછી સરકારી નોકરી મળી. તેમને ભારતીય રિઝર્વ બેંકમાં સહાયક મેનેજરનું પદ આપવામાં આવ્યું હતું.

જોગિન્દર શર્મા..
ભારતીય ટીમના બોલર જોગીન્દર શર્મા તેની કુશળતા માટે જાણીતા છે. જો કે તે લાંબા સમયથી ટીમમાં સ્થાન મેળવી શક્યો ન હતો, પરંતુ હવે જોગિંદર હરિયાણા પોલીસમાં ડીસીપી તરીકે મુકાયો છે.

યુઝવેન્દ્ર ચહલ…
ચહલ બાકીના ખેલાડીઓ કરતા ઘણા નાના ખેલાડી છે. મર્યાદિત ઓવરમાં સ્પિનર ​​તરીકે તે દરેકની પ્રથમ પસંદગી છે. ક્રિકેટરની મહેનતને કારણે ચહલને ઇન્કમટેક્સ વિભાગમાં નિરીક્ષક પદની જવાબદારી સોંપવામાં આવી છે.

About gujju

Check Also

ટીમ ઈન્ડિયામાંથી બહાર થઈ ગયેલા વિજય શંકરે દુઃખ સાથે કહ્યું – હું પણ કાલિસ અને વોટસન જેવો બની શકું છું…

બે વર્ષ પહેલા, વિજય શંકરની ઇંગ્લેન્ડમાં 2019 વર્લ્ડ કપ માટે ભારતીય ટીમમાં પસંદગી થઈ હતી. …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *