Breaking News

જાણો તમારી આ રોજબરોજ નાની નાની ભૂલો ને કારણે પણ થઈ શકે છે કેન્સર જેવી ભયંકર બીમારી…

મોટાભાગના કેન્સરનું નામ તે અંગ અથવા કોષના નામ પર રાખવામાં આવે છે જેમાં તેઓ પ્રારંભ કરે છે – ઉદાહરણ તરીકે, કોલોનમાં શરૂ થતા કેન્સરને કોલોન કેન્સર કહેવામાં આવે છે.

મિત્રો એક કેન્સર છે જે ત્વચાના મૂળ કોષોમાં શરૂ થાય છે. આને કાર્સિનોમા કહેવામાં આવે છે. કેન્સર શબ્દનો ઉપયોગ રોગોના સંદર્ભમાં થાય છે જેમાં અસામાન્ય કોષો અનિયંત્રિત રીતે વિભાજિત થાય છે અને તેમના પેશીઓ પર આક્રમણ કરવા સક્ષમ છે.

લોહી અને લસિકા તંત્ર દ્વારા કેન્સરના કોષો શરીરના અન્ય ભાગોમાં ફેલાય છે. આપણા ઘરે આજે પણ આવી ઘણી ચીજો છે અને તેનો દૈનિક ઉપયોગ કરવામાં આવે છે, જે અનેક રોગોને પ્રોત્સાહન આપે છે, પરંતુ આજે આ પોસ્ટમાં અમે તમને ત્રણેય વિશે જણાવીશું. કેન્સરને પ્રોત્સાહન આપતી બાબતો.

આ એક રોગ છે જેનો ઇલાજ અશક્ય છે, તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે છેલ્લા 10 વર્ષથી માનવસર્જિત રાસાયણિક સમૃદ્ધ ઉત્પાદનો કિડની, યકૃત અને શરીરના અન્ય ભાગોમાં કેન્સર જેવા ગંભીર રોગોના ફેલાવા પાછળ છે. , કયા કારણો છે જેનાથી તમે કેન્સરથી બચી શકો છો, જો તેને દૂર કરવામાં આવે તો કેન્સરથી બચી શકાય છે, ચાલો આપણે જાણીએ કે કેન્સરનું કારણ શું છે.

ભારતમાં, તહેવારો, લગ્ન, લગ્ન કાર્યક્રમોમાં પ્લાસ્ટિક, નિકાલની પ્લેટોનો વ્યાપકપણે ઉપયોગ થાય છે, જેમાં લોકો ચા, કોફી, સોફ્ટ ડ્રિંક્સ, રાસાયણિક ગરમ દૂધ, ગરમ ચા વગેરે જેવી ચીજોનો વપરાશ કરે છે. અને આ રસાયણો શરીરમાં પ્રવેશ કરે છે અને આપણને બીમાર બનાવે છે.

મચ્છર હત્યાના રસાયણો, અમે હંમેશાં મચ્છરોથી છૂટકારો મેળવવા માટે વિવિધ પ્રકારના રસાયણોનો ઉપયોગ કરીએ છીએ, જે ઘણી કંપનીઓ તમને જણાવે છે, આ રસાયણ આપણા ફેફસાના પેશીઓને નષ્ટ કરે છે, આ રસાયણો શોષાય છે આપણા લોહીના પ્રવાહ અને ફેફસા સુધી પહોંચે છે. તમારા શ્વાસને પકડવામાં મુશ્કેલી કરે છે.

મોઢાના કેન્સરના પ્રારંભિક લક્ષણો જેવા કે મોંની અંદર સફેદ ગઠ્ઠો અથવા નાનાથી મોટા વ્રણ શરૂ થઈ શકે છે. મોઢાની અંદરના સફેદ ફોલ્લીઓ, જો લાંબા સમય સુધી બાકી રહે તો ભવિષ્યમાંમોઢાના કેન્સરની સમસ્યા બની શકે છે. બ્લડ મિશ્રિત લાળ મૌખિક કેન્સરનું લક્ષણ માનવામાં આવે છે. મોંના કેન્સરના લક્ષણોમાં મોઢા માં સફેદ અથવા ફોલ્લીઓ, મોં ખોલવામાં મુશ્કેલી, અવાજમાં પરિવર્તન, ગળામાં દુખાવો, ગળાની ગાંઠ, ખાવામાં મુશ્કેલી, મોઢામાં ગાંઠ શામેલ છે. , મોંમાંથી લોહી નીકળવું, કાનમાં ત્વચા બદલાઇ રહે છે. સતત પીડા વગેરે મુખ્ય છે.

મોઢાના જડબામાં અથવા ગળામાં ગમે ત્યાં સોજો આવે છે, જે ત્રણ અઠવાડિયાથી વધુ સમય પછી દૂર થતો નથી. મોં ખોલવામાં મુશ્કેલી, ગળી જવામાં મુશ્કેલી, ચાવવું અથવા જીભ અથવા જડબાને ખસેડવામાં મુશ્કેલી. કંઈક અન્નનળી અથવા ગળામાં અટવાયું હોય તેવું લાગે છે.

લાંબા ગાળાના ગળામાં દુ: ખાવો અથવા કર્કશ જે છ અઠવાડિયાથી વધુ સમય પછી દૂર થતો નથી. જો તમને કોઈ કારણ વગર દાંત ફાટી જવા જેવા લક્ષણો દેખાય તો તરત જ ડ સંપર્ક કરવો જરૂરી છે. જો મોં સારી રીતે સાફ ન કરવામાં આવે તો, મૌખિક રોગ અથવા કેન્સરની શક્યતા લાંબા ગાળે છે.

જે લોકો ગુટખા, સોપારી, સોપારી, પાન મસાલા જેવી ચીજોનું સેવન કરે છે તેમને મોઢાના કેન્સરનું જોખમ વધારે છે. જે લોકો બીડી, સિગારેટ, આલ્કોહોલ, ગાંજા વગેરેનું સેવન કરે છે તેમને પણ મૌખિક કેન્સરનું જોખમ વધારે છે.

જેમ આપણે દર દિવાળીએ ઘરને સાફ કરીએ છીએ તેમ, આપણે વાહનને જાળવણી માટે ગેરેજ પર મોકલીએ છીએ, તે જ રીતે આ શારીરિક મશીનને સ્વસ્થ રાખવા માટે, દર છ મહિને યોગ્ય આહાર, વ્યાયામ, દંત ચેકઅપ, આવશ્યક સારવારની આવશ્યકતા સહિતની સેવાઓ આવશ્યક છે.

જો તમેમોઢાના કેન્સરથી બચવા માંગો છો, તો તમારે ધૂમ્રપાન અને નશોથી દૂર રહેવું પડશે. તમારે દરરોજ તમારા મોંને સારી રીતે સાફ કરવું જોઈએ. દિવસમાં બે વાર દાંત અને મોં સાફ કરવાથી મો મોઢા કેન્સરથી બચી શકાય છે.

ઓરલ કેન્સર સામાન્ય રીતે ગાલ, હોઠ, જીભ અને જડબામાં શરૂ થાય છે અને સૌથી વધુ જવાબદાર કારણ તમાકુનું વ્યસન છે. તમાકુ જ્યાં પણ સ્પર્શ કરે છે ત્યાં કેન્સર વધુ જોવા મળે છે. ઉદાહરણ તરીકે, જે લોકો ગુટખા અને મસાલા ખાય છે તેમને ગાલનો કેન્સર થાય છે, બીડી પીનારા લોકોને હોઠનું કેન્સર થાય છે અને તમાકુ પીનારા લોકોને જીભનું કેન્સર થાય છે.

જે લોકોને છીંક આવે છે તેમને જડબાના કેન્સર થવાની સંભાવના વધારે હોય છે. તમાકુનો ધૂમ્રપાન, આલ્કોહોલનું સેવન, અપૂરતા પોષણ ઉપરાંત, વિટામિનની ઉણપ, અયોગ્ય દાંત અથવા લોખંડની જાળીવાળું દાંત પણ કેન્સરનું કારણ બની શકે છે. હળદર, હળદર, લાલ મરચું પાવડર, ધાણા, જીરું, તેલ, લોટ, ચોખા વગેરે ભેળસેળના કિસ્સામાં વારંવાર સામનો કરવો પડે છે. આ ઉત્પાદનોને ઘણીવાર વધારાના ફાયદા માટે ખૂબ જ હાનિકારક ઘટકો સાથે મિશ્રિત કરવામાં આવે છે, જેનાથી શરીરમાં કેન્સર થઈ શકે છે.

About gujju

Check Also

મંદિરમાં પૂજા કરવા માટે આવેલી મહિલા સાથે પૂજારીએ કર્યું કંઈક એવું કે

બિહારના દરભંગામાં એક પૂજારીએ મંદિરમાં પૂજા કરવા આવેલી મહિલાને માર માર્યો હતો. આ ઘટનાનો વીડિયો …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *