Saturday , September 18 2021
Breaking News

ભૂલથી પણ કોરોનાની વેકસીન લગાવતા પેહલા ના કરો આ કામ નહીં તો……

કોરોનોવાયરસના કેસ વિશ્વભરમાં વધી રહ્યા છે. જો કે, લોકો રાહતનો શ્વાસ લેતા હોય છે અને આતુરતાથી તેમના વળાંકની રાહ જોતા હોય છે. જો તમે પણ કોરોનોવાયરસ રસી મેળવવા માંગો છો, તો કેટલીક બાબતો ધ્યાનમાં રાખવી જોઈએ. 24 કલાકની અંદર રસીકરણ ન કરવું જોઈએ.

લોકો હળવા દુખાવા માટે સામાન્ય રીતે સામાન્ય પેઇનકિલર્સ લે છે, પરંતુ જો તમારે રસી લેવી હોય તો 24 કલાક પહેલા કોઈ પેઇનકિલર ન લો. ડtorsક્ટરો કહે છે કે કેટલીક સામાન્ય પીડાથી રાહત આપતી દવાઓ રોગપ્રતિકારક શક્તિને નબળી પડી શકે છે. તે લેતા પહેલા લેવું જોઈએ નહીં. જો તમને રસી લાગુ કર્યા પછી દુખાવો થાય છે, તો પછી તમે આ દવાઓ લઈ શકો છો.

દારૂ ન પીવો. રસીકરણ પહેલાં દારૂ ન પીવો. ડોકટરો કહે છે કે આલ્કોહોલ ડિહાઇડ્રેશન અને હેંગઓવરનું કારણ બની શકે છે, જે રસીને બેઅસર કરી શકે છે. રસી લાગુ પાડવા પહેલાં પુષ્કળ પાણી પીવા અને હાઇડ્રેટેડ રહેવાની સલાહ આપવામાં આવે છે.

રસીકરણ પહેલાં એકવાર તે કરશો નહીં. ટી મોડું થાય છે આરોગ્ય નિષ્ણાતો કહે છે કે શરીરની રોગપ્રતિકારક શક્તિ સારી અને સંપૂર્ણ નિંદ્રા મેળવીને રસીકરણ પર પ્રતિક્રિયા આપે છે.

માત્ર રસી પહેલાં જ નહીં, પણ રસીકરણના દિવસે પણ સારી લેવી ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. જો હા, તો તમારે ફક્ત 14 દિવસ પછી જ કેવિડ રસી લેવી જોઈએ. બીજી રસી મેળવવા માટે 14 દિવસ રાહ જુઓ.

રસી આપતી વખતે, તમારે કોરોના વિશે પણ સાવચેત રહેવું જોઈએ. કોઈપણ રસી પ્રતિરક્ષા વિકસાવવામાં સમય લે છે, તેથી આ સમય દરમિયાન બેદરકારી ન રાખો. માસ્ક પહેરો, મુસાફરી કરવાનું ટાળો, ગીચ સ્થળોએ ન જશો, સામાજિક અંતરને અનુસરો, સ્વચ્છતા જાળવો અને બંનેની સંભાળ રાખો. રસીકરણ. ડોઝ લેવાનું ભૂલશો નહીં. રસીકરણ પછી હોસ્પિટલ છોડશો નહીં.

આરોગ્ય નિષ્ણાતો કહે છે કે તેઓએ રસી લીધા પછી ઓછામાં ઓછા 15 મિનિટ સુધી તે જ સ્થાન પર રહેવું જોઈએ. ઉપરાંત, જો તમને કોઈ ગંભીર આડઅસર દેખાય છે, તો તમે તરત જ ડોક્ટરનો સંપર્ક કરી શકો છો.

કેટલાક લોકો રસીના નામથી ડરતા હોય છે. ઉપર, યોગ્ય ખોરાક અને પીણાથી તમારી જાતને દિલાસો આપો. તાણ લેવાની અસર તમારી રોગપ્રતિકારક શક્તિને પણ પડે છે.

આ સાવચેતીઓ ઉપરાંત, અમે એ પણ જાણીએ છીએ કે હમણાં કયા લોકોએ કોરોના રસી લેવાનું ટાળવું જોઈએ. જેને છેલ્લા દોઢ  મહિનામાં કોરોનાવાયરસથી ચેપ લાગ્યો છે અથવા જેમની સારવાર લોહીના પ્લાઝ્મા અથવા મોનોક્લોનલ એન્ટિબોડીઝ દ્વારા કરવામાં આવી છે, તેઓએ આના રસી લેવાનું ટાળવું જોઈએ. રસી લાગુ કરતાં પહેલાં ડોક્ટરની મંજૂરી લેવી જ જોઇએ.

સીરમ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ ઈન્ડિયાએ સલાહ આપી છે કે જેને પણ કોવિસીડલ રસીના કોઈપણ ઘટકથી એલર્જી છે તેને રસી ન લેવી જોઈએ. સગર્ભા અથવા સ્તનપાન કરાવતી સ્ત્રીઓએ પણ કોવિડ -19 રસી ન લેવી જોઈએ કારણ કે આ લોકો પર કોઈ ક્લિનિકલ ટ્રાયલ લેવામાં આવી નથી. .

About gujju

Check Also

સ્નાન કરતી વખતે પે@@શાબ કરવો એ પુરુષ કે સ્ત્રી માટે શું ફાયદાકારક છે કે બીમારીનો સંકેત આપે છે ? હકીકત આજે જ જાણી લો…

જો કોઈ તમને કહે કે તે સ્નાન કરતી વખતે ક્યાંક પેશાબ કરી રહ્યો છે તો …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *