Breaking News

શરુ કરો એવો બિઝનેસ જેમાં ક્યારેય નથી આવતી મંદી જાણો કેવી રીતે શરૂ કરવો

આ ધંધો મંદીનો બાપ છે, એકવાર તમે પ્રારંભ કરો છો, ત્યારે તમને એટલા પૈસા મળશે કે પૈસાની ગણતરી કરવામાં તમને થાકી જશે.

કોરોના વાયરસને કારણે આજે મોટાભાગની નોકરીઓ સાથે, લોકો હવે જાણશે કે કઇ વ્યવસાય અથવા રોજગાર એ છે કે જે ક્યારેય મંદીનો સામનો કરશે નહીં. જો તમારે પણ કોઈ વ્યવસાય શરૂ કરવો હોય તો અમે તમને એક સારો વિચાર બતાવીશું.

તમે નોંધ્યું હશે કે foodનલાઇન ખોરાકની માંગમાં નોંધપાત્ર વધારો થયો છે. તમે તમારી રેસ્ટોરન્ટ ખોલીને સારા પૈસા પણ કમાવી શકો છો. આ વ્યવસાયની અંદર, આવકની સાથે સાથે વૃદ્ધિની ઉચ્ચ સંભાવના છે. ચાલો આજે તમને જણાવીએ કે આ વ્યવસાય કેવી રીતે શરૂ કરવો.

રેસ્ટોરન્ટ વ્યવસાય ચલાવવા માટે, તમારે પ્રથમ કેટલીક બાબતો નક્કી કરવી આવશ્યક છે, જેમ કે તમે શાકાહારી રેસ્ટોરન્ટ ખોલવા માંગો છો કે માંસાહારી રેસ્ટોરન્ટ. તે પછી તમારે એ પણ નક્કી કરવું પડશે કે તમે ફક્ત ફાસ્ટ ફૂડ પર જ ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવા માંગતા હોવ અથવા રેસ્ટોરન્ટમાં બધા પ્રકારો રાખવા માંગો છો. તમે થીમ બેઝ રેસ્ટોરન્ટ પણ શરૂ કરી શકો છો.

રેસ્ટોરન્ટ ખોલવા માટે કેટલો ખર્ચ થશે:
સારી રેસ્ટોરન્ટ ખોલવા માટે તમારે ઓછામાં ઓછી 7 થી 12 લાખ રૂપિયાની જરૂર પડશે. જો જમીન અથવા સ્થાન તમારી પોતાની છે, તો કિંમત ઓછી થઈ શકે છે.

કેટલી જગ્યાની જરૂર પડશે:
રેસ્ટોરન્ટ ખોલવા માટે તમારે 700 થી 1500 ચોરસ ફૂટની જગ્યાની જરૂર પડશે. જો જગ્યા તમારી પોતાની નથી, તો તમે તેને ભાડે આપી શકો છો.

લાઇસન્સ આવશ્યક:
રેસ્ટોરન્ટ વ્યવસાય શરૂ કરવા માટે તમારે ફૂડ સેફ્ટી લાઇસન્સ મેળવવાની જરૂર છે, જે ફૂડ ડિપાર્ટમેન્ટ દ્વારા જારી કરવામાં આવે છે. આ માટે, તમારે વિભાગને એક કાગળ તૈયાર કરવો પડશે અને રેસ્ટોરાં, જમીનની માલિકી વગેરેની સંપૂર્ણ રચના બતાવવી પડશે. આરોગ્ય વિભાગ અને નિગમ દ્વારા બીજો આરોગ્ય લાઇસન્સ પણ આપવામાં આવે છે. જો તમે તેની સાથે કોઈ બાર ખોલવા માંગો છો, તો તમારે તેનું લાઇસેંસ કલેક્ટર ઓફિસ પાસેથી લેવું પડશે.

માર્કેટિંગ એ પણ એક આવશ્યક ભાગ છે:
સંલગ્ન વ્યવસાયમાં સફળ થવા માટે તમારે નસીબ કરતાં વધુની જરૂર છે. સંલગ્ન વ્યવસાયમાં સફળ થવા માટે તમારે નસીબ કરતાં વધુની જરૂર છે, આ માટે તમે સોશિયલ મીડિયા, અખબારો પર જાહેરાત આપીને અથવા પોસ્ટર બેનરો લગાવીને માર્કેટિંગ કરી શકો છો.

કર્મચારીઓનો પગાર:
રેસ્ટોરન્ટનો વ્યવસાય એકલા હાથે ચલાવી શકાતો નથી. તેથી જો તમને કોઈ રેસ્ટોરન્ટમાં સ્ટાફની જરૂર હોય અને તેઓએ તમારો પગાર પણ ચૂકવવો પડે. આ માટે તમે જરૂરી કર્મચારીઓને રાખી શકો છો.

માલ ખરીદતી વખતે સાવચેત રહો:
રેસ્ટોરન્ટમાં જરૂરી વસ્તુઓ ખરીદવા માટે કોઈ અનુભવી વ્યક્તિ તમારી સાથે હોવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. એવી ઘણી જગ્યાઓ છે જ્યાં તમને હોટલ માટે સમાન જથ્થાબંધ ભાવ મળી શકે છે. તમે ત્યાંથી પણ ખરીદી શકો છો. અથવા તો પણ કોઈ રેસ્ટોરન્ટનો માલિક તેની રેસ્ટોરન્ટ બંધ કરે છે, તો પણ તમે તેની સાથે તાલ રાખીને તેનો સામાન ખરીદી શકો છો.

સમસ્યાઓ ઝડપથી ઉભી થઈ શકે છે:
કોઈપણ વ્યવસાયની જેમ, તમારે શરૂઆતમાં સંઘર્ષ કરવો પડી શકે છે. તમે શરૂઆતમાં પૈસા પણ ગુમાવી શકો છો. અને નફો પણ ઓછો છે. પરંતુ જ્યારે તમારી રેસ્ટોરન્ટનો સ્વાદ લોકોની જીભ સુધી પહોંચે છે, ત્યારે તમે સારા પૈસા કમાવશો.

About gujju

Check Also

આ પરિવાર ના ઘરમાં ૨ અઠવાડિયાથી આવી રહ્યો છે,રહસ્યમય અવાજ ડર ના કરને સૂતો નથી પરિવાર …

એકવીસમી સદી વૈજ્ઞાનિકો અંધશ્રદ્ધામાં નહીં માને છે, તેમ છતાં, લખનઉના અલીગંજ અવકાશમાં આરતીના ઘરે જે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *