Breaking News

પ્રધાનમંત્રી નરેન્દ્ર મોદી અને PAK PM ઈમરાન ખાન વચ્ચે ગમે ત્યારે થઈ શકે છે……

ભારત અને પાકિસ્તાન વચ્ચે તણાવ ધીરે ધીરે ફરી રહ્યો છે અને વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી અને પાકિસ્તાનના વડા પ્રધાન ઇમરાન ખાન વચ્ચે ટૂંક સમયમાં એક બેઠક થવાની છે. પાકિસ્તાનના આર્મી ચીફ જનરલ કમર જાવેદ બાજવાએ બંને દેશોના વડા પ્રધાનો વચ્ચે બેઠકનો માર્ગ મોકળો કરવા ભારત સાથે વાતચીત શરૂ કરી છે. બ્રિટિશ અખબાર ફાઇનાન્શિયલ ટાઇમ્સે ત્રણ સ્રોતને ટાંકીને આ દાવો કર્યો છે.

અખબારે દાવો કર્યો છે કે સંયુક્ત આરબ અમીરાત (યુએઈ) ભારત અને પાકિસ્તાન વચ્ચે શાંતિ વાટાઘાટોમાં મદદ કરી રહ્યું છે. સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર જનરલ કમર બાજવાએ ભારતના રાષ્ટ્રીય સુરક્ષા સલાહકાર અજિત ડોવલને કાશ્મીરમાં યુદ્ધવિરામની જાહેરાત કરવા કહ્યું છે. અખબારે દાવો કર્યો છે કે આ વાટાઘાટ એવા સમયે થઈ રહી છે જ્યારે કોરોના વાયરસના ખતરો વચ્ચે બંને દેશોને તેમની અર્થવ્યવસ્થાને પુનર્જીવિત કરવાની પડકારનો સામનો કરવો પડશે.

બંને દેશોના વડા પ્રધાન આગામી 12 મહિનામાં મુસાફરી કરી શકે છે

અખબારે દાવો કર્યો છે કે ભારત અને પાકિસ્તાન વચ્ચેના સોદા પર યુએઈના શાસક મોહમ્મદ બિન ઝાયદ અલ નહ્યાન દ્વારા આક્ષેપ કરવામાં આવ્યો છે. તેમના પ્રયત્નો પછી જ 25 ફેબ્રુઆરીએ બંને દેશો વચ્ચે યુદ્ધવિરામના અસરકારક અમલ અંગે કરાર થયો હતો. હવે સરહદનો વેપાર અને કોરોના ચોરી મળીને કામ કરી શકે છે. જો બધુ બરાબર થઈ જાય તો, બંને દેશોના વડા પ્રધાનો આગામી 12 મહિનામાં મુલાકાત લઈ શકે છે.

બેકસ્ટોરીના નજીકના સૂત્રો કહે છે કે પીએમ મોદી અને ઇમરાન ખાન વચ્ચે બેઠક તૈયાર કરવાની તૈયારીમાં એક વરિષ્ઠ અધિકારી છે. અખબારે દાવો કર્યો છે કે જનરલ બાજવા જમ્મુ-કાશ્મીરના વિશેષ દરજ્જાને રદ કર્યા પછી જ ભારત સાથે શાંતિ વાટાઘાટો પર આગ્રહ કરી રહ્યા છે.

મોંઘા લશ્કરી તનાવથી બાજવા માર્યા ગયા છે

પાકિસ્તાને જાહેરાત કરી હતી કે ભારત કાશ્મીરમાં યથાવત્ સ્થિતિને પુનર્સ્થાપિત કરશે તો જ ભારત સાથે તમામ પ્રકારના સંવાદ શક્ય બનશે. દરમિયાન, પાકિસ્તાન સૈન્યના પ્રવક્તાએ કહ્યું કે જનરલ બાજવાની શાંતિ વાટાઘાટો માત્ર અફવા છે. જો કે, ભારતીય અધિકારીએ કહ્યું કે વાતચીત ચાલુ છે અને ઇમરાન ખાન સરકારનું નિવેદન તેના ઉગ્રવાદીઓને ખુશ કરવા માટે હતું. નિષ્ણાંતો કહે છે કે જનરલ બાજવા ભારત સાથેના અત્યંત ખર્ચાળ લશ્કરી તનાવને સમાપ્ત કરવા માટે યોગ્ય માર્ગ પર છે. તે યુ.એસ. સાથેના પોતાના સંબંધોને સુધારવા માંગે છે.

એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે જમ્મુ-કાશ્મીરમાં ઘુસણખોરીની પ્રવૃત્તિઓમાં ભારે ઘટાડો થયો છે. યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સમાં પાકિસ્તાનના ભૂતપૂર્વ રાજદૂત હુસેન હક્કાનીએ કહ્યું કે પાકિસ્તાન આત્મવિશ્વાસના સંકટનો સામનો કરી રહ્યું છે અને આગળ વધવા માટે કોઈ સમાધાન શોધવાની જરૂર છે. બીજી તરફ, પાકિસ્તાન પણ દેવાના દબાણ હેઠળ કચડી રહ્યું છે. ઇમરાન ખાન સરકાર પોતાનું વચન પાળી શકશે નહીં. આ દબાણને કારણે જ તેમણે ભારત સાથે શાંતિની કથા ફરી શરૂ કરવી પડશે.

About gujju

Check Also

ઓક્સિજન નું કમીને દૂર કરવા માટે ખુબજ તાકતવર છે પીપલના પાન, જાણો તેના ચમત્કારી ગુણ વિશે

કોરોનાવાયરસને રોકવા માટે દેશભરમાં રસીકરણ ચાલુ છે, પરંતુ હવે ઓક્સિજનની અછત એ હોસ્પિટલોના મોટાભાગના દર્દીઓ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *