Breaking News

સુરતમાં CM રૂપાણીની પ્રેસ કોન્ફરન્સ હજુ પણ રાજ્યમાં કેસ વધશે આ નિર્ણયોની કરી જાહેરાત

ગુજરાતમાં ગુજરાત કોરોના નિયંત્રણ બહાર છે. જેના પગલે ગુજરાત હાઇ કોર્ટે ગુજરાત સરકારને લોકડાઉન અથવા કર્ફ્યુ લાદવાનો નિર્દેશ આપ્યો હતો. જે બાદ સીએમ વિજય રૂપાણીએ પત્રકાર પરિષદને સંબોધન કર્યું હતું. ગુજરાત હાઇકોર્ટની લોકડાઉન ટિપ્પણી અંગે તેમણે નિવેદન પણ આપ્યું હતું.

સીએમ રૂપાણીએ કહ્યું કે દેશ અને ગુજરાતમાં કોરોનાના કેસોમાં વધારો થયો છે. અમદાવાદ, સુરત, રાજકોટ અને વડોદરાના કુલ કેસોમાં 60 ટકા હિસ્સો છે. અન્ય જિલ્લાઓમાં પણ કેસ વધ્યા છે. અમે છેલ્લા 1 વર્ષથી કોરોના સામે લડી રહ્યા છીએ. કોરોનાનું હાલનું વાતાવરણ જોતાં, આ કેસ આગળ વધે તેવી સંભાવના જણાય છે. પરંતુ તેનાથી ડરવાની જરૂર નથી. પરંતુ સાવધાની જરૂરી છે. અને તેથી જ રસીકરણમાં વધારો થયો છે. ગુજરાતમાં હાલમાં lakh લાખથી વધુ લોકોને રસી આપવામાં આવે છે. 7 મિલિયન લોકોને રસી આપવામાં આવી છે. લોકો ઝડપથી રસી અપાય છે અને ઉપચારનો બીજો રાઉન્ડ આપણા હાથમાં છે. વર્ષો પહેલા આપણી પાસે હથિયાર નહોતું. અને હવે આ રસી આપણા હાથમાં છે. તેથી જ હું લોકોને રસી અપાવવા વિનંતી કરું છું. 98% લોકો માસ્ક પહેરીને જીવે છે. માસ્ક તે લોકોને અપીલ કરે છે જેઓ તેને સરસ રીતે પહેરે છે.

કોરોનરી ચેપ ઘટાડવા માટે પરીક્ષણ વધારવામાં આવે છે. આજે લગભગ 1 લાખ 20 હજાર દૈનિક પરીક્ષણો છે. પરીક્ષણ પછી ટ્રેસ કરીને પરીક્ષણ કરો. સકારાત્મક કેસની સારવાર વધારવા સરકારે 104 ની સુવિધા શરૂ કરી છે. 104 પર કોલ આવે કે તરત જ સારવાર શરૂ કરવામાં આવે છે. સંજીવનો રથ પણ ઘરના ક્વોરેન્ટાઇન દર્દી માટે શરૂ કરાયો છે.

સુરતમાં જે લોકો ઘરે સારવાર લઈ રહ્યા છે તેમના માટે 100 સંજીવનો રથ શરૂ કરવામાં આવશે. એક વ્યક્તિએ નક્કી કર્યું છે કે સુરતમાં એક ખાનગી નર્સિંગ હોમ, જે 10-20 બેડનું નર્સિંગ હોમ ચલાવે છે, તે હળવા અને એસિમ્પટમેટિક કેસવાળા લોકોની સારવાર કરી શકે છે. જેથી કોવિડ રજિસ્ટર હોસ્પિટલમાં આવા હળવા દર્દીના પલંગને રોકે નહીં. અને ગંભીર કેસ માટે હોસ્પિટલનો પલંગ મેળવો.

સુરતમાં 800 બેડની કિડની હોસ્પિટલ બનાવવામાં આવશે. સુરતમાં 300 નવા વેન્ટિલેટર મળશે. ખાનગી હોસ્પિટલોમાં વેન્ટિલેટર પણ ઉપલબ્ધ કરાવવામાં આવશે. રેમેડિસવીરે 3 લાખના ઇંજેક્શન મંગાવ્યા છે. કેડિલા ઝાયડ્સ કંપની ગુજરાતમાં ઇંજેકટ કરે છે. સરકારી હોસ્પિટલમાં નિ: શુલ્ક ઇન્જેક્શન આપવામાં આવશે. જ્યારે દર્દીઓ ખાનગી હોસ્પિટલમાં જોવામાં આવે છે, ત્યારે ઇન્જેક્શન સીધા હોસ્પિટલને આપવામાં આવશે. અને સરકાર ખાતરી કરે છે કે તેમાં કોઈ કમી ન આવે.

કોવિડ પર આજે હાઇકોર્ટમાં ચર્ચા થઈ હતી. અમે એડવોકેટ જનરલ સાથે વાતચીત કરી છે. સાંજ સુધીમાં રિપોર્ટ મેળવીશું. અને અમે તેના પર પછીથી નિર્ણય લઈશું. તે અમારા મુખ્ય જૂથમાં ચર્ચા કરવામાં આવશે. અને તે પછી નિર્ણય લેવામાં આવશે. લોકોએ ચિંતા ન કરવી જોઈએ કે સરકારનો સ્પષ્ટ મત છે કે તે કોરોના સામેના સંઘર્ષમાં પીછેહઠ કરશે નહીં, લોકો મુશ્કેલીમાં ન આવે તે સુનિશ્ચિત કરવાની અમારી જવાબદારી છે. તેથી, અમે લોકોના હિતમાં યોગ્ય નિર્ણય લઈશું. ઓછામાં ઓછું આપણે બધા લોકો માટે મરી જવાનું વિચારી રહ્યા છીએ.

ગુજરાત હાઇકોર્ટનું નિર્દેશન

હાઈકોર્ટના ચીફ જસ્ટિસ વિક્રમ નાથ અને જસ્ટિસ ભાર્ગવ કારિયાની ખંડપીઠે સરકારને કોરોના બ્લાસ્ટને રોકવા માટે નક્કર પગલા ભરવા નિર્દેશ આપ્યા હતા. આ કોરોના દેશભરમાં ફેલાઈ ગયો છે. કોરોનાના ચેપની સાંકળ તોડવી જરૂરી છે. હાઈકોર્ટે સરકારને રાજ્યભરમાં ત્રણથી ચાર દિવસના કર્ફ્યુ લાદવા અને વીકએન્ડના કર્ફ્યુ પર જરૂરી નિર્ણય લેવાનો નિર્દેશ આપ્યો હતો.

About gujju

Check Also

મંદિરમાં પૂજા કરવા માટે આવેલી મહિલા સાથે પૂજારીએ કર્યું કંઈક એવું કે

બિહારના દરભંગામાં એક પૂજારીએ મંદિરમાં પૂજા કરવા આવેલી મહિલાને માર માર્યો હતો. આ ઘટનાનો વીડિયો …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *