Breaking News

સુહાગ રાત્રે ભારતીયો કરે છે આ કામ, જાણીને કદાચ વિશ્વાસ નહીં આવે

ભારતમાં લગ્નજીવનને ખૂબ પવિત્ર માનવામાં આવે છે. લગ્નજીવનને જન્મબંધન માનવામાં આવે છે. લગ્ન એ વિશ્વાસ અને પ્રેમની ભાવના છે. લગ્ન દરેકના જીવનમાં નવો પરિવર્તન લાવે છે. લગ્નજીવનથી ફક્ત પતિ-પત્ની જ નહીં પણ બે પરિવારો પણ સાથે આવ્યા છે. લગ્ન પછી, દરેકના જીવનનો નવો તબક્કો શરૂ થાય છે.

લગ્ન પછી દરેક તેમના હનીમૂનની રાહ જોતા હોય છે. લોકો પાસે સુહાગ રાત વિશે ઘણા પ્રશ્નો છે. દરેકને સુહાગ રાતની ઘણી આશાઓ અને શુભેચ્છાઓ હોય છે, તેથી આજે અમે તેમને જણાવીશું કે સુહાગ રાત માટે ભારતીય દંપતી શું કરે છે.

વાર્તાઓ:
ભારતમાં હજી પણ મોટાભાગના લોકો નારંગી લગ્ન કરે છે. પતિ-પત્ની ઘણીવાર લગ્નમાં પહેલીવાર મળે છે. એટલા માટે ઘણા યુગલો એકબીજાને ઓળખવા અને સારી રાત પર એકબીજાને ઓળખવા માટે રાત છે. તેઓ પ્રથમ રાત એકબીજાની ટેવને સમજવામાં વિતાવે છે.

છૂટછાટ: ભારતમાં લગ્ન જીવન એક લાંબી પ્રક્રિયા છે, લગ્નના થોડા દિવસો પહેલા ઘણી ધાર્મિક વિધિઓ શરૂ થાય છે. લગ્ન, રોકા, સગાઈ, મહેંદી, વર્માલા, ફેરા, વિદાય જેવી પરંપરાઓ કરવી પડે છે. આમાં બધા વરરાજા થાકી જાય છે. સુહાગ રાત્રે તેમની પાસે આરામ કરવાનો સમય હોય છે જેથી તેઓ રાત્રે આરામ કરવા જાય.

કુટુંબ સાથે રમવું:
ઘણા ઘરોમાં પરંપરા છે કે લગ્ન પછી રમત રમાય છે. વીંટી શોધવી, પતિનું નામ લેવું, રમતો રમવી અને કેટલાક ઘરોમાં, પરિચિત થવાનો પ્રયાસ કરી કુટુંબ રાત પસાર કરે છે.

હસી મજાકમાં: લગ્ન સમારોહ પૂરો થયા પછી, ઘર મહેમાનોથી ભરેલું છે. વરરાજાની ભાભી અને બહેનો વરરાજાની આસપાસ રહે છે અને હસતી હોય છે. બહેનોએ એક ખાસ ભાઈને પકડ્યો અને તેની સાથે રાત પસાર કરી.

હનીમૂન તૈયારીઓ: લગ્ન પછી યુગલો તેમના હનીમૂનને લઈને ખૂબ ઉત્સાહિત છે. ઘણા યુગલો લગ્ન પછી પોતાનું હનીમૂન મનાવવા નીકળી પડે છે, તેથી તેમની હનીમૂન રાત ભરાઈ જાય છે. અને ઘણા યુગલો તેમના હનીમૂનનું પ્લાનિંગ કરી રહ્યા છે. અને હનીમૂનને યાદગાર બનાવવા માટે ત્યાં ગયા પછી પુનમિલન.

મિત્રોની મનોરંજન: હનીમૂન નાઇટ્સ દરેકના જીવનમાં ખૂબ જ ખાસ હોય છે. હનીમૂન પર છોકરાના મિત્રો અલગ રાતનો આનંદ માણે છે. તે જાણીજોઈને તેના મિત્રને તેની પત્ની પાસે જવા દેતો નથી અને તેને રોકી દે છે. તેથી જ ઘણા મિત્રો આખી રાત ફોન કરીને પરેશાન થાય છે.

About gujju

Check Also

અસલી તલવારથી ગુજરાતી ખેલાડીએ કર્યો સ્ટંટ, ચાહકોએ કર્યાં વખાણ…

આપણે ભારતીય ક્રિકેટના -ઓલરાઉન્ડર રવિન્દ્ર જાડેજાને મેદાનની વચ્ચે-વચ્ચે સમયે સમયે તલવારની જેમ બેટિંગ કરતા જોયા …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *