Breaking News

ચંદ્ર પર ના આ પ્લોટના માલિક છે ભારતનો આ દિગ્ગજ ક્રિકેટર

અંતમાં ફિલ્મ અભિનેતા સુશાંત સિંહ રાજપૂત પછી, બિહારનો બીજો એક વ્યક્તિ ચંદ્ર પરની જમીનનો માલિક બન્યો છે. આ દિવસોમાં એક અજીબોગરીબ સમાચાર સોશિયલ મીડિયા પર ખળભળાટ મચાવી રહ્યો છે. આ સમાચાર ઇફ્તિકાર રહેમાનીના છે. તે બિહારના દરભંગા જિલ્લાનો રહેવાસી છે. આ દિવસોમાં તેમની ચર્ચા ચારે બાજુ ચાલી રહી છે. ઇફ્તેખર રહેમાનીને એક અમેરિકન કંપની દ્વારા ચંદ્ર પર એક એકર જમીન ભેટ આપવામાં આવી છે.

આ અંગે તેમણે પોતે એક વીડિયો દ્વારા માહિતી આપી હતી. ઇફ્તિખાર નોઈડામાં એઆર સ્ટુડિયો નામની સોફ્ટવેર ડેવલપમેન્ટ કંપની ચલાવે છે. તેમણે કંપનીની શરૂઆત 2019 માં સ્ટાર્ટઅપ તરીકે કરી હતી. આર્ટિફિશિયલ ઇન્ટેલિજન્સ પર કંપની વિશેષ કામગીરી કરી રહી છે. ઇફ્તેખર ચંદ્ર સોસાયટી ઇન્ટરનેશનલ માટે પણ કામ કરે છે. તેના બાકી કામ માટેના પુરસ્કાર રૂપે, કંપનીએ તેને ચંદ્ર પર એક પ્લોટ આપ્યો.

ઇફ્તેખર રહેમાની સોફ્ટવેર એન્જિનિયર છે. ઇફ્તિખાર રહેમાની સોફ્ટવેર એન્જિનિયર છે. તેઓ મૂળ દરભંગા જિલ્લાના છે. તેની પાસે નોઇડામાં એઆર સ્ટુડિયો નામની સોફ્ટવેર મેન્યુફેક્ચરિંગ કંપની છે. ઇફ્તિખાર ખૂબ જ પ્રતિભાશાળી વ્યક્તિ છે. તે લ્યુના સોસાયટી ઇન્ટરનેશનલ માટે પણ કામ કરે છે. લ્યુના ઇન્ટરનેશનલ ચંદ્ર પર જમીન ખરીદવા અને વેચવાનું કામ કરે છે. તમને જણાવી દઈએ કે ઇફ્તીકરે લ્યુનર કંપનીના સફ્ટવેરની તકનીકી ક્ષમતાઓમાં થોડો સુધારો કર્યો હતો.

આને કારણે કંપનીને ઘણો ફાયદો થયો. ઇફ્તિખારના કામથી ખુશ, કંપનીએ તેમને ચંદ્ર પર એક એકર જમીન ભેટ આપી. આ માહિતી એક વીડિયો દ્વારા આપવામાં આવી છે. ઇફ્તિખરે પોતે એક વીડિયો દ્વારા આ માહિતી આપી હતી. તે હાલમાં નોઇડામાં છે.

જ્યારે તેના ગામના લોકોએ આ સમાચાર સાંભળ્યા ત્યારે તેમની વચ્ચે ખુશીની લહેર દોડી ગઈ. તમામ ગામલોકો ખુશ છે કે ઇફતેખરે ચંદ્ર પર જમીન મેળવી છે. આ પ્રસંગે, તેઓ એકબીજાને મીઠાઇ ખવડાવી રહ્યા છે. પરિવારના સભ્યોને ઇફ્તીકાર રહેમાનીની સફળતાનો ગર્વ છે.

ઇફ્તીખાર ચંદ્ર પર જમીન મેળવીને ખૂબ ખુશ છે અને આ ખુશ પ્રસંગે તેણે તેના માતાપિતા, પરિવાર અને મિત્રોનો આભાર માન્યો. ઇફ્તિકરે કહ્યું કે તે ચંદ્ર પર સંશોધન કરનારી અને ત્યાંના પ્લોટ પર નજર રાખનારી અમેરિકન કંપની લ્યુનર સોસાયટી ઇન્ટરનેશનલ માટે સવેર વિકસાવી રહ્યો છે. ઇફ્તિખાર તેની માતાને બોલાવે છે અને જમીન સંપાદન વિશે કહે છે.

આ સમાચાર સાંભળતાં જ ઇફ્તિખારની માતા નસરા બેગમે કહ્યું કે તેમને તેમના પુત્ર પર ખૂબ ગર્વ છે. તે દેશ વિદેશમાં ઘણું નામ કમાઈ રહ્યું છે. ભગવાન મારા પુત્રને ચારે બાજુથી આશીર્વાદ આપે. તમને જણાવી દઈએ કે ઇફ્તિખરે જાતે જ તેની માતાને બોલાવી હતી અને તેમને ચંદ્ર પર જમીન શોધવાની માહિતી આપી હતી.

એન્જિનિયર બનવું એ તેનું બાળપણનું સ્વપ્ન હતું. ઇફ્તીખારના નાના ભાઈ એજાઝ આલમે જણાવ્યું કે તેને બે ભાઈઓ અને ચાર બહેનો છે. અને ચાર બહેનો સૌથી મોટી છે, જ્યારે ઇફ્તીખાર ભાઈઓ સૌથી મોટી છે. તેના પિતા ફકીર-એ-આલમ બીડા રજિસ્ટ્રી ઓફિસમાં નોકરી કરતા હતા. 2014 માં તેમનું અવસાન થયું. મા નસરા બેગમ ગૃહિણી છે. એજાઝે કહ્યું કે ઇફ્તિકરે પ્રારંભિક શિક્ષણ બેહડાથી મેળવ્યું છે. તેણે બાહેડા કaલેજમાંથી 2011 માં ઇન્ટર સાયન્સ કર્યું હતું.

ત્યારબાદ તેણે રાજસ્થાનના ઉદેપુરના એસ.એસ. કોલેજમાંથી બી.ટેક કર્યું છે. તેમને નાનપણથી જ ભણાવવામાં ખૂબ હોશિયાર હતી. એન્જિનિયર બનવું એ તેનું બાળપણનું સ્વપ્ન હતું.

આ પહેલા ભારતમાં શાહરૂખ ખાન, દિવંગત અભિનેતા સુશાંત સિંહ રાજપૂત, મહેન્દ્રસિંહ ધોની સહિતના થોડા જ લોકોએ ચંદ્ર પર પ્લોટ બનાવ્યા હતા. હવે દરભંગાના ઇફ્તીકાર રહેમાની પણ આ યાદીમાં જોડાયા છે. તેનાથી સમગ્ર જિલ્લાના લોકોમાં ખુશીનો માહોલ સર્જાય છે.

જમીનની માલિકી વ્યક્ત કરી શકાતી નથી. ચંદ્ર પરની જમીન વિશે એવું કહેવામાં આવે છે કે કોઈ પણ તેમની માલિકી જાહેર કરી શકશે નહીં અથવા મુસાફરી પણ કરી શકશે નહીં. ફક્ત તમારા મનને ખુશ રાખો. ચંદ્ર પર જમીન ખરીદવી ગેરકાયદેસર માનવામાં આવે છે. સુશાંતે જે જમીન ખરીદી છે તે ચંદ્રના મસ્કવી સમુદ્રમાં છે.

સુશાંતે આ જમીન પર નજર રાખવા માટે ટેલિસ્કોપ 14 એલએક્સ 600 પણ ખરીદ્યો હતો. આંતરરાષ્ટ્રીય સંધિઓ વિશે જાણો. 1967 માં, 104 દેશો દ્વારા સંધિઓ પર હસ્તાક્ષર થયા હતા. આ કરાર હેઠળ, ચંદ્ર, તારાઓ અને અન્ય જગ્યાઓ જેવી વસ્તુઓ કોઈ એક દેશની મિલકત નથી. તેથી, કોઈ પણ તેનો દાવો કરી શકે નહીં. ભારતે પણ આ કરાર પર હસ્તાક્ષર કર્યા હતા. ભારતમાં પણ, ચંદ્ર પર જમીન ખરીદવી ગેરકાયદેસર માનવામાં આવે છે.

ચંદ્ર પર જમીનની કિંમત. 34.25. ચંદ્ર પર એક એકર જમીનની કિંમત 34.25 ની નજીક છે. આટલા ઓછા ભાવે લોકો ચંદ્ર પર જમીન ખરીદી શકે છે. ભૂમિ ઇન્ટરનેશનલની ચંદ્ર લેન્ડ્સ રજિસ્ટ્રી નામની વેબસાઇટ છે, જ્યાં તમે ચંદ્ર પર પ્લોટ ખરીદી શકો છો. વેબસાઇટની મુલાકાત લીધા પછી, ચંદ્રનો વિસ્તાર જાહેર થશે. જેમ કે રેઈન્બોની ખાડી, તળાવનો સ્વપ્ન, વરાળનો સમુદ્ર, સમુદ્રનો વાદળ. તમે આ સ્થાનોમાંથી એક પસંદ કરી શકો છો અને જમીન ખરીદી શકો છો.

ઘણા લોકો ચંદ્ર પર જવાનું સ્વપ્ન કરે છે. તેઓ વાતો કરે છે, પરંતુ દરેક જવું શક્ય નથી. પરંતુ વર્ષોથી, ચંદ્ર પર જમીન ખરીદવી એકદમ સામાન્ય બની ગઈ છે. તાજેતરમાં જ સુરતનો એક વેપારી ચંદ્ર પર ગયો હતો. તેમની 2 મહિનાની પુત્રી. જમીન ખરીદી હતી.

વિજય કથીરિયાએ તેમની 2 મહિનાની પુત્રી નિત્યાને ભેટ તરીકે ચંદ્ર પર જમીન આપી છે. વિજય ગ્લાસ વેપારી છે અને મૂળ તે સૌરાષ્ટ્રનો છે. તેમણે ન્યૂ યોર્કમાં આંતરરાષ્ટ્રીય ચંદ્ર ભૂમિ રજિસ્ટ્રી કંપનીને ચંદ્ર પર જમીન ખરીદવા માટે એક ઇમેઇલ મોકલ્યો હતો.

આ અરજી કંપનીએ સ્વીકારી હતી. આ સમાચાર સાંભળીને, જો તમે ચંદ્ર પર બે ગજ જમીન ખરીદવાનું વિચારી રહ્યાં છો, તો આજે અમે તમને ચંદ્ર પર પ્લોટ ખરીદવાના બધા જવાબો આપી રહ્યા છીએ.

આ માટે ડિસ્કાઉન્ટ offerફર પણ છે આ સિવાય તમારી પસંદની જમીનની કિંમત પણ અહીંથી લઈ શકાય છે. ચંદ્ર પર લગભગ 4,945 એકર (આશરે 2000 હેક્ટર) જમીન જાહેર મિલકત તરીકે ઉપલબ્ધ છે. તમારે લ્યુનરેગિસ્ટ્રી ડોટ કોમની ઓફિશિયલ વેબસાઇટ અથવા લેન્ડ ઇન્ટરનેશનલ લ્યુનર લેન્ડ્સ રજિસ્ટ્રીની લ્યુનારિન્ડિયા ડોટ કોમની મુલાકાત લેવાની જરૂર રહેશે.

જલદી તમે આ વેબસાઇટની મુલાકાત લેશો, તમને ચંદ્રના ઘણા ક્ષેત્રોના નામ કહેવામાં આવશે, જેમ કે બે ઓફ રેઈન્બો, ડ્રીમ ઓફ સ્વિમ, સી સ્ટીમ, સી ક્લાઉડ્સ. આમાંના કોઈપણ ક્ષેત્રમાં, તમારે જમીન ખરીદવી પડશે, તમે તેને પસંદ કરી શકો છો. જો તમે આ વેબસાઇટ્સ પરથી જમીન ખરીદો છો, તો તમારે ચંદ્ર પર જમીનના કાગળ, પ્રમાણપત્ર, રજિસ્ટ્રી અને જમીન પણ ખરીદવી પડશે.

જો તમે કિંમત વિશે વાત કરો તો કિંમત ડોલરમાં છે અને તમારે ડોલરમાં ભારતીય ચલણમાં ચુકવણી કરવી પડશે. તદનુસાર આશરે 2500 ની કિંમત છે. આનો અર્થ એ છે કે તમે ચંદ્ર પર એક એકર જમીન 2500 રૂપિયામાં ખરીદી શકો છો. તમારે 1 એકર જમીન ચૂકવવી પડશે.

બધા મોટા ક્રેડિટ અને ડેબિટ કાર્ડ ચંદ્ર પર જમીન ખરીદવા માટે સ્વીકૃત છે. એપલ પે અને બિટકોઇન દ્વારા અહીં ચુકવણી કરી શકાય છે.

ડિલિવરી કેવી રીતે થશે જ્યારે તમે ચંદ્ર પર જમીન ખરીદશો, ત્યારે તમારા વ્યક્તિગત સંપત્તિના દસ્તાવેજો પીડીએફ તરીકે પ્રદાન કરવામાં આવશે. આ કોઈ વધારાના ચાર્જ વિના ઇમેઇલ દ્વારા મોકલવામાં આવે છે. હાલમાં, જમીનની ખરીદી પર એક્સપ્રેસ ડિલિવરી ઉપલબ્ધ નથી.

નિયમો અને શરતો શું છે? – જમીનની ખરીદી સાથે રકમ ચૂકવવી આવશ્યક છે. ફંડને યુએસ ડોલર અથવા યુરોપિયન યુનિયન ચલણમાં રૂપાંતરિત કરીને નોંધણી આવશ્યક છે. ઇએમઆઈ સુવિધા 500 એકર અથવા તેથી વધુની ખરીદી પર પણ ઉપલબ્ધ છે.

About gujju

Check Also

વાવાઝોડાના સમયે હવામાન કાર્યાલય કેવી રીતે નક્કી કરે છે દરિયાકિનારે કયા નંબર નું સિગ્નલ લગાવું

‘મહા’ વાવાઝોડાની રાજ્યમાં વ્યાપક અસર થવા લાગી છે. વાવાઝોડાને કારણે થયેલા વાતાવરણ વગરના વરસાદને પગલે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *