Breaking News

આ ચમત્કારિક બાબા પાસેથી મંત્ર લઈને ઈન્દિરા ગાંધી વડા પ્રધાન બન્યા, આપ્યું હતું આ વિશેષ ચૂંટણી પ્રતીક

આજે અમે તમને ઉત્તર પ્રદેશના એક ચમત્કારિક સંત વિશે બતાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેની વાર્તા તમને આશ્ચર્યચકિત કરી દેશે. તેમના આશીર્વાદ લેવા દેશ અને વિશ્વના મહાન પ્રકાશકારો આવી રહ્યા હતા. તેમાં અટલ બિહારી વાજપેયી, ઇન્દિરા ગાંધી, મદન મોહન માલવીયા જેવા મહાનુભાવોના નામ શામેલ હતા.

તે મહાન સંત દેવરાહ બાબા હતા. દેવરાહ બાબા એક સરળ અને શાંત ભાવિ હતા અને તેઓને ઘણું નોલેજ હતું. દેવરિયા જિલ્લામાં રહેવાને કારણે તેમનું નામ દેવરાહ બાપડ્યા હતું. કેટલીક માન્યતાઓ અનુસાર, લોકો તેમને આશીર્વાદ, વય, યોગ, ધ્યાન અને આશીર્વાદ આપવાની ક્ષમતાને કારણે કુશળ સંત કહે છે.

તેમના અનુયાયીઓ માને છે કે તે 250 થી 500 વર્ષ જીવતો હતો. દેવરાહા બાબાની ચમત્કારિક શક્તિ વિશે તમામ પ્રકારની વાર્તાઓ સાંભળી અને સાંભળવામાં આવે છે, જેમણે 19 જૂન, 1990 ના રોજ પોતાનું શરીર છોડી દીધું હતું.

એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે બાબા પાણી પર ચાલતા પણ હતા, તેમની પાસે પ્લેવિનીની સિદ્ધિ છે. તે ક્યારેય કોઈ લક્ષ્ય સુધી પહોંચવા દોડતો ન હતો. તે માધવન મેળામાં દર વર્ષે પ્રયાગની મુલાકાત લેતો. વૃંદાવનમાં, યમુનાના કાંઠે, તે શ્વાસ લીધા વિના અડધો કલાક પાણીમાં રહ્યો. દેવરાહા બાબાએ ક્યારેય તેમની ઉંમર, સંપત્તિ અને સિદ્ધિઓ વિશે કોઈ દાવા કર્યા નથી,

પરંતુ તે બધા પ્રકારના ટોળાથી ઘેરાયેલા હતા, જેમણે ચમત્કારો કર્યા. બાબા લોબ ઉપર બેસીને ભક્તોને આશીર્વાદ આપતા. ઘણા લોકોએ દાવો કર્યો હતો કે બાબા ભક્તોના શબ્દો સુધી પહોંચતા પહેલા જ તેમના મગજમાં જાણ થઈ ગયા હતા.

તે સમયની વાત છે જ્યારે દેશમાં ઈન્દિરા ગાંધીની કટોકટી અને હાર બાદ ચૂંટણીઓ થઈ હતી. તે આશીર્વાદ લેવા દેવરાહ બાબા પાસે ગઈ હોવાનું પણ કહેવાય છે. બાબાએ હાથ ઉચા કરી એક પંજા વડે આશીર્વાદ આપ્યા. ત્યાંથી પરત ફરીને ઇન્દિરા ગાંધીએ કોંગ્રેસનું ચૂંટણી પ્રતીક સોંપવાનો નિર્ણય કર્યો. આ જ પ્રતીક પર, 1980 માં, ઇન્દિરા ગાંધીના નેતૃત્વમાં, કોંગ્રેસને મજબૂત બહુમતી મળી અને તે દેશના વડા પ્રધાન બન્યા.

બાબા હંમેશા નગ્ન રહેતા અને કાળિયારની છાલ પહેરતા. 1911 માં, જ્યોર્જ પાંચમો ભારતના બાબાને જોવા મયાલ આશ્રમમાં આવ્યા હતા. તે સમયે, ડી.આર.એસ. રાજેન્દ્ર પ્રસાદ, મદન મોહન માલવીયા, ઇન્દિરા ગાંધી, અટલ બિહારી વાજપેયી, મુલાયમસિંહ યાદવ, વીર બહાદુર સિંઘ, વિંડેશ્વરી દુબે, જગન્નાથ મિશ્રા અને અન્ય વહીવટી અધિકારીઓ જેવી મહાન હસ્તીઓ બાબાના આશીર્વાદ લઈ રહી હતી. તેનો મહેલ ચાર સ્તંભો પર એક મકાન હતો, જ્યાંથી લોકો તેને નીચેથી જોઈ શકતા હતા. તેણે માઇલ ગામમાં વર્ષના આઠ મહિના ગાળ્યા

About gujju

Check Also

મંદિરમાં પૂજા કરવા માટે આવેલી મહિલા સાથે પૂજારીએ કર્યું કંઈક એવું કે

બિહારના દરભંગામાં એક પૂજારીએ મંદિરમાં પૂજા કરવા આવેલી મહિલાને માર માર્યો હતો. આ ઘટનાનો વીડિયો …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *