Breaking News

કોરોનાની વેક્સિન લગાવવાથી પહેલા ભૂલથી પણ ના કરો આ કામ, ડૉક્ટર્સે…..

કોરોનાવાયરસના કેસ વિશ્વભરમાં ફરી એકવાર વધી રહ્યા છે. જો કે, રસી હોવાને કારણે લોકો રાહતનો શ્વાસ લઈ રહ્યા છે અને રસી અપાવવા માટે તેમના વારોની રાહ જોઈ રહ્યા છે. જો તમે પણ કોરોના વાયરસ સામે રસી અપાવવા માંગતા હો, તો થોડીક બાબતો ધ્યાનમાં રાખો. આરોગ્ય નિષ્ણાતો કહે છે કે રસીકરણ પહેલાં 24 કલાક કામ ન કરવું જોઈએ.

કોઈ પીડાની દવા ન લો

હળવા દુખાવાવાળા લોકો મોટેભાગે કોઈ પણ સામાન્ય પેઇન રિલીવરનું સેવન કરે છે, પરંતુ જો તમને રસી લેવાની જરૂર હોય, તો 24 કલાક સુધી કોઈ દવા ન લો. ડક્ટરો કહે છે કે પીડાની કેટલીક સામાન્ય દવાઓ રસી પ્રત્યેની પ્રતિરક્ષા સિસ્ટમનો પ્રતિભાવ ઓછો કરી શકે છે. તેથી જ તેને રસીકરણ પહેલાં લેવી જોઈએ નહીં. હા, જો તમને રસીકરણ પછી દુખાવો થાય તો તમે આ દવાઓ લઈ શકો છો.

દારૂ ન પીવો

રસીકરણ પહેલાં બરાબર દારૂ ન પીવો. ડોકટરો કહે છે કે આલ્કોહોલ ડિહાઇડ્રેશન અને હેંગઓવરનું કારણ બની શકે છે, જે રસીને બેઅસર કરી શકે છે. પાણી પીવા અને રસીકરણ પહેલાં હાઇડ્રેટેડ રહેવાની સલાહ આપવામાં આવે છે.

મોડુ ન થવું

રસીકરણ પહેલાં મોડી રાત સુધી stayભા ન રહો. આરોગ્ય નિષ્ણાતો કહે છે કે સારી રાતની sleepંઘ લેવાથી શરીરની રોગપ્રતિકારક શક્તિ રસીઓને પ્રતિસાદ આપવા માટે મદદ કરે છે. માત્ર રસી પહેલાં જ નહીં, પણ રસી પછી પણ સારી’sંઘ લેવી મહત્વપૂર્ણ છે.

તે દિવસે બીજી રસી ન લો

સામાન્ય રીતે દિવસમાં કોઈપણ બે રસી આપી શકાય છે, પરંતુ કોરોના રસીના કિસ્સામાં ડોકટરો આવું કરવાનો ઇનકાર કરી રહ્યા છે. જો તમને ફ્લૂ અથવા અન્ય કોઈ રસી સામે રસી આપવામાં આવી હોય, તો તમારે ઓછામાં ઓછા 14 દિવસ પછી રસી લેવી જોઈએ. તેવી જ રીતે, જો તમને કોવિડ રસી મળી છે, તો બીજી રસી માટે 14 દિવસ રાહ જુઓ.

બેદરકારી ન રાખશો

રસીકરણ માટે જતા સમયે તમારે કોરોના સાથે સાવચેત રહેવું જોઈએ. કોઈપણ રસી માટે રોગપ્રતિકારક થવામાં સમય લાગે છે, તેથી આ સમય દરમિયાન બેદરકારી ન રાખો. માસ્ક પહેરવાની જરૂર છે, મુસાફરી કરવાનું ટાળો, ગીચ સ્થળોએ ન જશો, સામાજિક અંતરને અનુસરો, સ્વચ્છતા અને રસી જાળવો
રસીકરણ પછી હોસ્પિટલની બહાર દોડી જશો નહીં. આરોગ્ય નિષ્ણાતો કહે છે કે રસી ઓછામાં ઓછી 15 મિનિટ સુધી તે જ જગ્યાએ રહેવી જોઈએ. આને લીધે જો તમને કોઈ ગંભીર આડઅસર દેખાય તો તમે તરત જ ડક્ટરનો સંપર્ક કરી શકો છો.

About gujju

Check Also

પાક. PM ઇમરાન ખાન સાથે થવાના હતા રેખાના લગ્ન…..

બોલિવૂડની જાણીતી અભિનેત્રી રેખાએ પોતાની અભિનય અને પ્રક્ષેપણથી લોકોનું દિલ જીતવા માટે કોઈ કસર છોડી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *