Breaking News

મુકેશ અંબાણી ની સાળી મમતા દલાલ કઈક આવું કામ કરીને ચલાવે છે પોતાના ઘરનું ગુજરાન…

નમસ્તે મિત્રો, આજના લેખમાં આપનું સ્વાગત છે, મુકેશ અંબાણી વિશ્વના સૌથી ધનિક લોકોમાંના એક છે. તેઓ ભારતમાં નંબર 1 છે. મુકેશ અંબાણી અને તેનો પરિવાર તેની પત્ની નીતા અંબાણી, મોટો દીકરો આકાશ અંબાણી, પુત્રી ઇશા અંબાણી, સૌથી નાનો પુત્ર અનંત અંબાણી અને ભાઈ અનિલ અંબાણીથી જાણીતા છે.

તે બધા હેડલાઇન્સ બનાવે છે. પરંતુ નીતા અંબાણીના પરિવારને લાઈમલાઈટ પસંદ નથી. તેઓ મીડિયાથી દૂર રહેવાનું પસંદ કરે છે. આવી સ્થિતિમાં, આજે અમે તમને મુકેશ અંબાણીની ભાભી એટલે કે નીતા અંબાણીની બહેન વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

નીતા અંબાણીની નાની બહેન મમતા દલાલ છે. તે નીતા કરતા 4 વર્ષ નાની છે. તેમના પિતા રવીન્દ્રભાઇ દલાલ છે અને માતા પૂર્ણિમા દલાલ છે. આ બધા લોકો અંબાણી પરિવારની વિરુદ્ધ સરળ જીવન જીવે છે. નીતા અંબાણીની બહેન મમતા દલાલ વ્યવસાયે શિક્ષક છે.

લગ્ન પહેલા નીતા અંબાણી એક શિક્ષિકા પણ હતી. તેમણે અંબાણી પરિવારની પુત્રવધૂ બન્યા પછી ઘણા વર્ષોથી સ્કૂલમાં ભણાવ્યો. નીતા અંબાણી ધીરુભાઇ અંબાણી ઇન્ટરનેશનલ સ્કૂલની સ્થાપક છે. તેની બહેન મમતા આ શાળામાં પ્રાથમિક શિક્ષક છે. શિક્ષક હોવા સાથે તે શાળાના સંચાલનનું પણ ધ્યાન રાખે છે. મમતાએ સચિન તેંડુલકરના બાળકોને શાહરૂખ ખાન પાસેથી શીખવ્યું છે.

એક મુલાકાતમાં તેણે કહ્યું હતું કે શાહરૂખ ખાનની પુત્રી સુહાના ખાન અને સચિન તેંડુલકરનો પુત્ર અર્જુન તેંડુલકર મારા વિદ્યાર્થીઓ હતા. તેમણે એમ પણ કહ્યું કે મારા માટે બધા વિદ્યાર્થીઓ એક સરખા છે. હું કોઈને ખાસ સારવાર આપતો નથી.

અભ્યાસ ઉપરાંત, હું વિદ્યાર્થીઓ માટે વર્કશોપ અને શારીરિક પ્રવૃત્તિઓ પણ કરું છું. તે વોક્સ શી લીડ્સ નીતા અંબાણી પર લખાયેલ એક પુસ્તક છે. પુસ્તકમાં જણાવાયું છે કે નીતા અંબાણીના પિતા લાઈમલાઈટથી દૂર રહેવાનું પસંદ કરે છે. આ જ ટેવ તેમની નાની પુત્રી એટલે કે નીતાની બહેન મમતા દલાલ સાથે પણ હતી.

મુકેશ અંબાણીના મોટા દીકરા આકાશના લગ્નમાં મમતા દલાલ જોવા મળી હતી. આ સિવાય ઈશા અંબાણીના લગ્નમાં તેની બહેન નીતાનો એક વીડિયો પણ વાયરલ થયો હતો. તમને આશ્ચર્ય થશે કે મમતા દલાલ ફેશન ડિઝાઇનર મનીષ મલ્હોત્રા માટે ફેશન મોડેલ પણ રહી ચૂકી છે.

મમતાએ તેની બહેન નીતાના પરિવાર સાથે સારા સંબંધો શેર કર્યા. ઇશા અંબાણીએ એક મુલાકાતમાં જણાવ્યું હતું કે, “માસી મમતા દલાલે મને અને મારા ભાઈ-બહેનોને ઉછેરવામાં મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા ભજવી છે.”

મમતા સામાન્ય રીતે લાઈમલાઇટની દુનિયાથી દૂર હોય છે, પરંતુ ઘણી વખત તે પ્રખ્યાત ડિઝાઇનર મનીષ મલ્હોત્રા માટે રેમ્પ વોક કરતા પણ વધુ જોવા મળે છે. જો કે, મમતા દલાલ ક્યારેય પોતાના વિશે વિચારતો નથી અને બાળકોને કોઈ ભેદભાવ વિના સ્પર્શે છે. મમતા દલાલ શરૂઆતથી જ શિક્ષક બનવાનું પસંદ કરે છે અને તેણે તેનું સ્વપ્ન પૂરું કર્યું છે. તે જ સમયે, તમને જણાવી દઈએ કે તેઓ અંબાણી પરિવારના કાર્યમાં ભાગ્યે જ જોવા મળે છે.

મમતા દલાલ લાઈમલાઇટની દુનિયાથી દૂર રહે છે. પરંતુ તે કેટલીકવાર પ્રખ્યાત ડિઝાઇનર મનીષા મલ્હોત્રા માટે રેમ્પ વોકિંગ કરતી જોવા મળી હતી. તે એક મોડેલ અને એક ચિહ્ન રહી છે. મમતા દલાલ સ્વતંત્ર શિક્ષક બનવાનું પસંદ કરે છે. તે ખુશ છે કે તેનું સ્વપ્ન સાકાર થયું છે. તમને જણાવી દઈએ કે અંબાણીનો પરિવાર અને કોઈક પ્રસંગે તે ભાગ્યે જ જોવા મળે છે.

મમતા દલાલે એક ઇન્ટરવ્યુમાં કહ્યું હતું કે તે જે છોકરાઓને ભણાવે છે તે અમુક સેલિબ્રિટીના વિદ્યાર્થીઓ છે પરંતુ મારા માટે તે એક સામાન્ય વિદ્યાર્થી છે. મમતા દલાલ બો સુંદર છે. આથી જ મેં તેને સેલિબ્રિટી ડિઝાઇનર કહીને થોડા સમય માટે મોડેલિંગ કર્યું હતું પરંતુ તે સામાન્ય જીવન જીવવાનું પસંદ કરે છે. મમતા દલાલે રેમ્પ  કર્યો છે. પરંતુ તે અધ્યાપન વ્યવસાયને પસંદ કરે છે. મમતા દલાલ કહે છે કે તે ખાઈમાંથી છોકરાઓને સારી વર્તણૂક આપવા માંગે છે.

મમતા દલાલ કહે છે કે તેને મોડેલિંગ માટે કેટલી ફર્સ મળી હતી. તમે કહ્યું હતું કે હસ્તીઓ સાથે સંપર્કમાં રહીને આ ક્ષેત્રમાં કારકિર્દી બનાવવું તેમના માટે મુશ્કેલ નથી. પરંતુ તેમને ભણાવવામાં સરસ લાગ્યું. મમતા દલાલે અગાઉ થોડા ફેશન શોમાં કામ કર્યું હતું.

તેમના માટે આ ક્ષેત્રમાં આગળ વધવું સરળ હતું. પરંતુ, તે તેજસ્વી જીવનને શરૂઆતથી પસંદ ન હતું. અંબાણી પહેલાં અંબિતા સાદગીભર્યું જીવન જીવી રહી હતી. પછી તેની જીવનશૈલી સુધરી. નીતા અંબાણીને તેની મોટી બહેન બો પસંદ છે. તે ક્યારેક-ક્યારેક ઘરે તેની મુલાકાત લે છે.

નીતા અંબાણી ડાન્સનો શોખીન છે. તેને કલા એકત્રિત કરવાનું પસંદ છે. નીતા અંબાણીના કહેવાથી તેના વર્તનને વધુ પ્રોત્સાહન મળે છે. મમતા દલાલ પોતે ફેશન જગતથી દૂર છે. પરંતુ તે તેની બહેન નીતા અંબાણીને ડ્રેસ અને ફેશન ટીપ્સ આપે છે. એક સમયે તે ફેશન જગતમાં સક્રિય હતી. મમતા હવે સંપૂર્ણ ભણેલી છે.

તે તેમના શિક્ષણ કાર્ય માટે સંપૂર્ણપણે સમર્પિત છે. મમતા દલાલનું નામ સાંભળીને તમે વિચારી શકો છો કે તે નીતાની જેમ સેલિબ્રિટી હશે અને તેણીને ખૂબ ધાંધલ હશે પણ હકીકતમાં તે બિલકુલ નથી. જ્યારે નીતા વૈભવી જીવન જીવે છે, તેની બહેન તેનાથી વિપરીત શાળામાં શિક્ષક તરીકે કામ કરે છે.

તે મમતાએ જ મુંબઈના બાંદ્રામાં ધીરુભાઇ અંબાણી સ્કૂલની સ્થાપના કરી હતી, જેમણે નીતાને શાળા વહીવટ સંભાળવામાં મદદ કરી હતી. ત્યારબાદ આ જવાબદારી મમતાને આપવામાં આવી. મમતા એક એવી સ્ત્રી છે જે ખૂબ જ સરળ જીવન જીવે છે.

તે વ્યવસાયે શિક્ષક છે અને નીતા અંબાણીની ધીરુભાઇ ઇન્ટરનેશનલ સ્કૂલમાં બાળકોને ભણાવે છે. નીતા જ્યારે તેની સ્ટાઇલને કારણે મીડિયા હેડલાઇન્સમાં રહે છે, ત્યારે મમતા મીડિયાથી દૂર રહેવાનું પસંદ કરે છે. મમતા અવારનવાર નીતાના ઘરે જાય છે અને તેની સાસુ કોકીલાબેન સાથે ખૂબ જ નિકટતા છે.

નીતા અંબાણીના પિતા રવિન્દ્રભાઇ દલાલ અને માતા પૂર્ણિમા દલાલ, મમતા દલાલ તેની મોટી બહેન છે. નીતા અંબાણી મલ્ટિ-કરોડનો બિઝનેસ સંભાળે છે અને મમ્મી જ્યારે તેના સ્ટાઇલ સ્ટેટમેન્ટના કારણે સમાચારોમાં છેતાને શાંત અને સરળ જીવન પસંદ છે, પરંતુ તે ઘણીવાર બહેન નીતાની પાર્ટીમાં જોવા મળે છે. મમતાને જ્વેલરી ડિઝાઇન કરવાનું પસંદ છે. મમતા ઘણીવાર ફેશન ડિઝાઇનર મનીષ મલ્હોત્રા માટે રેમ્પ વોકિંગ  કરતી જોવા મળે છે.

About gujju

Check Also

ઓક્સિજન નું કમીને દૂર કરવા માટે ખુબજ તાકતવર છે પીપલના પાન, જાણો તેના ચમત્કારી ગુણ વિશે

કોરોનાવાયરસને રોકવા માટે દેશભરમાં રસીકરણ ચાલુ છે, પરંતુ હવે ઓક્સિજનની અછત એ હોસ્પિટલોના મોટાભાગના દર્દીઓ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *