Breaking News

ચીનની લેબમાંથી નીકળ્યો કોરોના!, વૈજ્ઞાનિકોએ દમદાર તર્ક રજૂ કરી મોટો દાવો કર્યો

ચીન મક્કમ છે કે વિશ્વનો સૌથી વિનાશકકોવિડ વાયરસ સાર્સકોવ-2, ત્યાંથી ફેલાયો નથી. તો સવાલ એ છે કે તે ક્યાંથી આવે છે? દુનિયા આગળ વધી રહી છે કે શું તે બેટમાંથી ઉદ્ભવ્યું છે કે જેણે માનવજાતને ચેપ લગાડવાનું શીખ્યા છે. પરંતુ આ કેવી રીતે બન્યું તેના પ્રશ્ને વૈગાનીકમાં મતભેદ છે.

વુહાનની લેબમાં શું ચાલતું હતું?
યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સના ડોરથમાઉથ કોલેજમાં મેડિસિનના પ્રોફેસર, ડીઆરએસ. નોર્મન પારાડિસે એક અમેરિકન ડિજિટલ મેગેઝિન, અંડરકને જણાવ્યું હતું કે વિશ્વની પહેલી કોરોના કેસ બનેલી જગ્યાથી વુહાન ઇન્સ્ટિટ્યૂટ  વિરોલોજી છે

. તેમણે પોતાના લેખમાં જણાવ્યું છે કે વુહાનની પ્રયોગશાળા આ વિસ્તારમાં પ્રાણીઓમાં જોવા મળતા કોરોના વાયરસ અંગે સંશોધન કરી રહી છે. આ ક્રમમાં, તેઓએ નવી તાણ વિકસાવી.

લેબમાં નવી તાણ બનાવવામાં આવી રહી છે?
આ મેગેઝિનમાં પ્રકાશિત બીજા લેખમાં, ચાર્લ્સ સ્મિથે જણાવ્યું છે કે વુહાનની પ્રયોગશાળાના વૈગાનીએ મનુષ્યને ચેપ લગાડવા માટે વાયરસથી ચેડા કર્યા હતા, જે કંઈક વધારે ચેપ અને ઘાતક બન્યા હતા. વુહાન લેબના વૈગાનીકો એ જાણવા માગે છે કે વર્ષો પછી પ્રાણીનો વાયરસ કુદરતી રીતે મનુષ્યમાં પ્રવેશ કરી શકે છે.

આ પણ ગંભીર પ્રશ્ન છે
યુ.એસ. વિભાગના ગૃહ વિભાગની એક ફેક્ટશીટ જણાવે છે કે ચીન સહિત અન્ય ઘણી જગ્યાએ પ્રયોગશાળાઓમાં સંશોધન દ્વારા વાયરસ ફેલાયો છે. બેઇજિંગમાં, સાર્સે 2004 માં નવ લોકોને ચેપ લગાવ્યો હતો અને બેઇજિંગમાં એકની હત્યા કરી હતી. તો પછી સવાલ ?ભો થાય છે કે જો લેબમાં સંશોધન દરમિયાન કોઈ ભૂલ થાય છે, તો ત્યાં કામ કરનાર કોઈને ચેપ લાગ્યો નથી?

લેબ ડિરેક્ટર શી જેન્ગલીએ દાવો કર્યો છે કે લેબમાં કોઈ વૈગાનીકમાં અથવા વિદ્યાર્થીને સરસકોવ -2 ચેપ લાગ્યો નથી. લેબના ડિરેક્ટર શી જેન્ગલીએ દાવો કર્યો છે કે લેબમાં કોઈ  વૈગાનીકમાં અથવા વિદ્યાર્થી સરસકોવ -2 થી ચેપ લાગ્યો નથી. જો કે, યુએસ સરકારનું કહેવું છે કે વુહાન લેબના કેટલાક લોકો 2019 ના પાનખરમાં બીમાર પડ્યા હતા. કોવિડ કેસના સમાચાર થોડા દિવસ પછી આવ્યા.

તેથી, ચાર્લ્સ સ્મિટ દલીલ કરે છે કે વ્યક્તિમાં નવા વાયરસની પરિવહન કરવાની ગતિ પકડવામાં ખૂબ મોડું થયું છે. આથી જ 2004 માં સાર્સનો ફેલાવો મર્યાદિત હતો. પરંતુ કોવિડ વાયરસ હેરાન કરે છે. તે એટલી ઝડપથી ફેલાય છે કે લાગે છે કે તે કોઈ નવા જન્મેલા વાયરસ નથી.

જ્યારે એવો દાવો કરવામાં આવે છે કે કોવિડ ચામાચીડિયાથી માંડીને અન્ય જંતુઓ અને તે પછી વ્યક્તિઓમાં ફેલાય છે, ત્યારે પ્રશ્ન ઉભો થાય છે કે આ જંતુ હજુ સુધી શા માટે ઓળખાયો નથી?

સંક્રમણ અને બેટમાં કોઈ વ્યક્તિ વચ્ચેની કોઈ કડી?
એન્ટોનિયો રિગાલ્ડોએ એમઆઈ ટેક્નોલજી રિવ્યુને કહ્યું હતું કે, ચીનમાં વુહાનની આસપાસ લાખો પ્રાણીઓની તપાસ કરવામાં આવી હતી, પરંતુ તેમાંથી એક પણ સારકોવ -2 માં મળ્યું નથી. તો સવાલ એ છે કે છેલ્લા એક વર્ષથી માનવજાત પર વિનાશ વેરનારા વાયરસ કેવી રીતે છુપાઇ શકે? આશંકાને માટે નિષ્પક્ષ તપાસ થાય ત્યારે આ બધા પ્રશ્નોના જવાબ મળી શકે છે.

About gujju

Check Also

ટીમ ઈન્ડિયામાંથી બહાર થઈ ગયેલા વિજય શંકરે દુઃખ સાથે કહ્યું – હું પણ કાલિસ અને વોટસન જેવો બની શકું છું…

બે વર્ષ પહેલા, વિજય શંકરની ઇંગ્લેન્ડમાં 2019 વર્લ્ડ કપ માટે ભારતીય ટીમમાં પસંદગી થઈ હતી. …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *