Breaking News

કોરોના કેમ આટલો ઝડપથી ફેલાઇ રહ્યો છે….

કોવિડ -19 રોગચાળો સાર્સ-કોવ -2 નો નવી તાણ ચેપ ફેલાવવાના સંદર્ભમાં જૂની અથવા મૂળ તાણ કરતાં વધુ ખતરનાક છે. દિલ્હી સ્થિત ઓલ ઈન્ડિયા ઇન્સ્ટિટ્યૂટ Instituteફ મેડિકલ સાયન્સિસ (એઈમ્સ) ના ડાયરેક્ટર ડો. રણદીપ ગુલેરિયાએ ચિંતા વ્યક્ત કરી છે કે દેશની રાજધાનીમાં કોવિડ મામલામાં વધારા પાછળ નવી તણાવ આવી શકે છે.

ગુલેરિયાએ કહ્યું, “આપણે જાણીએ છીએ કે એક દર્દી અગાઉની એન્કાઉન્ટર કરતા આ વખતે વધુ લોકોને ચેપ લગાવી રહ્યું છે.” પહેલાં, દર્દી 30૦ થી percent૦ ટકા લોકોમાં તેના ચેપમાં આવે છે, પરંતુ આ વખતે આ આંકડો ૦ થી ટકા સુધી વધી ગયો છે. એટલે કે, 100 માંથી 60-70 લોકો ચેપગ્રસ્ત વ્યક્તિના સંપર્કમાં આવ્યા પછી પણ ચેપ લગાવી શક્યા નથી, પરંતુ હવે ફક્ત 10-20 લોકો જ જીવી શકે છે. તેમણે કહ્યું કે ઘણા ઘરોમાં આખા પરિવારને ચેપ લાગ્યો છે.

આ ત્રણ સંસ્કરણો ખૂબ જોખમી છે

કોવિડ -19 રોગચાળો ફેલાવતા અનેક પ્રકારના સોરકોવ -2 વાયરસ વિશ્વભરમાં મળી રહ્યા છે. બ્રિટન, દક્ષિણ આફ્રિકા અને બ્રાઝિલના સ્ટ્રેઇનો પાયમાલ કરી રહ્યા છે. દિલ્હીમાં ફક્ત યુકે અને દક્ષિણ આફ્રિકાના તાણના દર્દીઓ મળી આવ્યા છે. પંજાબમાં પણ મોટાભાગના કેસો યુકેના છે. નિષ્ણાતોને ડર છે કે આ સંસ્કરણ દિલ્હીમાં પણ ફેલાયું છે, જેના કારણે દરરોજ નવા કેસોમાં આશ્ચર્યજનક વૃદ્ધિ થાય છે.

લોકોની બેદરકારીનું સૌથી મોટું કારણ

ડો. રવિદીપ ગુલેરિયા, ડિરેક્ટર, એઇમ્સ, કોવિડ -19 મેનેજમેન્ટ માટે રાષ્ટ્રીય ટાસ્ક ફોર્સના સભ્ય પણ છે, જે કોવિડ -19 નો સામનો કરવા માટે રચાયેલ છે. તેમણે કહ્યું કે, દિલ્હીમાં કોરોનાના ઝડપથી ફેલાવા પાછળનું સૌથી મોટું કારણ માસ્ક ન પહેરવા, બે યાર્ડનું પાલન ન કરવું, સમય સમય પર હાથ ધોવા ન લેવા જેવી બેદરકારી છે.

ઓછા સમયમાં વધુ કામ કરવું પડશે

તેમણે કહ્યું કે કોવિડે હવે વિશેષ પથારીની હોસ્પિટલોમાં વિસ્તૃત થવું પડશે અને કેટલીક હોટલોને હોસ્પિટલો સાથે જોડવી પડશે જેથી સામાન્ય લક્ષણોવાળા દર્દીઓ એકલા જ રહી શકે. ગુલેરિયાએ કહ્યું કે, આપણે હાસ્ય કલાકાર સંભાળ કેન્દ્રોની સંખ્યામાં પણ વધારો કરવાની જરૂર છે. આ બધું ગયા વર્ષે કરવામાં આવ્યું હતું. આ સમયે આપણી પાસે બહુ ઓછો સમય છે. પરિસ્થિતિને બગડતા અટકાવવા માટે તાત્કાલિક પગલા લેવાની જરૂર છે.

About gujju

Check Also

મોરબીની આ બહાદુર મહિલા ઘાયલ સૈનિકોની કરે છે સારવાર, જુઓ તસવીરો

રાજસ્થાનના બાડમેરમાં સહાયક કમાન્ડિંગ મેડિકલ ઓફિસર તરીકે ફરજ બજાવી રહ્યા છે. બીએસએફમાં ડોક્ટર તરીકે જોડાનાર …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *