Breaking News

ક્રિકેટ રમવાના કારણે પડતી માર, પિતા બનાવા માંગતા હતા ડોકટર, મહેનત થી મહાન બોલર બન્યા ખલીલ..

ક્રિકેટની રમત હંમેશાં બધા લોકોની સૌથી લોકપ્રિય રમત રહી છે. જેમ કે આપણે બધા જાણીએ છીએ, આઈપીએલ 2020 ની આ સીઝનમાં, ઘણા યુવા ખેલાડીઓ છે જેમણે દરેકને તેમના શાનદાર પ્રદર્શનથી પ્રભાવિત કર્યા છે. ઘણા એવા યુવા ખેલાડીઓ છે જેમણે આ બિંદુ સુધી પહોંચવા માટે ખૂબ જ મુશ્કેલ પરિસ્થિતિઓનો સામનો કરવો પડ્યો છે.

મહેનત અને સંઘર્ષ પછી તેઓએ આ પદ પ્રાપ્ત કર્યું છે. આઈપીએલ જેવા મોટા લીગનું પણ તે યુવા ખેલાડીઓના જીવનમાં ઘણું યોગદાન છે, જ્યાં તેઓ તેમની પ્રતિભા બતાવીને પસંદગીકારોનું ધ્યાન આકર્ષિત કરી રહ્યા છે. આ યુવા ખેલાડીઓમાં એક નામ ભારતીય ફાસ્ટ બોલર ખલીલ અહમદનું પણ આવે છે, જે આઈપીએલ 2020 માં સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદ તરફથી રમ્યાં હતા.

તેણે પોતાની શાનદાર બોલિંગથી તમામ ચાહકોનું દિલ જીતી લીધું છે. જો આપણે તેના જીવન વિશે જાણીએ, તો પછી તેણે સંઘર્ષને પાર કરી અને સખત મહેનતના બળ પર પોતાનું લક્ષ્ય પ્રાપ્ત કર્યું છે. આજે અમે તમને તેના જીવન સાથે જોડાયેલી કેટલીક મહત્વપૂર્ણ બાબતો વિશે માહિતી આપીશું…

ક્રિકેટ રમવા પર ખાવો પડતો માર..
ખલીલ અહેમદનો જન્મ 5 ડિસેમ્બર 1997 ના રોજ રાજસ્થાનના ટોંકમાં એક મુસ્લિમ પરિવારમાં થયો હતો. બાળપણમાં તે ટેનિસ બોલથી રમ્યો હતો, પરંતુ બાદમાં ખલીલ અહેમદે ક્રિકેટ બોલથી પ્રેક્ટિસ કરી હતી. તેને નાનપણથી જ ક્રિકેટ રમવાનો ખૂબ શોખ હતો. તમને જણાવી દઈએ કે ફાસ્ટ બોલર ખલીલ અહેમદના પિતા ખુર્શીદ આલમ વ્યવસાયે કમ્પાઉન્ડર છે.

ખલીલ અહેમદની માતા ગૃહિણી છે. ખલીલ અહેમદના માતાપિતા શરૂઆતમાં ક્રિકેટ રમવાના તેના નિર્ણયની વિરુદ્ધ હતા. તેના પિતા ઇચ્છતા હતા કે તેનો દીકરો મોટો થઈને ભણ્યા પછી ડોક્ટર બને, જેના કારણે ખલીલ અહમદને ક્રિકેટ રમવા માટે ઘણી વખત માર ખાવો પડ્યો હતો, પરંતુ તેણે પોતાનું લક્ષ્ય નક્કી કર્યું હતું. તેનું સ્વપ્ન એક દિવસ ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ તરફથી રમવાનું હતું.

ખલીલ અહેમદનો પરિવાર ક્રિકેટ રમવા સામે હતો પરંતુ તેમનો ક્રિકેટ પ્રત્યેનો જુસ્સો ઓછો થયો નહોતો. ખલીલ અહેમદ પરિવારના સભ્યોથી છુપાવતા ક્રિકેટ રમતો હતો, પરંતુ પાછા ફર્યા બાદ તેના પિતા તેને ખૂબ માર મારતા હતા. ખલીલ અહમદ માટે ક્રિકેટર બનવું સરળ ન હતું. પરિવારના સભ્યોની ગેરહાજરીને લીધે, તેઓને ઘણી મુશ્કેલ પરિસ્થિતિઓનો સામનો કરવો પડ્યો.

તમને જણાવી દઈએ કે ખલીલ અહેમદ કોઈક રીતે તેના માતાપિતા પાસેથી છુપાઇને ક્રિકેટ એકેડમીમાં જોડાયો હતો અને એકેડેમીમાં છુપાઇને જતો હતો. તેઓએ ત્યાં સખત મહેનત કરી. ઉગ્રતાથી પ્રેક્ટિસ કરી, ક્રિકેટની દરેક સૂક્ષ્મતા શીખવાનો પ્રયત્ન કર્યો. તેના કોચ ઈમ્તિયાઝ અહેમદ તેના ઝડપી બોલથી ખૂબ પ્રભાવિત થયા હતા. તેણે ખલીલને ઘણી મદદ કરી હતી. ખલીલના કોચ ઈમ્તિયાઝ અહેમદે તેના સાસરે ઉજવણી કરી હતી.

ખલીલ અહેમદની ક્રિકેટ કારકીર્દિ…
ખલીલ અહેમદ ખૂબ ઝડપી ગતિથી બોલિંગ કરતો હતો. તે અંડર -14 ની અજમાયશ આપતો રહ્યો, જ્યાં તેની ઝડપી બોલિંગથી પસંદગીકારોને પ્રભાવિત કર્યા. અંડર -14 માં પસંદગી થયા બાદ તેણે ડુંગરપુર ટ્રોફીમાં શાનદાર બોલિંગ કરી. ખલીલે 4 મેચમાં 23 વિકેટ ઝડપી હતી. તેના જબરદસ્ત પ્રદર્શનને કારણે તેની પસંદગી અંડર -16 માં કરવામાં આવી હતી.

અહીં પણ તેને તેની ઝડપી બોલિંગનો રેકૉર્ડ બનાવ્યો. તેની મહેનત અને સારા પ્રદર્શનને જોતા તેને પંજાબના મોહાલીમાં બીસીસીઆઈ એક્સપર્ટ એકેડેમી તરફથી રમવાનો મોકો મળ્યો. વર્ષ 2015 માં ખલીલ અહેમદને રાજસ્થાન અંડર -19 ટીમમાં સ્થાન મળ્યું હતું. અહીં પોતાના શાનદાર પ્રદર્શનથી તેણે 2016 માં અંડર -19 વર્લ્ડ કપમાં ભારતીય ટીમમાં સ્થાન મેળવ્યું હતું.

વર્ષ 2016 માં જ આઈપીએલ દિલ્હી ડેરડેવિલ્સની ટીમે તેને 10 લાખ ડોલરમાં ખરીદ્યો હતો પરંતુ તે સિઝનમાં તેને કોઈ પણ મેચમાં રમવાનો મોકો મળ્યો ન હતો, વર્ષ 2017 માં તે રાજસ્થાનની રણજી ટીમમાં જોડાયો હતો. તેણે જયપુરમાં જમ્મુ કાશ્મીર સામે પહેલી રણજી મેચ રમી હતી.

તમને જણાવી દઈએ કે વર્ષ 2018 માં ખલીલે હોંગકોંગ સામેની ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ તરફથી પોતાની પહેલી મેચમાં 3 વિકેટ લીધી હતી. ખલીલે 18 સપ્ટેમ્બર, 2018 ના રોજ દુબઇમાં હોંગકોંગ સામે એશિયા કપમાં વનડે ડેબ્યૂ કર્યું હતું.

વર્ષ 2018 પર, ખલીલે પ્રથમ મેચમાં શાનદાર બોલિંગ કરતા વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામે તેની પ્રથમ આંતરરાષ્ટ્રીય ટી 20 ક્રિકેટ મેચ રમી હતી. તેણે 14 ઓવરમાં 16 રન આપીને એક વિકેટ ઝડપી હતી. તમને જણાવી દઈએ કે ખલીલે 12 વનડે મેચમાં અત્યાર સુધીમાં 15 વિકેટ ઝડપી છે, આ ઉપરાંત 14 ટી 20 મેચોમાં ભારત તરફથી 13 વિકેટ ઝડપી છે.

ખલીલ અહેમદે તેની ક્ષમતા અને મહેનતને કારણે સારું નામ કમાવ્યું છે. વર્ષ 2018 માં, ખલીલને તેની ટીમમાં આઈપીએલ સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદ દ્વારા 3 કરોડ રૂપિયામાં સમાવવામાં આવ્યો હતો.

તેણે શાનદાર બોલિંગથી પણ આંતરરાષ્ટ્રીય અને ઘરેલું મેચોમાં બધાનાં દિલ જીતી લીધાં છે. વર્ષ 2019 માં, સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદે ફરી એક વખત આત્મવિશ્વાસ સાથે તેમની ટીમમાં ઉમેર્યું.

અહીં પણ તેણે પસંદગીકારોને ઉતારો આપ્યો નહીં. આઈપીએલ 2013 મી સીઝનમાં, ખલીલ અહેમદ તેની જૂની ટીમ સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદ તરફથી રમ્યો હતો. તેણે પોતાની ઘાતક બોલિંગથી હૈદરાબાદથી ઘણી મેચ જીતી હતી.

About gujju

Check Also

લીમડા નાં ઝાડમાં થયો એવો ચમત્કાર કે આખું ગામ કરવા લાગ્યું પૂજા-પાઠ….

મધ્યપ્રદેશના કટની જિલ્લામાંથી એક અનોખો કિસ્સો સામે આવ્યો છે. અહીંની ઓર્ડનન્સ ફેક્ટરી સ્કૂલની સામે, ગુરુવારે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *