Breaking News

કોરોના થી સાજા થતાં લોકો પૈકી 3 માંથી 1 ને થાય છે આ ભયંકર બીમારી

એક નવો અધ્યયન દર્શાવે છે કે કોરોના વાયરસમાંથી પ્રાપ્ત થતાં ચેપ ન્યુરોલોજીકલ આરોગ્ય અને માનસિક સ્વાસ્થ્યને કેવી અસર કરે છે. એવું જાણવા મળ્યું છે કે કોરોના વાયરસના ચેપમાંથી સાજા થયા પછી છ મહિનામાં ત્રણમાંથી એક વ્યક્તિ ન્યુરોલોજીકલ અથવા માનસિક સમસ્યાઓમાંથી પસાર થાય છે.

ધ લેન્સેટ સાઇકિયાટ્રી જર્નલમાં બુધવારે પ્રકાશિત થયેલા આ અધ્યયનમાં કોરોના વાયરસથી સંક્રમિત 230,000 થી વધુ લોકોના આરોગ્ય રેકોર્ડ્સ પર નજર નાખવામાં આવી છે. અધ્યયન મુજબ, 34 ટકા લોકો છ મહિનામાં ન્યુરોલોજીકલ અથવા માનસિક બિમારીથી પીડિત જોવા મળે છે.

મોટાભાગની ચિંતાની ફરિયાદો મળી હતી. તેમાંથી 17% લોકોને મૂડ ડિસઓર્ડર હોવાનું જણાયું છે, જ્યારે 14% લોકોને મૂડ ડિસઓર્ડર હોવાનું જણાયું છે. સાયકોસિસ સાથે સંકળાયેલ વાયરસનું વિશ્લેષણ કરનારા સંશોધનકારો હજી સ્પષ્ટ નથી, પરંતુ 14 રોગોમાં ચિંતા અને હતાશા સૌથી સામાન્ય હતા. કોરોના પછી પુન:પ્રાપ્ત લોકોમાં મળી.

તે જ સમયે, સંશોધનકારોએ જણાવ્યું હતું કે સ્ટ્રોક, ડિમેન્શિયા અને ન્યુરોલોજીકલ ડિસઓર્ડર જેવા કિસ્સા પણ મળી આવ્યા છે, પરંતુ તે ખૂબ જ ઓછા જોવા મળે છે. આ અભ્યાસને તેની જાતનો સૌથી મોટો અભ્યાસ માનવામાં આવે છે. જે લોકોનો ડેટા અભ્યાસ માટે લેવામાં આવ્યો હતો તેમાંથી મોટાભાગના લોકો અમેરિકન છે.

About gujju

Check Also

સીરો સર્વેમાં દાવો કરવામાં આવ્યો કે વૅક્સિનના બંને ડોઝ લગાવનાર પણ કોરોના સામે સુરક્ષિત નથી…

જીવલેણ કોરોનાવાયરસ સામે લડવા માટે સેરો સર્વેનો ચોથો રાઉન્ડ પૂર્ણ થઈ ગયો છે, જેનાં પરિણામો …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *