Breaking News

મહાભારતમાં દ્રૌપદી બનેલી આ અભિનેત્રી રિયલ લાઈફમાં ધરાવે છે આલીશાન શોખ

ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે અમે ટીવી પર ઘણા કાર્યક્રમો જોયા છે. આવી પરિસ્થિતિમાં, બાળપણમાં જોવામાં આવે છે, બીઆર ચોપરા દ્વારા રજૂ કરાયેલ કાર્યક્રમ મહાભારત હજી પણ ઘણા લોકોના હૃદયની નજીક છે. દ્રૌપદીની હળવા સ્મિત અને મધુર ગીતો આજે પણ આ કાર્યક્રમમાં પ્રેક્ષકો દ્વારા યાદ કરવામાં આવે છે. આપણે જણાવી દઈએ કે આ કાર્યક્રમમાં દ્રૌપદીની ભૂમિકા નિભાવનારી આ અભિનેત્રીનું અસલી નામ ‘રૂપા ગાંગુલી’ છે.

રૂપા ગાંગુલીના અંગત જીવન માટે, તેનો જન્મ 25 નવેમ્બર 1966 માં કોલકાતા (પશ્ચિમ બંગાળ) માં થયો હતો. બીઆર ચોપરાના કાર્યક્રમ મહાભારત ઉપરાંત રૂપાએ અનેક હિન્દી, બંગાળી, ઉડિયા અને તેલુગુ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે. તેની કારકિર્દીમાં રૂપાએ 50 થી વધુ ફિલ્મોમાં મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકાઓ ભજવી છે. રૂપાને તેના શ્રેષ્ઠ અભિનય માટે ઘણા એવોર્ડ એનાયત કરવામાં આવ્યા છે. રાષ્ટ્રીય એવોર્ડ મેળવવો ગર્વની વાત છે.

અભિનય ઉપરાંત રૂપાએ ઘણી ફિલ્મોમાં ગીતો પણ ગાયા છે. તેને આ માટે શ્રેષ્ઠ સ્ત્રી પ્લેબેક સિંગરનો રાષ્ટ્રીય એવોર્ડ પણ મળ્યો છે. રૂપા ગાંગુલી એક પ્રશિક્ષિત ગાયક અને શાસ્ત્રીય નૃત્યાંગના પણ છે.

મહાભારતમાં દ્રૌપદીની ભૂમિકા નિભાવતા પહેલા, તેણે 1985 માં બંગાળી ટીવી સિરિયલ એર સ્ટ્રે પત્ર અને 1986 માં હિન્દી ટીવી સિરિયલ ગણદેવતામાં અભિનય કર્યો હતો. તે નહેરુ યુવા કેન્દ્ર સંગઠન બોર્ડના સભ્ય છે. મહાભારતમાં ધાર્મિક ભૂમિકા ભજવનાર રૂપા વાસ્તવિક જીવનમાં ખૂબ આકર્ષક રહ્યો છે. અન્ય કલાકારોની જેમ તે પણ હંમેશાં પાર્ટીની મજા માણતા જોવા મળે છે.

હવે રૂપાએ તેની ફિલ્મી કરિયરમાં ઘણા ઉત્તમ પાત્રો ભજવ્યાં છે. પરંતુ આજે પણ દ્રૌપદીએ ભજવેલું પાત્ર લોકોને પસંદ આવ્યું હતું. મારા ઘા પર મીઠું ભભરાવવાની વાત – ડ DOઓ! રૂપાએ ફિલ્મ જગતને અલવિદા કહ્યું.

રૂપા ગાંગુલી પશ્ચિમ બંગાળ મહિલા મોરચાના અધ્યક્ષ છે અને રાજ્યસભાના સાંસદ પણ છે. તેમણે પશ્ચિમ બંગાળ વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં ભાજપના ઉમેદવાર તરીકે ઉત્તર હાવડાથી લડ્યા હતા. પરંતુ તે તૃણમૂલ કોંગ્રેસના ઉમેદવાર અને ક્રિકેટર લક્ષ્મી રતન શુક્લા સામે હારી ગઈ.

સિનેમા ક્ષેત્રે લાંબી મુસાફરી પછી રૂપા ગાંગુલી ભારતીય જનતા પાર્ટીમાં જોડાયા અને રાજકારણમાં પ્રવેશ કર્યો. તેઓ પશ્ચિમ બંગાળ વિધાનસભાની ચૂંટણીના થોડા મહિના પહેલા જ ભાજપમાં જોડાયા હતા.

તેમને મહિલા માર્ચની રાજ્ય શાખાના અધ્યક્ષ બનાવવામાં આવ્યા. ઓક્ટોબર 2016 માં ભારતીય જનતા પાર્ટી દ્વારા તેમને રાજ્યસભામાં નામાંકિત કરવામાં આવ્યા હતા, જેમાં ક્રિકેટર નવજોત સિંહ સિદ્ધુની જગ્યાએ, જેણે અગાઉ રાજીનામું આપી દીધું હતું.

તે એક અભિનેત્રી, પ્લેબેક સિંગર, સમાજસેવક અને રાજકારણી છે. જ્યાં સુધી તેમના વિદ્યાર્થી જીવનની વાત છે, તેમણે બેલ્ટલા ગર્લ્સ હાઇ સ્કૂલમાંથી શિક્ષણ મેળવ્યું હતું અને કલકત્તા યુનિવર્સિટી સાથે જોડાયેલ જોગમાયા દેવી કોલેજમાંથી સ્નાતક થયા હતા.

તેમણે ઘણી ટીકાત્મક વખાણાયેલી અને એવોર્ડ વિજેતા ફિલ્મો અને ટેલિવિઝન શ્રેણીમાં અભિનય કર્યો છે. વીબીઆર ચોપરા હિટ ટેલિવિઝન શ્રેણી મહાભારત (1988) માં તેના અભિનય માટે જાણીતા છે.

મહાભારતમાં દ્રૌપદીનો રોલ કરનારી અભિનેત્રી રૂપા ગાંગુલીને પણ ચાહકોનો ઘણો પ્રેમ મળી રહ્યો છે. ત્યારે આજે અમે તમને રૂપા ગાંગુલીના જીવન સાથે જોડાયેલી કેટલીક મીઠી અને મીઠી વાતો જણાવીશું જે હજી બહાર આવી નથી

. મહાભારતની દ્રૌપદી એટલે કે અભિનેત્રી રૂપા ગાંગુલી હાલમાં તેના અંગત જીવનની સાથે સાથે તેના અંગત જીવન વિશે પણ ખૂબ ચર્ચામાં છે. રૂપા ગાંગુલીની અંગત જિંદગી ઉતાર-ચ .ાવથી ભરેલી છે. તેણે પોતાના જીવનમાં ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડ્યો.

રૂપા ગાંગુલીએ 1992 માં ધુબ્રો મુખર્જી સાથે લગ્ન કર્યા. તેમને એક પુત્ર પણ હતો. બંને વચ્ચે મતભેદો તેમના પુત્રના જન્મના થોડા દિવસ પછી શરૂ થયો. લગ્નના 14 વર્ષ પછી, તે 2007 માં અલગ થઈ ગઈ હતી અને જાન્યુઆરી 2009 માં પચારિક રીતે છૂટાછેડા લીધા હતા.

આત્મહત્યાના ત્રણ પ્રયાસો બાદ રૂપાએ તેની કારકીર્દિનું જોખમ તેના પતિ માટે ઉતાર્યું અને કોલકાતા ચાલ્યો ગયો. જ્યાં તે ગૃહિણી બની હતી પરંતુ મકાન ચલાવવા માટે તેમને પગાર મળતો નહોતો. આને કારણે ઘરમાં લગભગ દરરોજ ઝઘડો થતો હતો. તેણે આ ગડબડીથી છૂટકારો મેળવવા માટે ત્રણ વખત આત્મહત્યા કરવાનો પ્રયાસ પણ કર્યો હતો.

તેના પતિથી અલગ થયા પછી, તે ગાયિકા પ્રેમની દિબ્યેન્દુ સાથે મુંબઇના ફ્લેટમાં ગઈ, જે તેના કરતા 13 વર્ષ નાની છે. પરંતુ સમય જતાં, રૂપાએ ડિબેન્દુ સાથે પણ જુદા પડ્યા.

જો કે, જ્યારે તે દિબ્યેન્દુ સાથે રહેતી હતી ત્યારે તેણે તેના પતિને છૂટાછેડા આપ્યા ન હતા. તેમણે 2009 ની ટેલિવિઝન રિયાલિટી શો સચ કા સમાનામાં તેમના જીવનની આ વાસ્તવિકતાનો ખુલાસો કર્યો હતો.

રૂપા અને મહાભારત સિવાય રૂપા ગાંગુલીએ સાહેબ 1985, એક દિન એકક 1989, પ્યાર કા દેવતા 1990, બહાર આય દિન 1990, સૌગંધ 1991, નિશાચી 1992 અને બર્ફી 2012 જેવી ફિલ્મોમાં પણ કામ કર્યું છે.

દ્રૌપદીની ભૂમિકામાં લોકપ્રિય થયા પછી, તેણે ગૌતમ ઘોષની ‘પોડ્મા નાદિર મઝિ’ (1993), અપર્ણા સેનની ‘યુગંતા’ (1995) અને itતુરૂપો ઘોષની અંતમહાલ (2006) જેવી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું હતું. હાલમાં તેઓ ભારતીય જનતા પાર્ટીમાં સક્રિય રાજકારણમાં છે.

About gujju

Check Also

વધારે પડતું તુલસીના પાનનું સેવન સાબિત થઈ શકે છે જોખમી, શરીરના આ ભાગોને પહોંચાડે છે નુકસાન…

તુલસીનો છોડ ઘરે રોપવો એ ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે. હિંદુ સંસ્કૃતિમાં તુલસીના છોડની …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *