Breaking News

20 ધન્વંતરી રથનું લોકાર્પણ: CM રૂપાણીએ કહ્યું- લોકડાઉનની હાલ

અમદાવાદથી 20 નવા ધન્વંતરી સ્વાસ્થ્ય રથનું ઉદ્ઘાટન કરવામાં આવ્યું છે અને રાજ્યની આરોગ્ય સુવિધાઓમાં વધારો કરવામાં આવ્યો છે. ધન્વંતરી સ્વસ્થ્ય રથ દ્વારા કોરો દર્દીઓની વહેલી ઓળખ અને સમયસર સારવાર દ્વારા રાજ્યમાં મૃત્યુ દર ઘટાડવાનું સરકારનું લક્ષ્ય છે. રૂપાણીએ જણાવ્યું હતું કે, દસ લાખથી વધુ રસીકરણ અને ઉપાય કરનાર ઈન્જેક્શનની ઉપલબ્ધતાના સંદર્ભમાં ગુજરાત વેક દેશનું પહેલું રાજ્ય છે. સરકાર હાલમાં લોકડાઉન લાગુ કરવા અંગે વિચારણા કરી રહી નથી. તે સ્વાગત છે કે કેટલીક જગ્યાએ જાહેર-વ્યવસાયિક સંગઠનો સ્વયંભૂ બંધને અનુસરે છે. સમગ્ર ગુજરાતમાં દરરોજ 40 થી 50 લોકોનાં મોતનું કારણ સરકારી ચોપડીઓ છે. પરંતુ કબ્રસ્તાનમાં દીપડાના દફન અને કોરોના માર્ગદર્શિકામાંથી અંતિમ સંસ્કાર કંઈક અલગ સૂચવે છે.

મુખ્યમંત્રી વિજય રૂપાણીએ અમદાવાદથી 20 નવા ધન્વંતરી આરોગ્ય રથનું ઉદ્ઘાટન કરતાં જણાવ્યું હતું કે, ધનવંતરી આરોગ્ય રથ દ્વારા કોરો દર્દીઓની વહેલી તકે ઓળખ અને સમયસર સારવાર દ્વારા તેમની મૃત્યુદર ઘટાડવાનો સરકારનો હેતુ છે. કોરોના દર્દીઓ ચેપ લાગતાની સાથે જ સારવાર શરૂ કરી શકે તેની ખાતરી કરવા માટે, આજે રવાના થયેલ ધનવંતરી સ્વાસ્થ્ય રથ દર્દીઓના સ્વાસ્થ્યને સુધારવા માટે રાજ્યના વિવિધ જિલ્લાઓમાં પ્રવાસ કરશે, એમ તેમણે ઉમેર્યું.

અહીં ઉલ્લેખનીય છે કે ધન્વંતરી રથ પર પાંચ આરોગ્ય કર્મચારીઓ, જીપીએસ છે. તેમણે જણાવ્યું હતું કે સિસ્ટમ પાસે લેપટોપ અને ઇન્ટરનેટ કનેક્ટિવિટી છે, જે આરોગ્ય વિભાગને કેન્દ્રિય ડેટા સાથે આરોગ્ય રથ પ્રદાન કરે છે.

સ્વસ્થ્ય રથના ગયા પછી મુખ્યમંત્રીએ પત્રકારોને જણાવ્યું હતું કે ગુજરાત સહિત સમગ્ર દેશમાં કોરોના પ્રસારણમાં વધારો થઈ રહ્યો છે. તેમજ રાજ્ય સરકાર આરોગ્ય સુવિધાઓને વધારવા અને મજબૂત કરવા કટિબદ્ધ છે. રાજ્યમાં છેલ્લા આઠ દિવસોમાં સરકારે 15000 પલંગ, 3100 સઘન સંભાળ એકમો, 6700 ઓક્સિજન પલંગ અને 965 વેન્ટિલેટર ઉમેર્યા છે. જ્યારે ચાર મહાનગરોમાં ચેપ વધુ ઝડપથી ફેલાઈ રહ્યો છે, ત્યારે લોકોએ બિનજરૂરી કારણોસર પોતાનું ઘર ન છોડ્યું અને નિયમોનું પાલન ન કરવું જરૂરી છે. સરકારે માસ્કિંગના નિયમોને કડક રીતે લાગુ કરવા સૂચનાઓ જારી કરી છે.

વડા પ્રધાન મોદીએ દેશના વિવિધ રાજ્યોના મુખ્યમંત્રીઓ સાથે વડા પ્રધાન મોદીની છેલ્લી બેઠકનો ઉલ્લેખ કરતા જણાવ્યું હતું કે, ગુજરાત રાજ્યમાં અન્ય રાજ્યોની તુલનામાં રેડિએટર ઇંજેક્શનની નોંધપાત્ર માત્રા છે. રાજ્ય સરકારે કોરીના સમયગાળા દરમિયાન કોવિડ દર્દી અને મૃત્યુના આંકડા ક્યારેય છુપાવ્યા ન હતા. સરકાર સ્થિરતાના આંકડા બધાની સામે મૂકવામાં માને છે. કોરોનાથી થતાં મૃત્યુની ગણતરી માટે આઇસીએમઆર માર્ગદર્શિકાનો સંદર્ભ આપતા તેમણે જણાવ્યું હતું કે કોમોર્બિડ દર્દીના મૃત્યુના પ્રાથમિક અને ગૌણ કારણોને ધ્યાનમાં લેતા માર્ગદર્શિકા અનુસાર મૃત્યુનું પ્રાથમિક કારણ નક્કી કરવામાં આવે છે. તેમણે કહ્યું કે કોરો ઇન્ફેક્શનની સમાન વિગતો જે સરકાર દ્વારા નોંધાય છે તે જાહેર કરવામાં આવે છે.

અહીં ઉલ્લેખનીય છે કે, ત્યાં 20 નવા ધન્વંતરી આરોગ્ય રથ, ગોપાલ, બાવળા, ચાંદખેડા, ગાંધીનગરના અમદાવાદ શહેર, કડોદરા અને સુરતના કીમ, ફતેગંજ અને વડોદરા, ગોંડલ, રાજકોટ, દાહોદ, પોરબંદર, અમરેલી, છોટાઉદપુર, મહિસાગર છે , અરવલી. , દેવભૂમિ દ્વારકા, સુરેન્દ્રનગર અને વલસાડ જિલ્લામાં સેવા આપશે. કોરાવ સમયગાળા દરમિયાન રાજ્યના કુલ 2,94,525 લોકોએ 34 ધનવંતરી આરોગ્ય રથનો લાભ લીધો છે. 20 નવા આરોગ્ય રથનો સમાવેશ થતાં રાજ્યમાં આરોગ્ય રથની સંખ્યા વધીને 54 થઈ ગઈ છે.

About gujju

Check Also

વધારે પડતું તુલસીના પાનનું સેવન સાબિત થઈ શકે છે જોખમી, શરીરના આ ભાગોને પહોંચાડે છે નુકસાન…

તુલસીનો છોડ ઘરે રોપવો એ ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે. હિંદુ સંસ્કૃતિમાં તુલસીના છોડની …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *