Breaking News

જાણો એવું તો શું કામ કરે છે આ ગામના લોકો કે ત્યાંનો દરેક વ્યક્તિ કમાય છે 32 લાખ રૂપિયા

આજે આપણે યુનાઇટેડ કિંગડમના હર્ટફોર્ડશાયર હેઠળના ગામ વિશે વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ. જ્યાં જાપાન અને ફ્રાન્સ જેવા મોટા દેશોની તુલનામાં માથાદીઠ અથવા જીઆરપી ઘણી વધારે છે.

અમે વાત કરી રહ્યા છીએ હર્ટફોર્ડશાયર, લગભગ એક મિલિયન વસ્તીવાળા શહેર. અહીંની માથાદીઠ આવક લગભગ 46,600 છે. તેથી જો આપણે તેનો અંદાજ ભારતીય રૂપિયામાં કરીએ તો તે 32.62 લાખ રૂપિયા છે.

પરંતુ સૌથી મહત્વની વાત એ છે કે અહીંના લોકો કપડાં પહેરતા નથી. અમે તમને કેમ આવું છે તે વિશે માહિતી આપીશું, પરંતુ પ્રથમ જાપાન, ફ્રાંસ, યુએઈ સહિતના ઘણા દેશોમાં શા માટે આ શહેરની અર્થવ્યવસ્થાની મહત્વપૂર્ણ બાબત છે તે જાણો.

હર્ટફોર્ડશાયરમાં માથાદીઠ આવક 46,600 ડ .લર છે, ત્યારબાદ બીજા ઘણા દેશો આવે છે. આમાં જાપાનમાં આઇસલેન્ડના હાઇલેન્ડઝ, ફ્રાન્સના વોરવિશાયર અને ન્યુઝીલેન્ડમાં પૂર્વી સ્કોટલેન્ડનો સમાવેશ છે. આ દેશોના મોટા શહેરોમાં માથાદીઠ આવક હર્ટફોર્ડશાયર કરતા ઓછી છે. ઇટાલી, કુવૈત, બ્રુનેઇ જેવા દેશોના ઘણા શહેરોમાં પણ માથાદીઠ આવક ઓછી છે.

શું કારણ છે? હકીકતમાં, ગામની સ્થાપના 1929 માં લગભગ 11.90 લાખની ઓછી વસ્તી સાથે કરવામાં આવી હતી. ત્યારથી આ શહેરના લોકોએ પોતાને માટે નિર્ણય કર્યો છે કે જ્યાં સુધી કોઈ ખાસ આવશ્યકતા ન હોય ત્યાં સુધી કપડાં ન પહેરવા. આ નિર્ણયનો હેતુ પણ બાકીની દુનિયાથી દૂર રહેવાનો બતાવવામાં આવ્યો છે. જો કે, જ્યારે કોઈ ખાસ પ્રસંગ હોય ત્યારે લોકો અહીં તૈયાર રહે છે.

તે અર્થવ્યવસ્થામાં મહત્વપૂર્ણ યોગદાન છે. આ ઉપરાંત, જો આપણે અર્થવ્યવસ્થાની વાત કરીએ તો, કૃષિ, ઉદ્યોગ અને સેવાઓના ત્રણ ક્ષેત્રમાં સારી વૃદ્ધિ જોવા મળી છે.

ડેટા અનુસાર, 1995 માં જીવીડીનું જીવીડીનું પ્રમાણ 11,742 હતું, જે 2003 સુધીમાં વધીને 20,937 થઈ ગયું હતું અને હજી પણ વધી રહ્યું છે. કંપનીઓની વાત કરીએ તો, આ નાનું શહેર યુકેની કેટલીક શ્રેષ્ઠ કંપનીઓની  ફિસનું ઘર છે.

જ્યાં અહીંથી લોકોને રોજગારી મળે છે. એટલું જ નહીં, બ્રિટનની સૌથી મોટી ફાર્મા એસોસિએશન એનપીએનો વેપાર પણ આ શહેરમાં ખૂબ મોટો છે. જે ફાર્મા ક્ષેત્રે રોજગારીની વિશાળ તકો પૂરી પાડે છે.

આંકડા અને લોકોની કમાણીની દ્રષ્ટિએ આ નાનું શહેર એક ઉત્તમ ઉદાહરણ છે. પરંતુ તે એક સરખો પોશાક પહેરતો નથી, તેથી તે વિશ્વના બીજા ઘણા દેશો કરતાં અલગ તરી આવે છે.

અવજ બીજું ગામ છે. છેલ્લા 90 વર્ષથી ગામમાં કોઈ કપડા પહેરવામાં આવતા નથી. સદીઓથી કપડાં તે દેશ અને સમુદાયની સંસ્કૃતિની વિશેષતા છે, પરંતુ બ્રિટનના સ્પીલપ્લેત્ઝ નામના ગામમાં રહેતા પુરુષો અને સ્ત્રીઓ કપડા વિના રહે છે.

90 વર્ષ માટે. અને એક દિવસ તેઓ કપડા પહેરતા નથી, અને આ ગામમાં એક પરંપરા છે કે અહીં આવતા મહેમાનોને પણ કપડા વગર જ કરવું પડે છે. કુતુહલની વાત તો એ છે કે જો કોઈ પર્યટક આ સ્થાનની મુલાકાત લેવાનું ઇચ્છે છે, તો તેણે પણ પગ મૂકવો પડશે. ગામ નાંગા આ એક વિચિત્ર પરંપરા છે. તમે કદાચ માનશો નહીં, પરંતુ તે એક સાચી ઘટના છે.

તમને એ પણ જણાવી દઈએ કે આ નગ્ન લોકોનું ગામ હર્ટફોર્ડશાયર અને બકેટવુડ નજીક આવેલું છે. જો કે, એવું નથી કે આ ગામના લોકો ગરીબ હોવાને કારણે કપડાં ખરીદી શકતા નથી.

ગામમાં પબ, હોટલ, મોટેલ, સ્વિમિંગ પૂલ જેવી તમામ પ્રકારની સુવિધા છે. લોકો આરામદાયક પ્રથમ-વર્ગનું આધુનિક જીવન જીવે છે. ઉનાળામાં મુલાકાતીઓ માટે આશરે 6 મકાનો ભાડે આપવા તૈયાર છે. મોટાભાગના લોકો બે-પથારીવાળા બંગલામાં રહે છે. .

વળી, તમને જણાવી દઈએ કે, આ ગામની શોધ 1992 માં આઈસલ્ટ રિચાર્ડસનના પિતા ચાર્લી મેક્સ્કીએ કરી હતી. તે સમયે તેને આ ગામ વિશે કંઇ ખબર ન હતી, તે પહેલાં તેણે અહીં 600 પાઉન્ડમાં 1200 વિગા જમીન ખરીદી હતી. શું થયું તે જાણો

અને ઘણા લોકો એવી દલીલ કરે છે કે લોકોએ પ્રકૃતિની નજીક રહીને કુદરતી જીવન જીવવા માટે કપડાં છોડી દીધા છે. અને આ કારણોસર અહીં લોકો કપડાં પહેરતા નથી.

આજે પરિસ્થિતિ એવી છે કે આ ગામમાં કપડાં ન પહેરવાની પરંપરાને કારણે આ ગામમાં મહિલાઓ કે પુરુષોને કપડાં ધોવા પડ્યા છે. ના, તમારે મોંઘા કપડા પર ખર્ચ કરવાની જરૂર નથી. અને આ પરંપરાને કારણે અહીંના લોકો કપડા પહેરવાથી દૂર રહે છે.

પહેલાં, આ ગામના લોકો પ્રચાર અને પ્રચારથી દૂર રહ્યા હતા. મીડિયા ફોટોગ્રાફરો અથવા પત્રકારોને ભાગ્યે જ સ્વીકારવામાં આવ્યાં હતાં, પરંતુ તેઓ પ્રવૃત્તિમાં સામેલ થવાને કારણે ટીવી શો પર પણ હાજર થયા હતા.

ગામના વડીલો આવા ગામમાં રહેવા માટે ગૌરવ લે છે. વિશ્વના કોઈપણ ખૂણામાં રહેતા લોકો કપડા સિવાય સામાન્ય અને સરળ જીવન જીવે છે. જો કે, ત્વચાની એલર્જીવાળા બેથી ત્રણ લોકોને તેમના શરીરને ઢાંકવાની કુદરતી પ્રકાશની મંજૂરી છે. ગામલોકોના મતે, આ કુદરતી ગામનો સ્પીલપ્લેટ્સ એટલે રમતનું મેદાન.

About gujju

Check Also

અમદાવાદમાં ભાડા ના ઘર માં રહેતી મહિલા પર મકાન માલિકના દીકરાએ….

આ દિવસોમાં અસામાજિક તત્વો મહિલાઓને ખુલ્લેઆમ ત્રાસ આપતા જોવા મળે છે. દરમિયાન અમદાવાદના પૂર્વ ભાગમાં …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *