Breaking News

અમિત શાહની પત્ની સોનલ શાહ, પતિ કરતા વધારે કમાય છે, જાણો બંનેની લવ સ્ટોરી

ભારતીય જનતા પાર્ટીના વર્તમાન અધ્યક્ષ અમિત શાહનો જન્મ 19 મીએ મુંબઇમાં જૈન પરિવારમાં થયો હતો. તેમના પિતાનું નામ અનિલચંદ્ર અને માતાનું નામ કુસુમાદા છે. ભાજપ અધ્યક્ષ અમિત શાહની 3 બહેનો છે.

19 મી દિવસે અમિત શાહે સોનલ શાહ સાથે લગ્ન કર્યા હતા. અને લગ્ન પહેલા પણ અમિત શાહ અને આપણા પીએમ નરેન્દ્ર મોદી બંને આરએસએસમાં કામ કરતા હતા. તે સમયે અમિત શાહ માત્ર 18 વર્ષના હતા અને નરેન્દ્ર મોદી 20 વર્ષના હતા.

નરેન્દ્ર મોદી આપણા દેશના વડા પ્રધાન છે અને અમિત શાહ ભાજપના રાષ્ટ્રપતિ છે અને જેમણે તે સમયે અમિત શાહને વડા પ્રધાન બનાવવા માટે સખત મહેનત કરી હતી, તેથી આજે અમે તમને અમિત શાહના અંગત જીવન વિશે ઘણું કહીશું. ખબર નથી. તો આજે અમે તમને અમિત શાહની પત્ની સોનલ શાહ વિશે જણાવીશું.

ભારતીય જનતા પાર્ટીના અધ્યક્ષ અને ભારતના વર્તમાન ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહને રાજકારણનો ચાણક્ય કહેવામાં આવે છે. મોદી સરકારે તેની રાજનીતિને કારણે 2014 ની ચૂંટણી જીતી હતી. તેમણે 1982 માં મોદીને મળી હતી.

તે સમયે તેઓ અમદાવાદની એક કોલેજમાં વિદ્યાર્થી હતા, અને મોદી સંઘના પ્રચારક હતા. અમિત શાહ 1986 માં ભાજપમાં જોડાયા હતા. અમિત શાહની પ્રોફેશનલ લાઇફ વિશે તમે બધા ઘણું જાણો છો, પરંતુ આજે અમે તમને તેના અંગત જીવન વિશે અને ખાસ કરીને પત્ની સોનલ શાહ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

22 ઓક્ટોબર, 1964 ના રોજ જન્મેલા અમિત શાહે 23 વર્ષની વયે સોનલ શાહ સાથે લગ્ન કર્યા. તેમના લગ્ન ઓરેન્જ મેરેજ હતા. તેણે 1987 માં સાત ફેરા કર્યા.

એવું કહેવામાં આવે છે કે જ્યારે અમિત શાહે તેની પત્નીને પ્રથમ વખત જોયો ત્યારે તે સાત જન્મોના પ્રેમમાં પડ્યો હતો. અમિત શાહ મુંબઈના સમૃદ્ધ ગુજરાતી પરિવારમાંથી આવે છે. રાજકારણમાં પ્રવેશતા પહેલા, તેમણે પોતાના પરિવારનો પ્લાસ્ટિકનો ધંધો ચલાવ્યો હતો. અમિત શાહની 6 બહેનો છે, જેમાંથી 2 શિકાગોમાં રહે છે. તેનો કોઈ ભાઈ નથી. તે ઘરનો એકમાત્ર પુત્ર છે.

ચૂંટણી પંચે તે સમયે જારી કરેલા આંકડા મુજબ અમિત શાહની સંપત્તિ 2.91 કરોડ રૂપિયા છે. અને અમિત શાહની સંપત્તિ 4.5 કરોડ રૂપિયા છે અને તેમની પત્નીની સંપત્તિ 4.5 કરોડ રૂપિયા છે. પરંતુ જો આજની તારીખ જુઓ તો મીડિયામાં અમિત શાહની પત્નીની સંપત્તિમાં વધારાને લઈને ઘણી ચર્ચાઓ ચાલી રહી છે.

તો ચાલો અમે તમને બતાવી દઈએ કે વર્ષ 2016 માં એક અહેવાલ આવ્યો હતો જે મુજબ અમિત શાહની વાર્ષિક આવક રૂ .4 લાખ છે. આશ્ચર્યની વાત એ છે કે તેની પત્નીની હાલની આવક આશરે 1.05 કરોડ રૂપિયા છે. એટલે કે કમાણીના મામલે તેઓ અમિત શાહ કરતા આગળ છે.

અમિત શાહે તેમના પરિવારના કહેવા પર લગ્ન કર્યા અને સોનલ શાહે દરેક સારા અને ખરાબ સમયમાં અમિત શાહને ટેકો આપ્યો હતો જ્યારે અમિત શાહ ગુજરાત કૌભાંડમાં જેલમાં ગયા હતા અને હજી પણ તેની પત્ની સોનલ શાહે તેમનો સાથ આપ્યો હતો.

અને જ્યારે રાજ્યસભાની ચૂંટણી લડતી વખતે અમિત શાહે આપેલા પૈસાના આંકડા બહાર આવ્યા ત્યારે દેશના રાજકારણમાં ભુકંપનો માહોલ સર્જાયો હતો. તે પછી દાવો કરવામાં આવ્યો હતો કે અમિત શાહની સંપત્તિમાં 500 ગણો વધારો થયો છે, પરંતુ આ ખોટું સાબિત થયું.

પત્ની કોલ્હાપુરની છે: અમિત શાહની પત્ની સોનલ મૂળ મહારાષ્ટ્રના કોલ્હાપુરની છે. તેણે કોલહાપુરની રાજકુમારી પદ્મરાજ ગર્લ્સ હાઇ સ્કૂલમાંથી શિક્ષણ પૂરું કર્યું. તેને મુસાફરી, ખરીદી અને આધ્યાત્મિક ગીતો સાંભળવાની મજા આવે છે. જય શાહ અમિત શાહ અને સોનલનો પુત્ર પણ છે.

સોનલ અને અમિતે 2015 માં તેમના પુત્ર ishષિતા પટેલ સાથે લગ્ન કર્યા હતા. એક આદર્શ પત્ની સોનલ શાહ એક આદર્શ પત્ની છે. તે દરેક પરિસ્થિતિમાં અમિત શાહ સાથે ખભા .ભા છે. અમિત શાહનો સારો દિવસ હોય કે ખરાબ દિવસ, તેને પત્નીનો ટેકો મળે છે. અમિત શાહ કામમાં ખૂબ જ વ્યસ્ત છે, તેથી તેમની પત્ની સાથે તેમની મુલાકાત ઘણી ઓછી થઈ શકે છે.

શાહ દંપતીની સંપત્તિ: 2019 ની ચૂંટણી સમયે અમિત શાહે આપેલા એફિડેવિટ મુજબ, છેલ્લા 7 વર્ષમાં તેમની સંપત્તિ ત્રણ ગણી વધી ગઈ છે. ૨૦૧૨ માં અમિત શાહ અને તેની પત્ની સોનલની કુલ જંગમ અને સ્થાવર સંપત્તિ રૂ. ११.7979 કરોડ હતી.

વર્ષ 2019 સુધીમાં આ રકમ વધીને 38.81 કરોડ રૂપિયા થઈ ગઈ છે. તમારી માહિતી માટે, રૂપિયા 38.81 કરોડમાંથી, તેની પાસે 23.45 કરોડ રૂપિયાની સંપત્તિ છે.

વળી, જો આપણે બંનેના બેંક ખાતા વિશે વાત કરીએ તો તેમાં 27.80 લાખ રૂપિયા છે. આ સિવાય રૂપિયા 9.80 લાખની ફિક્સ્ડ ડિપોઝિટ પણ છે. આવકવેરા રીટર્ન 2017-18 અનુસાર શાહ અને તેની પત્નીની વાર્ષિક આવક રૂપિયા 2.84 કરોડ છે. અમિત શાહની 90૦ લાખની આવક છે જ્યારે તેમની પત્ની સોનલની આવક ૨.30૦ કરોડ છે.

મતલબ કે તે તેના પતિ અમિત શાહ કરતા 4 ગણી વધારે કમાણી કરે છે. આ દંપતી પાસે 90 લાખ રૂપિયાના ઘરેણાં છે. જેમાં રૂ. ૧૧ લાખના દાગીના અમિત શાહના અને .9 59..9૨ લાખ રૂપિયાના ઝવેરાત સોનલ શાહના છે.

અમિત અનિલચંદ્ર શાહ એક ભારતીય રાજકારણી છે જે હાલમાં ગૃહ પ્રધાન છે. તેઓ 2020 સુધી ભારતીય જનતા પાર્ટીના અધ્યક્ષ તરીકે રહ્યા. તેઓ ૨૦૧9 ની લોકસભા, ગાંધીનગરથી ૨૦૧9 ની ભારતીય સામાન્ય ચૂંટણીમાં સંસદીય, નીચલા ગૃહ તરીકે ચૂંટાયા હતા. આ પહેલા તેઓ સંસદના ઉચ્ચ ગૃહના સભ્ય તરીકે ચૂંટાયા હતા.

54 વર્ષની વયે ગુજરાતમાં 2017 માં રાજ્યસભામાંથી શપથ લેવામાં આવ્યા હતા. તેઓ ગૃહ પ્રધાન તરીકેના સૌથી યુવા કાર્યરત છે. તેઓ ભાજપના મુખ્ય વ્યૂહરચનાકાર અને નરેન્દ્ર મોદીના નિકટના સાથી છે. ગૃહમંત્રી અમિત શાહને રાજકારણના ચાણક્ય કહેવામાં આવે છે.

મોદી સરકારે તેની રાજનીતિને કારણે 2014 ની ચૂંટણી જીતી હતી. મોદી સાથે

મુલાકાત 1982 માં થઈ હતી. ત્યારે તે અમદાવાદની કોલેજમાં વિદ્યાર્થી હતા, અને મોદી સંઘ પ્રચારક હતા.શાહ બાળપણથી જ રાષ્ટ્રીય સ્વયંસેવક સંઘ સાથે સંકળાયેલા હતા, તે એક પડોશી શાખાઓમાં એક છોકરા તરીકે ભાગ લેતો હતો . તેઓ અમદાવાદમાં કોલેજના દિવસો દરમિયાન પચારિક રીતે આરએસએસના સ્વયંસેવક બન્યા. તેઓ 1982 માં અમદાવાદ આરએસએસ વર્તુળો દ્વારા નરેન્દ્ર મોદી સાથે પ્રથમ મળ્યા હતા.

તે સમયે, મોદી આરએસએસના પ્રચારક હતા, જે શહેરમાં યુવા પ્રવૃત્તિઓના પ્રભારી તરીકે કાર્યરત હતા.અમિત શાહ વર્ષ 1986 માં ભાજપામાં જોડાયા હતા.

તમે બધા અમિત શાહના પ્રોફેશનલ જીવન વિષે તો ઘણું બધું જાણો છો, પણ આજે અમે તમને તેમના અંગત જીવન અને ખાસ કરીને તેમની પત્ની સોનલ શાહ વિષે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.શાહે સોનલ શાહ સાથે લગ્ન કર્યા છે અને આ દંપતીને જય નામનો પુત્ર છે. શાહ તેની માતાની ખૂબ નજીક હતો, જેનું 5 મી જૂન, 2010 ના રોજ એક બીમારીથી મૃત્યુ થયું હતું.

શાહની નજીકના લોકોએ તેમને એવા વ્યક્તિ તરીકે વર્ણવ્યું છે કે જે વધારે સામાજિકતા પસંદ નથી કરતા.તેની છ બહેનો છે, જેમાંથી બે શિકાગોમાં વિદેશમાં રહે છે. 23 વર્ષની ઉંમરમાં સોનલ શાહ સાથે લગ્ન કર્યા હતા.

તેમના લગ્ન અરેંજ મેરેજ હતા. તેમણે 1987 માં સાત ફેરા લીધા હતા. કહેવામાં આવે છે કે, જયારે અમિત શાહે પોતાની પત્નીને પહેલી વાર જોઈ હતી, ત્યારે તેમને સાત જન્મ વાળો પ્રેમ થઈ ગયો હતો.

અમિત શાહ મુંબઈના એક સંપન્ન ગુજરાતી પરિવારમાંથી આવે છે. રાજનીતિમાં આવવા પહેલા તે પોતાના પરિવારનો પ્લાસ્ટિક બિઝનેસ સંભાળતા હતા. અમિત શાહની 6 બહેનો છે, જેમાંથી 2 શિકાગોમાં રહે છે. તેમનો કોઈ ભાઈ નથી. તે ઘરમાં એકલા દીકરા છે.

અમિત શાહની પત્ની સોનલ મૂળ રૂપથી કોલ્હાપુર, મહારાષ્ટ્રની રહેવાસી છે. તેમણે પ્રિંસેસ પદ્મરાજે ગર્લ્સ હાઈ સ્કૂલ, કોલ્હાપુરમાંથી પોતાનું ભણતર પૂરું કર્યું છે. તેમને ટ્રાવેલિંગ, શોપિંગ અને આધ્યાત્મિક ગીતો સાંભળવાનો ઘણો શોખ છે.

અમિત શાહ અને સોનલનો એક દીકરો પણ છે જય શાહ. સોનલ અને અમિતે પોતાના દીકરાના લગ્ન 2015 માં ઋષિતા પટેલ સાથે કરાવ્યા હતા.સોનલ શાહ એક આદર્શ પત્ની છે. તે અમિત શાહ સાથે દરેક પરિસ્થિતિમાં ખભેથી ખભો મલાવીને ઉભી રહે છે. અમિત શાહના સારા દિવસ ચાલી રહ્યા હોય કે ખરાબ દિવસ, તેમની પત્નીનો સપોર્ટ તેમને મળતો રહે છે.

અમિત શાહ કામને કારણે ઘણા વ્યસ્ત રહે છે, એટલા માટે તેમની પત્ની સાથે તેમની મુલાકાત ઘણી ઓછી થઈ શકે છે.2019 ની ચૂંટણીના સમયે અમિત શાહે જે એફિડેવિટ આપ્યું હતું તે અનુસાર છેલ્લા 7 વર્ષમાં તેમની સંપત્તિમાં ત્રણ ગણો વધારો થયો છે.

સોનલ શાહનો જન્મ 20 મે 1949 ના રોજ મુંબઇમાં થયો હતો. ભારતીય મૂળના અમેરિકન એક જાણીતા અર્થશાસ્ત્રી છે. તે ગૂગલની વૈશ્વિક વિકાસ ટીમ સાથે કામ કરે છે, પરંતુ તાજેતરમાં નવેમ્બર 2007 માં, તે યુ.એસ.ના ચૂંટાયેલા પ્રમુખ બરાક ઓબામાની સંક્રમણ ટીમના સભ્ય તરીકે નિમણૂક પામી છે.

About gujju

Check Also

જો તમે કોરોનાકાળમાં ફરવા જવાનું વિચારી રહ્યા છો તો આ ખાસ જગ્યાઓની મુલાકાત લઈ શકો છો, જાણો…

ભારત અને કેટલાક દેશો વચ્ચે ટ્રાવેલ બબલ સિસ્ટમની રજૂઆતથી જ બોલિવૂડનો અભ્યાસક્રમ મુસાફરી કરવા લાગ્યો …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *