Breaking News

આફ્રિદી એ બહેન સાથે કર્યા લગન અને વીરેન્દ્ર સહેવાગે તો એના પપા ની …

ક્રિકેટરો અપાર ચાહકોની આગેવાની માણે છે અને તેના કારણે તેમનું અંગત જીવન પણ હંમેશાં સ્કેનર હેઠળ રહે છે. ચાહકો તેમના મનપસંદ ક્રિકેટરો વિશે વિગતો જાણવા માંગે છે.

અન્ય ક્રિકેટરોની જેમ જ્યારે યુવરાજ સિંહે હેઝલ સાથે લગ્ન કર્યા હતા અને જ્યારે વિરાટ કોહલીએ અનુષ્કા શર્મા સાથે લગ્નગ્રંથિથી લગ્ન કર્યા ત્યારે તેમને વિશ્વતરફથી અભિનંદનના સંદેશા મળ્યા હતા. જોકે ક્રિકેટરોએ લગ્નને પ્રેમ કર્યો હતો પરંતુ કેટલાક ક્રિકેટરો એવા છે જેમણે તેમના સંબંધીઓ સાથે લગ્ન કર્યા હતા. તો, ચાલો જાણીએ કે આ ક્રિકેટરો કોણ છે:

વિરેન્દ્ર સેહવાગ- આરતી

આરતીની મોટી બહેને એક ઇન્ટરવ્યુમાં જણાવ્યું હતું કે લગ્ન (વિરેન્દ્ર-આરતી) પરિવારમાં થયા હતા. આ લવ મેરેજ હતા, અમારી કાકી (પાપાની બહેન)ના લગ્ન સેહવાગના પરિવારમાં તેના પિતરાઇ ભાઇ સાથે થયા હતા. આ લગ્ન પછી વિરેન્દ્ર અમારી કાકીના બનેવી બની ગયા. મે 2002માં 14 વર્ષની મિત્રતા બાદ સેહવાગે રમૂજી સ્વરમાં આરતીનો પ્રસ્તાવ મૂક્યો હતો.

 

View this post on Instagram

 

A post shared by Aarti Sehwag (@aartisehwag)

પરંતુ આરતીએ તેને વાસ્તવિક દરખાસ્ત ગણીને તરત જ હા પાડી દીધી. આ ખુલાસો સેહવાગે પોતે કર્યો હતો. બંને લગભગ ત્રણ વર્ષથી ડેટિંગ કરી રહ્યા હતા અને પછી એપ્રિલ ૨૦૦૪ માં લગ્ન કર્યા હતા. સેહવાગ-આરતીને બે પુત્રો છે.

 

શાહિદ આફ્રિદી- નાદિયા

આફ્રિદીએ તેના મામાની પુત્રી સાથે લગ્ન કર્યા છે. પોતાના અંગત જીવન વિશે ઓછી વાત કરનારા આફ્રિદીએ પોતાના લગ્ન વિશે એક ઇન્ટરવ્યુમાં ખુલાસો કર્યો હતો કે ટૂર પર જતા પહેલા મેં મારા પિતાને કહ્યું હતું કે મારે લગ્ન કરવા છે.

મને એક છોકરી શોધો – મેં મજાકમાં આ કહ્યું, પરંતુ તેણે તેને ગંભીરતાથી લીધું. જ્યારે હું પાછો ફર્યો ત્યારે તેણે મને કહ્યું કે મેં તમારી મેચ બનાવી છે.

મને આશ્ચર્ય થયું. હું પણ તેને અભિનંદન આપીને ચાલ્યો ગયો. શાહિદની પત્ની બીજું કોઈ નહીં પણ તેના મામાની પુત્રી નાદિયા હતી. આફ્રિદી-નાદિયાના લગ્ન 22 ઓક્ટોબર, 2000ના રોજ થયા હતા. ત્યારબાદ ઈંગ્લેન્ડ અને પાકિસ્તાન વચ્ચે શ્રેણી ચાલી રહી હતી.

મુસ્તફિઝુર રહેમાન – સામિયા પરવિન

બાંગ્લાદેશના આ ક્રિકેટરે તેની માતૃપિત સમિયા પરવિન સાથે લગ્ન કર્યા હતા. સામિયા ઢાકા યુનિવર્સિટીમાં મનોવિજ્ઞાનની વિદ્યાર્થી છે. ક્રિકેટરના પરિવારનું માનવું હતું કે લગ્નથી પેસરને સ્વાસ્થ્યને કારણે થતા મુદ્દાઓને દૂર કરવામાં મદદ કરવામાં આવી હતી. ક્રિકેટરે 2019ના વર્લ્ડ કપ બાદ લગ્નનું ભવ્ય રિસેપ્શન ફેંક્યું હતું.

સઈદ અનવર – લુબ્ના

જે પાકિસ્તાની ક્રિકેટરને લાઇમલાઇટથી દૂર રહેવું ગમતું હતું તે 1996માં તેના પિતરાઇ ભાઇ લુબ્ના સાથે જોડાઈ ગયો હતો. લુબ્ના વ્યવસાયે ડૉક્ટર હતી.

1996ના એ જ વર્ષમાં અનવર ટેસ્ટ ના મેદાનમાં સરેરાશ 63 સાથે વિકસ્યો. ૨૦૦૧ માં જ્યારે તેણે તેની પુત્રી ગુમાવી ત્યારે ખરાબ ત્રાટક્યું ત્યાં સુધી અનવરના જીવનમાં બધું સારું ચાલી રહ્યું હતું. આ ક્રિકેટર રમત ચાલુ રાખી શક્યો ન હતો અને 2003ના વર્લ્ડ કપ બાદ નિવૃત્તિ લીધી હતી.

મોસાદેક હુસેન – શર્મિન સમીરા ઉષા

બાંગ્લાદેશી ક્રિકેટરે ૨૦૧૨ માં ૧૬ વર્ષની નાની ઉંમરે લગ્ન કર્યા હતા. તેણે તેના પિતરાઈ ભાઈ શર્મિન સમીરા સાથે લગ્ન કર્યા. ગયા વર્ષ સુધી બંને વચ્ચે બધું સારું ચાલી રહ્યું હતું પરંતુ ત્યારબાદ દહેજમુદ્દે ક્રિકેટરને તેની પત્નીએ દોષી ઠેરવ્યો હતો. શર્મિને તેની સામે ફરિયાદ નોંધાવી હતી અને તેણે ટીમમાં પોતાનું સ્થાન લગભગ ગુમાવી દીધું હતું.

About gujju

Check Also

ભારત શ્રીલંકા વન-ડે સીરીઝની તારીખ ફાઈનલ, 18 જૂલાઈના રોજ રમાશે પહેલી મેચ

ભારત અને શ્રીલંકા વચ્ચે વનડે ક્રિકેટ શ્રેણીની તારીખ ફાઇનલ થઈ ગઈ છે. ભારત-શ્રીલંકાની વનડે સિરીઝની …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *