Breaking News

વેક્સિન લીધા બાદ પણ કેમ થઈ રહ્યો છે કોરોના? શું થાય છે આડઅસર? અદાર પૂનાવાલાએ આપી સ્પષ્ટતા

લોહી ગંઠાઈ જવાની ફરિયાદો બાદ ઘણા દેશોમાં એસ્ટ્રાઝેનેકા ક્સફર્ડ રસીની તપાસ કરવામાં આવી રહી છે. મહત્વપૂર્ણ છે કે પુણે સ્થિત સીરમ સંસ્થા આ રસીનું સૌથી મોટું ઉત્પાદક છે, જેની રસી પણ ભારતના લોકોને સતત વિતરણ કરવામાં આવી રહી છે. આ જોઈને, કંપનીના સીઇઓ આદર પૂનાવાલાએ રસીની આડઅસરો અને તેના વિશે ઉદ્ભવતા તમામ પ્રશ્નોના એક જ વાતચીતમાં જવાબ આપવાનો પ્રયાસ કર્યો છે.

આ રસી તમને હસ્પિટલમાં જતા અટકાવશે

ઘણા લોકો રસીકરણ પછી પણ કોરોના માટે સકારાત્મક પરીક્ષણ કરે છે. આ વિશે પૂનાવાલાએ કહ્યું, “હું તેને કોવિડ શિલ્ડ કહું છું કારણ કે તે એક પ્રકારની ieldાલ છે જે તમને બીમાર થવાથી બચાવશે નહીં, પરંતુ તેના કારણે તમે મરી શકશો નહીં. તે તમને ગંભીર બીમારીથી સુરક્ષિત રાખે છે અને 95% કેસોમાં તે કરશે.

એક માત્રા લીધા પછી પણ તમને હોસ્પિટલમાં જવાથી બચાવો બુલેટ પ્રૂફ જેકેટની જેમ, જ્યારે તમે ગોળી ચલાવો છો ત્યારે તમે બુલેટ પ્રૂફ જેકેટને લીધે નથી મરતા, પરંતુ તમને થોડું નુકસાન થાય છે. જાન્યુઆરીથી આપણી પાસે 4 કરોડ છે. લોકોને કોરોના રસી પૂરવણીઓ આપવામાં આવી છે, હવે આપણે એ જોવું રહ્યું કે તેઓ હોસ્પિટલમાં દાખલ છે કે નહીં. ”

રસી રોગ અટકાવવાનો દાવો કરતી નથી.

રસીના મૂળ ખ્યાલ પર, આદર પૂનાવાલાએ કહ્યું, “હું કે અન્ય કોઈ રસી કંપનીએ ક્યારેય દાવો કર્યો નથી કે આ રસી તમને બીમાર કરશે નહીં. કદાચ લોકોની આ કલ્પના છે. જો તમે આજે અન્ય રસીઓ લેતા હોવ તો ચાલો જોઈએ.

ત્યાં ખૂબ ઓછી રસીઓ છે જે તમને બીમાર થવાથી અથવા ચેપગ્રસ્ત થવાથી બચાવી શકે છે. WHO એ પણ માને છે કે તમારે સારું હોવું જોઈએ અને તેથી જ દરેકને રસી આપવાની જરૂર છે. રોગ અથવા વૈગાનિકોસમુદાયોમાંથી કોઈ આપણને બચાવવા માટેનો દાવો છે.

વ્યક્તિ માટે કોઈ ગોલપોસ્ટ નથી. આજે પણ ઘણી દવાઓ છે જે એક સમયે કામ કરતી હતી, પરંતુ હવે નથી. આજે માણસ પાસે એવું કંઈ નથી જે 100 ટકા છે. તે ક્યારેક ચાલે છે, પરંતુ હંમેશાં નથી. ”

એસ્ટ્રાઝેનેકા રસીએ બ્લડ ક્લોટ્સ અવરોધિત કર્યા છે?

એસ્ટ્રાઝેનેકા રસી અંગે યુરોપમાં તરવાની ફરિયાદો પર બોલતા, આદર પૂનાવાલાએ કહ્યું કે, “ક્લિનિકલ ટ્રાયલ હોવાથી તેની અસરકારકતા અને ન્યુરોલોજીકલ અસરો પર સવાલ ઉઠાવવામાં આવ્યા છે અને હવે લોહી ગંઠાઈ જવાના કેસો નોંધાયા છે, પરંતુ આપણે શરૂઆતથી કહેવું જ જોઇએ કે નિયમનકારો અને રસી તપાસકર્તાઓ તપાસ પૂર્ણ કરવાની છૂટ આપવી જોઈએ.

અને પછી મીડિયાની ચર્ચા અને કંપનીના દાવાઓ વિશે વાત ન કરવા માટે, તાર્કિક નિષ્કર્ષ પર પહોંચવું જોઈએ. ભારતમાં આરોગ્ય મંત્રાલય, વિશ્વ આરોગ્ય સંગઠન, ઇએમઇએ અને અન્ય દેશોએ જણાવ્યું છે કે રસી સંપૂર્ણપણે સલામત છે. આ લોહીના ગંઠાવાના કિસ્સામાં, હું આ અંગે હાલમાં કોઈ નિવેદન આપીશ નહીં, કેમ કે આ અંગેનો સંપૂર્ણ અહેવાલ આવતા અઠવાડિયે આવી શકે છે. આપણે ફક્ત રાહ જોવી પડશે અને જોવું પડશે. “

About gujju

Check Also

મંદિરમાં પૂજા કરવા માટે આવેલી મહિલા સાથે પૂજારીએ કર્યું કંઈક એવું કે

બિહારના દરભંગામાં એક પૂજારીએ મંદિરમાં પૂજા કરવા આવેલી મહિલાને માર માર્યો હતો. આ ઘટનાનો વીડિયો …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *