Breaking News

એક વખતે આ ક્રિકેટરો હતા IPl ના બાદશાહ, આજે ખબર નહિ કયા જીવી રહ્યા છે જિંદગી..

આઈપીએલ 2021 શરૂ થઈ ગઈ છે. આ વખતે તેની ફરીથી હરાજી કરવામાં આવી હતી. ઘણી ટીમોએ તેમની ટીમમાં ઘણા નવા ખેલાડીઓનો સમાવેશ કર્યો છે. આ સાથે કેટલાક એવા ખેલાડીઓ હતા જેના પર કોઈ ટીમે બોલી લગાવી પણ નહીં.

ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે આવું આઈપીએલની દરેક સીઝનમાં થાય છે. ઘણા ખેલાડીઓ તેમના બેઝ પ્રાઈસ પર પણ વેચાણ કરી શકતા નથી. કેટલાક ખેલાડીઓ એવા છે કે જેમણે એક કે બે સીઝન માટે એટલું સારું પ્રદર્શન કર્યું છે કે તેઓને સીધી ટ્રોફી મેળવવા માટે તેમની ટીમ આગળ આવી હતી. તે પછી, પણ આજે તે ઘરે બેઠા છે. તો ચાલો જાણીએ કયા છે આ ખેલાડીઓ…

સ્વપ્નીલ અસનોદકર…
2008 માં, રાજસ્થાન રોયલ્સએ શેન વોર્નના નેતૃત્વ હેઠળ આઈપીએલનું પ્રથમ ખિતાબ જીત્યું હતું. આ સિઝનમાં રાજસ્થાનની જીતમાં સ્વપ્નીલ અસનોદકરનો મોટો ફાળો હતો. તેણે ગ્રીમ સ્મિથ સાથે ઓપનિંગ કરતી વખતે ઘણા મોટા સ્કોર્સ બનાવ્યા હતા. આઈપીએલની પ્રથમ સીઝનમાં તેણે 133.47 ની સ્ટ્રાઈક સાથે 9 મેચોમાં 311 રન બનાવ્યા હતા. પછી પાછળથી તેનું બેટ મૌન થઈ ગયું.

પૉલ વાલ્થાટ્ટી
પોલ વાલ્થાટ્ટી જમણા હાથનો બેટ્સમેન છે. વર્ષ 2011 માં, તેણે આશ્ચર્યજનક પ્રદર્શન કરીને ઘણા રન બનાવ્યા. તે કિંગ્સ ઇલેવન પંજાબ તરફથી રમ્યો હતો. પોલ ચેન્નઈ સુપર કિંગ્સ સામે 63 બોલમાં અણનમ 120 રન બનાવીને રાતોરાત સ્ટાર બની ગયો હતો.

તે ખેલાડીએ તે સીઝનમાં 483 રન બનાવ્યા હતા અને તે સૌથી વધુ રન બનાવનારા બેટ્સમેનોમાં છઠ્ઠા સ્થાને હતો. હવે પોલ આઈપીએલમાંથી ગાયબ થઈ ગયા છે.

મનવિંદર બિસ્લા..
કોલકાતા નાઈટ રાઇડર્સે વર્ષ 2012 માં આઈપીએલ જીતી હતી. આ વિજયમાં મનવિન્દર બિસ્લાનું યોગદાન નોંધપાત્ર હતું. 2011 થી 2014 દરમિયાન, તેણે કોલકાતા નાઈટ રાઇડર્સ તરફથી રમીને ઘણી પ્રશંસા મેળવી હતી. તેણે 2012 ની ફાઇનલમાં 48 દડામાં 89 રન બનાવ્યા હતા. આ મેચમાં તેણે ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ આઈપીએલ ટ્રોફી જીતવાની હેટ્રિક તોડી હતી. આ પછી, તે કોઈ ખાસ રમત બતાવી શક્યો નહીં અને હવે તે ઘરે બેઠો છે.

મનપ્રીત ગોની…
મનપ્રીત ગોની પંજાબથી આવે છે. તેની ઊંચાઈ ઘણી ઊંચી છે. ઝડપી બોલર મનપ્રીત ગોની આઈપીએલની પ્રથમ સીઝનમાં ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ તરફથી રમતા જોવા મળ્યા હતા. તેની પહેલી સિઝનમાં તેણે 17 વિકેટ ઝડપી હતી અને બેટની સાથે શાનદાર ઇનિંગ્સ પણ રમી હતી.

આ પછી તે ભારતીય ટીમનો પણ એક ભાગ બની ગયો. જ્યારે હોંગકોંગ અને બાંગ્લાદેશ સામે નિષ્ફળ ગયો ત્યારે તેની કારકિર્દી બરબાદ થઈ ગઈ. જ્યારે તે 2013 માં કિંગ્સ ઇલેવન પંજાબ તરફથી રમ્યો હતો ત્યારે પણ તે ખાસ કંઈ કરી શક્યો ન હતો. આ પછી તે પણ હરાજીમાંથી ગાયબ થઈ ગયો.

કામરાન ખાન…
મુંબઈની ટી -20 ટૂર્નામેન્ટમાં શાનદાર પ્રદર્શનના કારણે કામરાન ખાનને રાજસ્થાન રોયલ્સનો કરાર મળ્યો હતો. કામરાન ખાને પણ 2009 ની આઈપીએલમાં તેની અનોખી શૈલીથી બધાને પ્રભાવિત કર્યા. આ પછી, તેની ક્રિયા પર ઘણા સવાલો ઉભા થયા અને તેની કારકિર્દી સમાપ્ત થઈ. બાદમાં કામરાને 2011 માં સહારા પૂણે વોરિયર્સ માટે થોડી મેચ રમી હતી, જેમાં તેની ક્રિયાને નવી રીતે બનાવી હતી. આ પછી, તે ક્યારેય આઈપીએલના ક્ષેત્રે દેખાયો નહીં.

About gujju

Check Also

આ ક્રિકેટરે ડાન્સનો લીધો બરાબરનો બદલો! ચોગ્ગો ફટકારીને તેની નકલ કરી લીધી મજા

ઝિમ્બાબ્વે બાંગ્લાદેશ સામેની એકમાત્ર ટેસ્ટ 220 રનથી હારી ગયો હતો. પરંતુ આ ટેસ્ટ મેચ કરતાં …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *