Breaking News

શહેર બાદ હવે આ તાલુકામાં 13 દિવસનું કડક લોકડાઉન, દુકાનો ખોલી તો મોટો દંડ

કોરોના ગુજરાતમાં બેકાબૂ બની ગઈ છે. ગુજરાત હાઇકોર્ટના નિરીક્ષણ પછી રાજ્ય સરકારે અમદાવાદ, વડોદરા, સુરત અને રાજકોટ ઉપરાંત અન્ય ચાર મહાનગરો – ગાંધીનગર, જૂનાગadh, જામનગર અને ભાવનગર – આણંદ, નડિયાદ, મહેસાણા, મોરબી, પાટણ, ગોધરા, દાહોદ, ભુજને ધ્યાનમાં લીધા હતા. . ગાંધીધામ, સુરેન્દ્રનગર, ભરૂચ અને અમરેલી જેવા 12 શહેરો સહિત રાજ્યના કુલ 20 શહેરોએ આજે ​​(બુધવાર) થી જ કર્ફ્યુ લાદવાનો નિર્ણય લીધો છે. એટલું જ નહીં, રાજ્યના તાલુકા અને જિલ્લાના અનેક ગામોમાં સ્વૈચ્છિક તાળાબંધી લાદવામાં આવી છે, ત્યારે આજે એક મહત્વપૂર્ણ સમાચાર મળી રહ્યા છે. પાટણ જિલ્લાના ચાંસમા ખાતે 13 દિવસીય સ્વયંભૂ તાળાબંધીનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે. આ કારણે બપોરે 1 વાગ્યા પછી ચાંસમની બજારો બંધ રહેશે. જરૂરી સેવાઓ વિના દુકાનો ખોલવા બદલ રૂ .1000 નો દંડ લાદવાનો નિર્ણય પણ કર્યો છે. જાણવા મળ્યું છે કે ચેનસ્મામાં મ્યુનિસિપલ અને ટ્રેડ એસોસિએશનો દ્વારા આ નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે.

જાણવા મળ્યું છે કે પાટણ શહેર બાદ ચાણમસ બજાર 13 દિવસ માટે બંધ રાખવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે. કોરોના ચેપની સાંકળ તોડવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે. ચાણોમા તાલુકામાં હાલમાં કોરોના વાયરસના કેસમાં નોંધપાત્ર વધારો થયો છે. કાલે બપોરે 1 વાગ્યા પછી 8 એપ્રિલથી 20 એપ્રિલ સુધી સહજ બજારો બંધ રાખવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે. ચાંસમા પાલિકા અને તમામ વેપાર સંગઠનોની આયોજક સમિતિ દ્વારા સર્વાનુમતે આ નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે. તબીબી જરૂરિયાતો સિવાય ચાન્સમા સિટીમાં તમામ વ્યાપારી રોજગાર બંધ થશે. જો કે, કોઈપણ વ્યવસાયમાં સતત રોજગાર મેળવવા માટે રૂ .1000 નો દંડ આપવામાં આવ્યો છે.

હવે આજથી (બુધવારે) રાજ્યના 20 શહેરોમાં કર્ફ્યુ લાદવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે.

રાજ્યના ચાર મહાનગર શહેરોના 20 જિલ્લામાં રાત્રિના કર્ફ્યુમાં 1 કલાકનો વધારો કરવામાં આવ્યો છે, એટલે કે કર્ફ્યુ સવારે 8 થી સવારે 6 વાગ્યા સુધી રહેશે. 30 એપ્રિલ સુધી કર્ફ્યુ અમલમાં રહેશે. મુખ્યમંત્રી વિજય રૂપાણીની અધ્યક્ષતાવાળી મુખ્ય સમિતિની બેઠકમાં મોડી સાંજે ગુજરાત હાઇકોર્ટે મંગળવારે અને અઠવાડિયાના ત્રણ દિવસના સૂચન બાદ અને સપ્તાહના અંતે એડવોકેટ જનરલની સલાહ પર આ નિર્ણયો લીધાં હતાં. રાજ્યમાં કોરોના કેસની વધતી સંખ્યાને જોતાં.

રાજ્યની તમામ રાજકીય અને સામાજિક વિધિઓ પર કોરોના ચેપને ધ્યાનમાં રાખીને તા .30 એપ્રિલ સુધી તાત્કાલિક અસરથી પ્રતિબંધ મૂકવામાં આવ્યો છે. પચાસથી ઉપરની આવક પર પણ પ્રતિબંધ મૂકવામાં આવ્યો છે. લગ્નમાં અત્યાર સુધીમાં 200 પુરુષોને છૂટની છૂટ આપવામાં આવી છે, પરંતુ હાઈકોર્ટના નિર્દેશોના પગલે 50 ટકા ઘટાડો કરવામાં આવ્યો છે, એટલે કે 10 એપ્રિલથી માત્ર 100 લોકોને જ લગ્ન કરવાની છૂટ આપવામાં આવશે.

About gujju

Check Also

ગુજરાતમાં રાત્રી કર્ફ્યુનો બદલાયો સમય, જાણો ગુજરાતમાં કોરોનાની શું સ્થિતિ છે

ગુજરાત સરકારે છેલ્લા કેટલાક દિવસોમાં ઘણા ફેરફાર કર્યા છે. ઘણા નહીં પણ બધા બદલાઈ ગયા …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *